Aqua.c1ub.net
*
  Sun 19/May/2024
หน้า: 1 2 3 4 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาเปนจุดขาว ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 21169 ครั้ง)
sarusaruchan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #90 เมื่อ: 14/04/13, [21:48:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จิงๆมันก็ไม่สมควรหมดแหละนะคะ ทีพูดจาแขวะกันไปแขวะกันมา แล้วไม่ได้การได้งานอะไรเลย ถ้าจะแขวะแบบนี้ขอวิชาการนะคะ ไม่งั้นรบกวนแอดมินลบกระทู้นี้ทิ้งเหอะคะ ดูมันไร้สาระเกินไป เหมือนต่างคนต่างแสดงกล้ามดากแต่หาข้อเท็จจริงมาสนับสนุนความคิดของตัวเองๆม่ได้ ถ้าคิดจะแสดงกล้ามดากแบบนั้นก็อย่ามาโพสเลย เห็นใจมือใหม่จิงๆ ที่เค้าอยากได้ความรู้ดีๆนะคะ [on_018] [on_018]
Club Member
« ตอบ #91 เมื่อ: 14/04/13, [21:59:05] »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/04/13, [10:20:23] โดย Romeo_Pop »
i_pop ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #92 เมื่อ: 14/04/13, [22:12:03] »

จิงๆมันก็ไม่สมควรหมดแหละนะคะ ทีพูดจาแขวะกันไปแขวะกันมา แล้วไม่ได้การได้งานอะไรเลย ถ้าจะแขวะแบบนี้ขอวิชาการนะคะ ไม่งั้นรบกวนแอดมินลบกระทู้นี้ทิ้งเหอะคะ ดูมันไร้สาระเกินไป เหมือนต่างคนต่างแสดงกล้ามดากแต่หาข้อเท็จจริงมาสนับสนุนความคิดของตัวเองๆม่ได้ ถ้าคิดจะแสดงกล้ามดากแบบนั้นก็อย่ามาโพสเลย เห็นใจมือใหม่จิงๆ ที่เค้าอยากได้ความรู้ดีๆนะคะ [on_018] [on_018]
และที่สำคัญ เราไม่รุนะว่าเราอายุเยอะหรือน้อยกว่าใครในคลับนี้ แต่เราก็คิดว่าการมาก่อนมาหลังมันคือประสบการณ์นะ เรานับถืออายุประสบการณ์ ซึ่งมันก็ต้องพูดจาให้ความเคารพบ้าง เพจสาธารณะมันเห็นกันหลายคนนะคะ เพลาๆหน่อยก็ดี  และอีกอย่างถ้าคุณคิดว่าการที่คุณสามารถเอาน้ำมาใส่ตู้ แล้วเอาปลาลง ผ่านไป1วันมันยังมีชีวิตอยู่ มันก็ไม่ได้หมายความว่าคุณเก่งที่สุดในโลก จิงไหม!!?!! หรือคนที่เลี้ยงปลามา10ปีแล้วไม่ตายก็ไม่ไดหมายความว่าเทพชิบหาย จิงไหม?!? ..... คุณเข้าใจธรรมชาติดีแค่ไหน?!?! ถ้าคุณคิดว่าระบบไม่ต้องพึ่งพาธรรมชาติ ก็ใส่ยาต่อไป ไม่มีใครไปล่มตู้คุณได้หรอก เพียงแต่เค้าแค่พยายามแย้งว่า เฮ้ย!!!มันไม่ดีนะ  อย่าทำเลย แค่นั้น....มันจะจบถ้ารู้จักเป็นผู้ฟังที่ดี...บ้าง.... และการที่คุณเก่งและสามารถถ่ายทอดประสบการณ์ที่น่าเชื่อถือให้มือใหม่ทราบและปฏิบัติตามได้...มันเทพกว่าเยอะ!!!! มันไม่จำเป็นต้องพิมไปพิมมาแบบนี้หรอก
ความรู้ดีๆ  มีเยอะ  ก็อยู่ที่ใครจะเลือกรับอย่างไหน
  คนรับแบบมีหัวคิด รับมาแล้วก็เอามาปรับใช้ แน่นอนว่าพวกนี้ต่อไปเก่ง
  คนรับแบบไม่มีหัวคิด รับแล้วก็เอามาใช้โดยที่ ไม่ได้ไตร่ตรอง แล้วก็เอามาใช้  พอใช้แล้วไม่ได้ผลก็ว่าว่าคนให้  โดยที่ไม่ได้ดูที่ตัวเองแล้วก็ว่าคนอื่นไปเรื่อย
« ตอบ #93 เมื่อ: 14/04/13, [22:25:55] »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/04/13, [10:19:20] โดย Romeo_Pop »
nattapasinanong ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #94 เมื่อ: 14/04/13, [22:58:58] »

ตามนั้นเลยครับ มือใหม่อยากรู้ด้วย
มือใหม่อยากรู้ค๊าบบ รออยู่ จะได้เอาไปปรับใช้ ให้ดีกว่าเดิม ครับ
Club Member
« ตอบ #95 เมื่อ: 14/04/13, [23:04:52] »

ได้แต่อยู่ห่างๆ....ทั้งที่ยังห่วงๆ..... "มาเล่นกันไหมๆๆๆๆๆๆๆๆ"

ตู้เราอินดี้ ก็รับฟังและรับทราบ แต่ไม่มีปัญญาปฏิบัติตามเท่าที่ควร......เฮ้ออออ ช้านเป็นนางฟ้าตัวเล็กๆนะ จะให้ไปจัดการตู้ใหญ่ๆยังไงไหวละT________T

โหมด : นางฟ้า ครุคริ
« ตอบ #96 เมื่อ: 14/04/13, [23:10:14] »

ได้แต่อยู่ห่างๆ....ทั้งที่ยังห่วงๆ..... "มาเล่นกันไหมๆๆๆๆๆๆๆๆ"

ตู้เราอินดี้ ก็รับฟังและรับทราบ แต่ไม่มีปัญญาปฏิบัติตามเท่าที่ควร......เฮ้ออออ ช้านเป็นนางฟ้าตัวเล็กๆนะ จะให้ไปจัดการตู้ใหญ่ๆยังไงไหวละT________T

โหมด : นางฟ้า ครุคริ
ย้ายมาไว้ตู้พี่ซิ  [on_026] [on_026] [on_026]
Club Member
« ตอบ #97 เมื่อ: 14/04/13, [23:40:34] »

ย้ายมาไว้ตู้พี่ซิ  [on_026] [on_026] [on_026]

ให้น้องอินดี้ของน้องเถอะ ....แค่นี้น้องก็อินดี้ไม่พอละคะT__________T
Dew.Thanat ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #98 เมื่อ: 15/04/13, [00:30:45] »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/04/13, [10:17:38] โดย Romeo_Pop »
Club Member
« ตอบ #99 เมื่อ: 15/04/13, [00:50:41] »

ระบบโฟลส์ ไม่ต้องไรมากนะคะ รบกวนเปิดดิกชันเนรี่ คำว้าflow ด้วยนะคะ
flow

VI. ไหล
    relate:(ระบาย){ไหลเวียน}(ไหลออก){หลั่ง}
    syn:(circulate)(roll)(gush)
    ant:(stop)(stagnate)
N. การไหล
    relate:{การไหลเวียน}{การหลั่งไหล}{การลื่นไหล}
    syn:(flux)(stream)
VI. ลื่นไหล
    relate:{ไหลคล่อง}{ดำเนินไปอย่างราบรื่น}
    syn:(move)(pass)
VT. ท่วม
    relate:{ไหลบ่า}{ล้นหลาม}
    syn:(flood)
N. น้ำขึ้น (กระแส)
    syn:(current)(tide)
    ant:{ebb}
N. การมีประจำเดือน
    relate:{การมีระดู}
    syn:(menstruation)

มันไม่ได้หมายความว่าคลื่นแรงหรือไม่แรง ในที่นี้มันอยู่ที่การควบคุมคลื่นให้มีกา"รหมุนเวียน"น้ำเพื่อกำจัดของเสียได้ขนาดไหน ต่อให้คุณใช้ตัวทำคลื่นเทพมากขนาดไหน แต่คุณตั้งผิดทิศทาง แถมการจัดวางหินไปปิดกั้นทาง Flowของน้ำ มันก็ไม่เรียกว่าโฟล์วนะคะ ทำความเข้าใจใหม่ด้วย
Club Member
« ตอบ #100 เมื่อ: 15/04/13, [00:55:39] »

เราไม่เคยเห็นด้วยนะคะ กับการเป็นนักเลงคีย์บอร์ด เราไม่ต้องการจะใส่เกือก หรือจะรุม หรือปกป้อวอะไรทั้งสิ้น แต่คิดว่า ถ้าการยอมรับความจริง ไม่สิ ยอมรับฟังความคิดเห็นรอบข้าง น้อมรับสิ่งที่ตัวเองไม่เคยได้ยิน หรือไม่เคยปฏิบัติมา มันก็อาจจะทำให้การลงสนามของคุณบาดเจ็บน้อยลงก็ได้

ลองเปิดใจกว้างๆนะคะ หายใจลึกๆ มองดูตู้ตัวเอง ปล้วหันมองตู้คนอื่นบ้างก็ได้ ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรนะคะ
« ตอบ #101 เมื่อ: 15/04/13, [01:22:21] »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/04/13, [10:12:04] โดย Romeo_Pop »
Kabio ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #102 เมื่อ: 15/04/13, [01:22:52] »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/04/13, [10:11:14] โดย Romeo_Pop »
« ตอบ #103 เมื่อ: 15/04/13, [02:19:41] »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/04/13, [10:10:21] โดย Romeo_Pop »
freedomlife ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #104 เมื่อ: 15/04/13, [09:30:26] »

ปลาตู้ผมเป็นจุดขาว  ผมแก้โดยปล่อยมันตายตักทิ้ง  *-* [on_055]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #105 เมื่อ: 15/04/13, [10:08:16] »

โห ไรเนี่ยแวะไปพักร้อนสาดน้ำแป๊บเดียว...มัยยยยยมันนนน!?!

[on_009] ไม่ทราบว่าจะเถียงไปไหนกันให้รกกระทู้ทำไมเนี่ยค้าบ

การรักษาโรคมี 2 สาย "สายเคมีบำบัดกับธรรมชาติบำบัด"

อย่ามาเถียงกันเลยว่าแบบไหนดีมันอยู่ที่การปรับใช้ครับ

ที่นี่พื้นที่สาธรณะแต่ก็เป็นพื้นที่ส่วนบุคคลไม่ใช่คิดจะเขียนไรก็เขียน

ช่วยลดการกระทบกระทั่งทางภาษากันด้วยเพื่อความเป็นมิตรที่ดีต่อกัน

จบกระทู้นะครับไม่ต้องต่ออะไรแล้วมันไร้สาระ...

ไปสาดน้ำหนุกหนานดีกว่าสาดโคลนแบบนี้  deepkiss
Club Member
« ตอบ #106 เมื่อ: 15/04/13, [10:34:34] »

T___________T อ่านกันไม่ทันเลยทีเดียว T______________T
guygame ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #107 เมื่อ: 15/04/13, [14:20:18] »

เอ็มผมตัวเปื่อยตาย ตั้งเเต่วันพุธที่ผ่านมาครับ คงอาดารหนัก แล้วพึ่งมาใส่ยาช้าไป ยาเหลืองปกติเเช่กี่นาทีครับ
« ตอบ #108 เมื่อ: 15/04/13, [22:37:14] »

ไม่ได้เข้ามาวันนึง  ทำไมบางความเห็นมันเป็นจุดๆหว่า (สงสัยมอดลบ  [on_026] [on_026])
  จบได้ตามที่ท่านป๊อบขอเลยครับ ผมไม่อยากมีปัญหากะใครหรอก ปกติก็ไม่ค่อยลงมาอยู่แล้ว  จะตอบใน pm เอา นานๆจะลงมาที บอกตรงๆว่าเบื่อพวกเกรียนกับพวกนักเลงเลงคีย์บอร์ด  แต่ถ้าเป็นคนที่เก่งจริงไรจริงผมยอมรับนับถือหมดทุกคน ผมกล้าที่จะเดินเข้าไปถามแล้วถามว่า ทำยังไงแม้ว่าเค้าจะอายุน้อยกว่า   หรือเลี้ยงมาทีหลังผมก็ตาม  ( หลายคนที่รู้จักผมรู้ดี)   สุดท้าย  ฝากไปถึงหลายๆคนด้วย รั้นขึ้นมามันไม่ช่วยอะไรหรอก มันมีแต่จะทำให้คุณพลาดความรู้ดีๆไปต่างหาก อย่าคิดว่าตัวเองรู้ดีที่สุด มีคนรู้มากกว่าคุณเสมอ  มีตังซื้ออุปกรณ์ดีๆไม่ได้หมายความว่า  ท่านเทพ ท่านเก่ง แต่มันอยู่ที่ความรู้ในการจัดการตู้ของท่านมากกว่า ว่ามีแค่ไหน ผลลัพธ์ที่ออกมาต่างหากที่บอกได้ว่าท่านเทพหรือไม่เทพ 
« ตอบ #109 เมื่อ: 15/04/13, [23:46:40] »

ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืดนะ แต่ช่วยพิจารณานิยามของคำว่าจบของคุณใหม่ให้ดีอีกครั้งด้วยนะครับ
Club Member
« ตอบ #110 เมื่อ: 16/04/13, [13:24:14] »

ไหวป่ะ??????? PMมาทำไมคะ พูดคุยกันในนี้คะ ไม่อยากรับรู้แค่สองคน
แล้วถ้าคุณจะเอานิสัยแบบนี้มาใช้เพื่ออะไรก็ตาม ดิฉันคิดว่ามีหลายคนอยากให้คุณGet out !!!!! หลายคนเลยคะ
guygame ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #111 เมื่อ: 16/04/13, [13:26:22] »

ช่วยด้วยครับ ปลาตาบวม http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=213154.0
Club Member
« ตอบ #112 เมื่อ: 16/04/13, [13:26:59] »

และถ้าการที่พิมอะไรมาเยอะๆแล้วสรุปใจความมาไม่ได้ มันไม่ได้ทำให้ดูเทพขึ้นหรอกคะ

G-o-l-F ออฟไลน์
« ตอบ #113 เมื่อ: 16/04/13, [13:40:32] »

ไหวป่ะ??????? PMมาทำไมคะ พูดคุยกันในนี้คะ ไม่อยากรับรู้แค่สองคน
แล้วถ้าคุณจะเอานิสัยแบบนี้มาใช้เพื่ออะไรก็ตาม ดิฉันคิดว่ามีหลายคนอยากให้คุณGet out !!!!! หลายคนเลยคะ
[mo_001]นางมารร้ายชัดๆๆน่ากลัว [on_008]วว
« ตอบ #114 เมื่อ: 16/04/13, [15:04:07] »

ระบบโฟลส์ ไม่ต้องไรมากนะคะ รบกวนเปิดดิกชันเนรี่ คำว้าflow ด้วยนะคะ
flow

VI. ไหล
    relate:(ระบาย){ไหลเวียน}(ไหลออก){หลั่ง}
    syn:(circulate)(roll)(gush)
    ant:(stop)(stagnate)
N. การไหล
    relate:{การไหลเวียน}{การหลั่งไหล}{การลื่นไหล}
    syn:(flux)(stream)
VI. ลื่นไหล
    relate:{ไหลคล่อง}{ดำเนินไปอย่างราบรื่น}
    syn:(move)(pass)
VT. ท่วม
    relate:{ไหลบ่า}{ล้นหลาม}
    syn:(flood)
N. น้ำขึ้น (กระแส)
    syn:(current)(tide)
    ant:{ebb}
N. การมีประจำเดือน
    relate:{การมีระดู}
    syn:(menstruation)

มันไม่ได้หมายความว่าคลื่นแรงหรือไม่แรง ในที่นี้มันอยู่ที่การควบคุมคลื่นให้มีกา"รหมุนเวียน"น้ำเพื่อกำจัดของเสียได้ขนาดไหน ต่อให้คุณใช้ตัวทำคลื่นเทพมากขนาดไหน แต่คุณตั้งผิดทิศทาง แถมการจัดวางหินไปปิดกั้นทาง Flowของน้ำ มันก็ไม่เรียกว่าโฟล์วนะคะ ทำความเข้าใจใหม่ด้วย
จากในpmนะครับ
ไหวป่ะครับ ผมพึ่งมาอ่านเพราะเห็นตอนแรกก้งงจะเอาดิคมาแปลไร้สาระทำไมเลยมองข้ามไป ยังไงลองพิจารณานะ คลื่นเป่าจนคี่ลอย และทั้งตู้ไม่มีคี่ปลาก่อนใหญ่ๆ มีแต่ตะกอนใต้ชั้นทราย และไปดูรูปประกอบตู้ผมด้วยก้ดีนะ ว่าหินผมจัดอับไปไหม แล้วอะไรที่ผมยังไม่เข้าใจแล้วคุนให้ผมมาทำความเข้าใจใหม่ๆ ?? ตั้งปั้มทำคลื่นผิดทิศทาง หรือ ผมยังไม่เข้าใจความหมายของคำว่าโฟลว์ ทั้งๆที่เค้าพูดกันไปในเชิงลึกกว่าที่คุณเข้าใจแล้ว ?? ถ้าผมเปิดปั้มทำคลื่นแล้วแรงจนเป่าคี่ฟุ้งจากสุดมุมตู้มาหาปั้มทำคลื่นได้ที่ข้างช่องน้ำลง มันคงดีกว่ามะก่อนที่ผมเอาปั้มทำคลื่นไปติดไว้อีกฝั่งหันไปทางช่องน้ำลง แต่เศษคี่ปลาที่โดนปั่นเป็นผงก้มากองอยู่ตามทรายบริเวณใต้ปั้มทำคลื่น เป็นเหตุผลที่ผมเลยย้ายมันมาอีกฝั่ง และถ้าปั้มทำคลื่นเป่าจนคี่ปลาเป็นผง แน่นอน น้ำต้องไม่ใสแน่ แต่หลังจากคี่ก้อนใหญ่ๆโดนปั่นสัก10-20นาที น้ำก้ใสเหมือนเดิม นอกจากจะมีคี่ก้อนต่อไป ผมมั่นใจนะ ระบบการโฟลว์ของผมดีพอ และคี่เหล่านั้นลงกรอง ไม่ใช่ไปแทรกตามทรายเหมือนตอนหันไปทางช่องน้ำลง และน้ำในตู้ไม่มีมุมอับเพราะไม่เคยมีคี่ไปนอนนิ่งอยู่บริเวณไหนของตู้นั่นคือวิธีการสังเกตง่ายๆ และผมมีผู้แนะนำที่เชื่อเถอะว่าคุณก้ไม่เถียงเค้า ซึ่งอย่ารู้เลยว่าใคร ผมเลยมั่นใจว่าระบบผมดีพอ และมั่นใจว่าปัญหาของผมก่อนนี้มาจากอะไร ผมหน่ะไม่ได้ฉลาดที่สุดหรอก และแน่นอนคุณก้ไม่ได้ฉลาดที่สุดเหมือนกัน และนั้นก้ไม่ได้จะสื่อว่าคุณฉลาดกว่าผมหรือผมฉลาดกว่าคุณ และผมว่าคุณหนะแหละปิดกั้นความรู้และเหตุผลที่ผมจะสื่อให้คุณฟัง จะพิมไรไตร่ตรองให้ดีก่อนนะไม่ใช่สักแต่พิมๆ แล้วสนุกสนานกับพวกพ้องที่มาลุมผมทั้งที่ไม่อ่านอะไรๆให้หมดให้ดีเสียก่อน มาว่าผมไม่เปิดใจรับฟังความรู้ เหอๆ เข้าใจประเด็นดีพอรึยังหละครับ ถึงมาว่าผมหน่ะคุณษา แล้วคุณต้องการให้ผมรับฟังอะไรเพิ่มเติม บอกหน่อยสิ ให้เลิกหยดยา ?? หรืออะไร อ่านดีพอรึยัง ผมอ่านที่หลายๆคนเข้ามาพิม ผมว่ามาแบบงงๆนะ เหมือนไม่อ่านตั้งแต่ต้นกระทู้ ตัดสินเอาว่าผมบอกให้อะไรๆก้หยดยา ทั้งที่ไม่ได้เป็นแบบนั้น ผมแนะนำนะว่าอย่าจิตตก อย่าเอาแต่ใส่ยาให้หาต้นตอสาเหต แต่คุน i_pop เข้ามาแย้งผมด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง จนมันบานปลายแล้วคุนก้มาด่วนสรุปนู่นนี้เอาเอง เหอๆ ไหวป่ะ ไม่อยากซ้ำนะ คงเข้าใจตัวเองดีพอ

และมีอะไรค่องใจมาคุยกับผมในนี้นะ ผมไม่อยากให้เรื่องมันบานปลาย อยากให้คุณเข้าใจ เพราะดูท่าที่แล้วคุณจะไม่เข้าใจประเด็นที่สุด

และถ้าการที่พิมอะไรมาเยอะๆแล้วสรุปใจความมาไม่ได้ มันไม่ได้ทำให้ดูเทพขึ้นหรอกคะ

คุนเองรึป่าวจับใจความมันไม่ได้ ผมบอกอยากปรับความเข้าใจไม่อยากให้เรื่องบานปลาย โปรดใช้ความเข้าใจด้วย ไม่ใช่ใช้แต่อารม ใครจะอะไรผมขอจบไว้แค่ตรงนี้นะ ขอโทษผู้ใหญ่ๆหลายๆท่านอย่างมากที่ผมไม่มีสำมาคารวะไปบ้าง แต่ใครดีกับผมผมก้ดีกลับ ใครสงสัยผมยินดีช่วยเหลือเต็มที่ไม่ว่าใครจะpmมาถามหรือทางใดก้ตาม เพราะผมเองก้เคยผ่านปัญหาพวกนี้มา และหาเสเหตุแทบไม่ได้เพราะอะไรๆก้ดีพร้อมแต่ดันแก้ไม่หาย+ใจร้อนเกินไป ผมไม่ได้โทษน้ำทะเล100%นะ แต่มันมาจากหลายๆปัจจัยที่ทำให้ตู้ผมมีปรสิตเยอะซะจนแก้ไม่หาย ขนาดคอปเปอร์ยังเอาแทบไม่อยู่ต้องใส่โอเวอโดสจัดมากจาก60หยดผมค่อยๆโอเวอโดสไป100หยด(ไม่แนะนำให้ทำตาม) แต่ปลาไม่มีอาการหอบใดๆ และกระทั่งพอตยังวิ่งเล่นให้ผมงงทั้งที่ไม่มีกระดูกสันหลัง และหลังจากปรสิตหายก้ไม่มีปลาเอาตัวสีหินอีกเลย และวิธีจะไปถึงความสำเร็จมันมีหลายทางไม่ใช่ทางเดียว เหมือนวิธีการรักษาและวิธีการเลี้ยงของแต่ละคนก้ไม่ได้มีวิธีตายตัว จะเอา7+3ก้ได้10 จะเอา6+4ก้ได้10 มันสื่อว่าจะทางไหนก้ไปสู่ความสำเร็จได้อยู่ที่เริ่มมาเรามีมากมีน้อย ทั้งความรู้ทั้งประสปการณ์เราเก็บเกี่ยวได้ และทุกคนก้เริ่มจาก0 ผมหน่ะไม่ได้มีมากจาก0เท่าไรหรอก แต่อะไรที่พอจะแบ่งปันได้ ล่นระยะเวลาและความศูนเสียได้ ผมก้อยากให้คนที่รับฟังนำไปวิเคราะห์ใช้ไม่ใช่เชื่อผม100%และถ้าทำดีไม่ได้ดีมาตีโพสตีพายให้ผมเก็ตเอ้าท์ หาคนมายืนยันทีนะครับ อย่าพูดๆลอยๆ ทำอะไรคิดให้ถี่ถ้วนหน่อย โตๆกันแล้ว ทำแบบนี้คิดว่าจะเกิดผลดีหรือผลเสียหละครับคุณษา และช่วยใช้เหตุผลตอบคำถามที่ผมถามไปใน pm ด้วยนะ อย่าใช้อารมเป็นที่ตั้งนะครับ ถ้าจะตอบกระทู้ผม
Club Member
« ตอบ #115 เมื่อ: 16/04/13, [15:12:59] »

อย่าว่าคนคนอื่นใช้อารมคะ คุณพิมอะไรมาดิฉันไม่อ่านหรอก แค่คำแรก "ไหวป่ะ" <<<<< ปรับความเข้าใจ??????? คุณใช้คำว่าไหวป่ะ เพื่อ?????? เอาไว้ใช้กะคนอื่นนะคะ ดิฉันไม่อ่านหรอกคะ พิมไปเหอะ
Club Member
« ตอบ #116 เมื่อ: 16/04/13, [15:15:30] »

อย่าทำอะไรให้มันดูแย่ลงเลยคะ พิมอะไรมาเยอะแยะ ที่พิมพร่ำมาน่ะ ไม่มีใครอ่านหรอกนะคะและการพิมมาเยอะมันก็ไม่ได้ทำให้ตัวเองดู"เทพ"ขึ้นหรอกนะคะ  คุณเองนั่นแหละไหวป่ะ ?????

จะบอกว่าคนอื่นเค้าเอือมระอากันหมดแล้วคะ ที่เค้าหยุดพิมไม่่ว่าเค้าเห็นคุณเก่งหรอก!!!!!!  มีแต่ดิฉันนี่แหละ ไหวป่ะ !!!!!อยู่คนเดียว ไม่ไหวจะเคลียร์?????!!!!!!!
« ตอบ #117 เมื่อ: 16/04/13, [16:01:21] »

อย่าทำอะไรให้มันดูแย่ลงเลยคะ พิมอะไรมาเยอะแยะ ที่พิมพร่ำมาน่ะ ไม่มีใครอ่านหรอกนะคะและการพิมมาเยอะมันก็ไม่ได้ทำให้ตัวเองดู"เทพ"ขึ้นหรอกนะคะ  คุณเองนั่นแหละไหวป่ะ ?????

จะบอกว่าคนอื่นเค้าเอือมระอากันหมดแล้วคะ ที่เค้าหยุดพิมไม่่ว่าเค้าเห็นคุณเก่งหรอก!!!!!!  มีแต่ดิฉันนี่แหละ ไหวป่ะ !!!!!อยู่คนเดียว ไม่ไหวจะเคลียร์?????!!!!!!!
อย่าว่าคนคนอื่นใช้อารมคะ คุณพิมอะไรมาดิฉันไม่อ่านหรอก แค่คำแรก "ไหวป่ะ" <<<<< ปรับความเข้าใจ??????? คุณใช้คำว่าไหวป่ะ เพื่อ?????? เอาไว้ใช้กะคนอื่นนะคะ ดิฉันไม่อ่านหรอกคะ พิมไปเหอะ
จากกระทู้ที่คุณษาตอบผมมา ดูท่าทางคุณษาจะยังมีอารมเหนือเหตุผลนะครับ ผมขอโทษที่ใช้คำว่าไหวป่ะ แต่คุณษาตอบเหตุผลให้ผมฟังได้ไหมครับ ผมขอร้อง
Club Member
« ตอบ #118 เมื่อ: 16/04/13, [16:24:35] »

เหอะๆ เอาเหตุผลคถณก่อนดีกว่าว่าคุณต้องการอะไร อีกอย่าง เค้าจบกันแล้วคะแต่คุณไม่จบ

เหตุผลของคถณคืออะไรไม่ทราบ?!?! ถึงได้PM มาบอกว่าไหวป่ะ???? กะดิฉันคะ คุณ"น้องดิว"?????
Club Member
« ตอบ #119 เมื่อ: 16/04/13, [16:31:07] »

และอีกอย่างกะกรุณารักษามารยาทหน่อยคะ เถียงคำไม่ตกฟาก "ผู้ใหญ่ในคลับเค้าฝากมา"

เหตุผลของดิฉันแรกอ่ะไม่อยากจะใส่เกือกนะคะ แค่เข้ามาเตือนและบอกว่าความคิดหรืออะไรก็ตามที่คุณกำลังปฏิบัติอยู่ มันไม่เป็นที่พอใจของคนหมู่มาก แต่ว่า ดูลักษณะการพิมพ์ของคุณแล้วมันสลดใจ

มารยาทกะผู้ใหญ่ "ขึ้นมาว่าไหวป่ะ"

อยากทราบว่าต้องการอะไร ถ้าคุณเองไม่ไหว จะมาให้คนอื่นไหวแบบคถณก็คงไม่มีหรอกคะ

เรียนแอดมิน >>>>> พอดีว่ามันไม่จบนะคะ ถ้าข้อความไม่เหมาะสมก็ขออภัยด้วยคะ
พอดีเป็นกระบอกเสียงของใครหลายๆคนทึ่เค้าไม่ต้องการให้เสียภาพพจน์ ดิฉันขอเสียสละเองคะ .....
หน้า: 1 2 3 4 5   ขึ้นบน
พิมพ์