Aqua.c1ub.net
*
  Wed 22/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า คอลย์ VS ชิลเลอร์ มันแตกต่างกันยังไง  (อ่าน 547 ครั้ง)
lovemovie ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 18/09/13, [20:44:30] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากทราบว่า
1.คอยล์กับชิลเลอร์ระบบการทำงานมันแตกต่างกันยังไงครับ
2.คอยล์ราคาถูกกว่าชิลเลอร์แบบปกติหรือไม่ครับ
3.คอยล์หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับและอยากทราบว่าใครรับทำบ้างครับ
4.ระหว่างคอยล์กับชิลเลอร์อันไหนมันเปลืองค่าไฟฟ้ามากกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ 036 036
Nava Coral Reef ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/09/13, [05:46:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คอยล์กับชิลเลอร์ต่างกันตรงไหน ตอบเป็นข้อๆนะครับ
1. คอยล์กับชิลเลอร์ระบบการทำงานมันแตกต่างกันยังไงครับ
ถ้าจะให้เปรียบเทียบ คอยล์    = แอร์
                          ชิลเลอร์ = ตู้เย็น
2. คอยล์ราคาถูกกว่าชิลเลอร์แบบปกติหรือไม่ครับ
ชิลเลอร์ถูกกว่าคอยล์แน่นอนครับ

3. คอยล์หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับและอยากทราบว่าใครรับทำบ้างครับ
ลองติดต่อช่างล้างหรือช่างติดตั้งแอร์ครับ

4. ระหว่างคอยล์กับชิลเลอร์อันไหนมันเปลืองค่าไฟฟ้ามากกว่ากันครับ
ชิลเลอร์เครื่องเล็กตัดบ่อย แต่ตัวเครื่องราคาถูกกว่าคอยล์ ราคาหลักพัน กลางๆถึงปลายๆ เปลืองไฟมากกว่าคอยล์ในระยะยาว
คอยล์ต้องใช้คอมแอร์เป็นส่วนประกอบหลักในการทำความเย็น ราคาหลักหมื่นต้นๆ ถึงกลางๆ นานๆจะตัดทีนึง เปลืองไฟน้อยกว่าชิลเลอร์ครับในระยะยาว แต่ตัวเครื่องแพงกว่าชิลเลอร์

คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ รอท่านอื่นเสริมอีกทีนะครับ  [on_047]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์