Aqua.c1ub.net
*
  Sat 04/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอการทำพัดลม  (อ่าน 1454 ครั้ง)
corydoras ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 19/10/11, [16:24:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พัดลมเป่าน้ำ เห็นทำเเงะจากคอมมาใช้ได้ ทำยังไงครับ [on_062]
BJP Crayfish ^ ^ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/10/11, [17:39:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ของผมเอาแผ่นอะคิลิกมาวัดขนาดให้กว้างกว่าตู้นิดหน่อย เจาะรูให้เท่าขนาดพัดลมคอมครับ ถ้าเจาะเองไม่ได้ก็ให้ที่ร้านทำป้ายเจาะให้ครับ จะเอากี่รูก็วาดขนาดไป เสร็จแล้วก็นำพัดลมคอมมาติดครับ ต้องดุด้วยนะครับว่าพัดลมใช้ไฟเท่าไหร่ ดูที่จำนวน V.(โวลต์) และ A.(แอมป์) ครับ ถ้า V.(โวลต์) ถึง แต่ A(แอมป์) ไม่พอมันจะดึงไฟกันครับ แล้วนำมาเชื่อมกับอะแดปเตอร์ ครับ พอนึกภาพออกนะครับ  [งง] [งง] [งง]
ตู้ 20 นิ้วผมใช้เจาะ 2 รู อุณหภูมิอยู่ที่ 25-26 ครับ กลางคืนก็ 23 เลยครับ [แข็งกั๋ง] [แข็งกั๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์