Aqua.c1ub.net
*
  Tue 07/May/2024
หน้า: 1 2 3 4 ... 7   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้สังคมตัดสินระหว่าพี่กบ กับ pod.x-treem  (อ่าน 33787 ครั้ง)
ผีก๊วยเตี๋ยวไก่ ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 20/09/12, [22:04:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขออนุญาติกล่าวซักเรื่องนึง มันเป็นสัจจะธรรมบนโลกนี้

สมมุติว่า คุณเดินซื้อ รองเท้า ซักคู่นึง

ร้านแรกขาย 900 บาท แต่คุณชอบรองเท้าคู่นี้มาก

เลย ซื้อรองเท้าจากร้านแรก ทันที

จุดเริ่มต้นคือ ความพึึ่่งพอใจในตอนต้นที่คุณพร้อมจะจ่ายเงิน

กับรองเท้าคู่ละ 900 บาท คู่นี้ โดยที่ทางร้านไม่ได้บังคับซื้อแต่อย่างใด

แล้วคุณก็เดินไปเรื่อยๆ เจอรองเท้าคู่ละ 500 บาท ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน

ถึงคุณจะรู้สึกสลดใจแค่ไหน ว่าทำไมเราซื้อแพง อยากจะย้อนเวลากลับไป

ไม่ซื้อร้านแรก ก็ไม่ได้แล้วละครับ เพราะทุกวันนี้เรายืนอยู่บนความเป็นจริงล้วนๆ

อีกอย่างคุณจะเดินไปร้านแรกเพื่อขอเงินคืน เหตุผลเพราะว่า เจอร้านที่ถูกกว่า

มันก็ไม่ดีมั้งครับ เพราะสิ่งนั้นคุณตัดสินใจเองล้วนๆ จะให้ทางร้านรับผิดชอบสิ่งที่คุณทำได้ยังไง

ถึง ปรัชญาชีวิตบอกว่า ลูกค้าคือพระเจ้า แต่พ่อค้าก็ไม่ใช่ทาสรองรับอารมณ์ของลูกค้า

ร้านค้าเขาก็อยู่กับที่ ลูกค้าพอใจเข้าไปจ่าย ด้วยความพึงพอใจของลูกค้าล้วนๆ

อีกอย่าง ผมเป็นลูกค้าพี่กบ เป็นบางครั้ง หรือแทบน้อยครั้ง

แต่ทุกก้าวที่เดินไปซื้อของร้านพี่กบ ก็เกิดจาก ความต้องการของเราเองล้วนๆ

แต่พี่กบก็ไม่เคยบังคับลูกค้าที่เข้ามาในร้านว่า ต้องซื้อของชั้นนะ ต้องงั้นงี้นะ

ที่ผมอธิบาย ไม่ได้โจมตีใครนะครับ แค่ผมมองตาม ความถูกต้อง สัจจะธรรมของชีวิต

ของที่พี่กบจัดจำหน่าย ก็ไม่ได้เสียหาย ไม่ได้มีสภาพที่ไม่ดี คุณภาพก็เท่ากัน เพราะมัน

ยี่ห้อเดียวกัน โรงงานเดียวกัน จะบอกว่าพี่กบหลอกขาย ดูไม่ออกครับว่าหลอกยังไง

อีกอย่าง มีคนขายของคนไหนบ้าง ไม่หวังผลกำไร ไม่มีกำไร แล้วร้านจะดำเนินต่อไปได้อย่างไร

เมื่อเราตัดสินใจอะไรไปแล้ว ควรจะแคร์คนอื่นด้วย แล้วก็ให้เกียร์ติและเคารพการตัดสินใจ

ของเราเองด้วย ถึงเราจะตัดสินใจผิดไป มันก็คือการตัดสินใจในอดีตของคุณเอง

อดีตไม่เคยโกหกเราหรอกนะครับ จริงไหม!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/09/12, [22:11:08] โดย ช่องทางการเลี้ยงปลาดุก »
pod.x-treem ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 20/09/12, [22:47:20] »

ผิดสีแล้วผมให้คืนไหม หลอกขายตรงไหน
865 น้องๆหลายคนใช้เลี้ยงไม้แดงได้

อันนี้ฮา 3 ปีแล้วนะ
กรองฝ้าฝาแตก สินค้ามีปัญหาทำไมไม่เอามาคืนผม

สินค้าผมมีปัญหาผมรับคืนหมด หลายๆคนมีปัญหาผมรับผิดชอบหมด
เอ้าขุดมาอีก

แค่นี้ก็รู้แล้ว แค้นผมแค่ไหน

ปิดร้านแล้ว ไม่ได้หนี ที่บ้านไม่มีคอม พรุ่งนี้มาต่อกัน
ผมแค่ลุกขึ้นมาปกป้องตัวผมเอง ไม่อยากจะมีเรื่องกับใคร
คุณน่ะมาด่าผมแล้วจะให้เงียบตามเหรอ ให้สังคมตัดสินสิ

คืนแล้วครับ...คืนนานแล้วด้วย
ตั้งใจจะเอาไปเปลี่ยนแต่ไม่มีของมีอันนั้นอันเดียว คนขายเลยคืนเงิน
ได้เงินคืนเต็มจำนวนด้วย.....ผมคงผิดเองที่ซื้อของไม่ครวจเช็ค
แต่ใครหนอขายของไม่จริงใจ รู้ว่าของไม่ดีหยิบให้ผมเฉยเลย
เข้าข่ายที่ว่าขายเอาเงินก่อน...มีปัญหามาเปลี่ยนทีหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/09/12, [22:50:07] โดย pod.x-treem »
แปดริ้ว กุ้งสด ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #32 เมื่อ: 20/09/12, [23:20:27] »

คืนแล้วครับ...คืนนานแล้วด้วย
ตั้งใจจะเอาไปเปลี่ยนแต่ไม่มีของมีอันนั้นอันเดียว คนขายเลยคืนเงิน
ได้เงินคืนเต็มจำนวนด้วย.....ผมคงผิดเองที่ซื้อของไม่ครวจเช็ค
แต่ใครหนอขายของไม่จริงใจ รู้ว่าของไม่ดีหยิบให้ผมเฉยเลย
เข้าข่ายที่ว่าขายเอาเงินก่อน...มีปัญหามาเปลี่ยนทีหลัง

ก็จบนิครับกรณีนี้ตามหลักการซื้อขายทั่วไปไม่พอใจยินดีคืนเงิน
ถ่้าไปเจอร้านที่เขียนว่าซื้อสินค้าแล้วไม่รับเปลี่ยนหรือคืนทุกกรณี คุณจะไม่ได้อะไรเลย
« ตอบ #33 เมื่อ: 20/09/12, [23:22:23] »

ด่าผมไม่เลิกไม่จบไม่สิ้น
คุณซื้ออีฮามหลังโปรโมชั่นไปแล้วไม่ต่ำกว่า6เดือน
ผมก็ขึ้นราคาไปไม่เยอะไม่ได้ขายราคาเต็มด้วย
จำได้ว่าขายคุณเลยราคาโปรไปไม่กี่ร้อยเอง
คุณแค้นผมขนาดนี้เลยเหรอ

มีเรื่องอะไรก็แล้วแต่คุณก็โยงมาด่าผมตลอด
ผมก็เฉย ไม่ได้กลัวคุณหรอก แต่รำคาญ
อันแรกที่ด่าผม คุณNear มาอธิบายให้คุณฟังคุณก็ไม่สนใจ
มาด่าผมต่ออีก
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=184913.30

ต่อมาคุณก็ด่าผมอีกไม่จบไม่สิ้น
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=192690.0
อย่างที่ผมบอกเอาสังคมมาตัดสินดีกว่า

กรุณาดูหัวกระทู้ที่ผ่านมาสักนิดนะครับดูดีๆมันก็ของท่านอื่นทั้งนั้น
 ผมก็ไม่ได้ไปตามด่าคุณเลยจริงๆ
กระทู้หรือหัวข้อของคุณก็มีแต่ผมไปจองของและเคยอวยให้ด้วยซ้ำ
ทำมัยเหรอครับที่ผมกล่าวไปในกระทู้ทั้ง2ก็เรื่องจริงนี่ครับ
ไม่ต้องไปอ้างกระทู้เก่าๆหรอกผมก็พูดเรื่องจริงไปเรื่อยๆ
พูดถึงใครเหรอครับไม่เห็นมีใครบอกเลยว่าผมพูดถึงคุณ
ก็มีแต่คุณเท่านั้นที่ร้อนตัวก่อน มันก็แค่ประสบการณ์ที่ผมเคยเจอครับ
มีแต่คุณนั้นแหละเอาผมมาตั้งเป็นประเด็นใหม่เล่นผมเต็มๆเลยเต็มๆในห้องร้องทุกข์
ที่นินทาให้ร้ายคนอื่นในร้านล่ะเอาใจเค้ามาใส่ใจเราครับ

ส่วนท่านที่ว่าผมและอวยให้เค้านะครับ
ผมไม่ว่าอะไรหรอกเป็นธรรมดา....ผมก็เคยเป็นแบบคุณ
ไว้เจอกับตัวก่อนเถอะ..จะรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/09/12, [23:25:08] โดย pod.x-treem »
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #34 เมื่อ: 20/09/12, [23:23:41] »

เมื่อวันนั้นเจ้าก็ไม่มั่นใจว่าเขาหยิบของให้ถูก ไม่รู้ว่ายังใช้การได้อยู่หรือไม่ และเขาก็ไม่ยอมให้ทดลองสินค้า

ก็แล้วเจ้าซื้อไปทำไมกันเล่า?

เมื่อวันที่เจ้าซื้อสินค้าอีกชิ้น เจ้าได้ทราบราคา และตกลงซื้อของชิ้นนั้นแล้ว พอเจ้าทราบภายหลังว่ามันเคยขายถูกกว่านั้น เจ้าก็ไม่พอใจ

แต่เจ้าก็ตกลงซื้อในราคานั้นไปแล้วนี่
ร้านค้าเขาจะซื้อหามาในราคาเท่าไร เอาสินค้ามาจากพระประแดงหรือป่าหิมพานต์ ขายได้กำไรเพียงใด
เจ้าจะไปคำนึงถึงด้วยเหตุใด?

เจ้าว่าเขานั้นนิยมขายสินค้าตัดราคา

แล้วเจ้าเรียกสิ่งใดว่าคือการตัดราคา การตัดราคาคือการขายถูกกว่าราคาที่นิยมขายกันในท้องตลาดเช่นนั้นหรือ?
หากเป็นเช่นนั้น ทุกครั้งที่ข้าจะตั้งราคาขายสินค้าใด ข้าต้องตรวจสอบราคาตลาดและขายในราคาที่เท่ากันเท่านั้น
ข้าไม่สามารถที่จะขายในราคาที่ข้าพอใจ ในราคาที่ข้ามีกำไรในจำนวนที่ข้าเห็นว่าสมควรแล้วได้กระนั้นหรือ?

For those who believe, no proof is necessary. For those who don't believe, no proof is possible. Stuart Chase
« ตอบ #35 เมื่อ: 20/09/12, [23:32:52] »

เมื่อวันนั้นเจ้าก็ไม่มั่นใจว่าเขาหยิบของให้ถูก ไม่รู้ว่ายังใช้การได้อยู่หรือไม่ และเขาก็ไม่ยอมให้ทดลองสินค้า

เมื่อวันที่เจ้าซื้อสินค้าอีกชิ้น เจ้าได้ทราบราคา และตกลงซื้อของชิ้นนั้นแล้ว พอเจ้าทราบภายหลังว่ามันเคยขายถูกกว่านั้น เจ้าก็ไม่พอใจ

แต่เจ้าก็ตกลงซื้อในราคานั้นไปแล้วนี่
ร้านค้าเขาจะซื้อหามาในราคาเท่าไร เอาสินค้ามาจากพระประแดงหรือป่าหิมพานต์ ขายได้กำไรเพียงใด

เจ้าว่าเขานั้นนิยมขายสินค้าตัดราคา

แล้วเจ้าเรียกสิ่งใดว่าคือการตัดราคา การตัดราคาคือการขายถูกกว่าราคาที่นิยมขายกันในท้องตลาดเช่นนั้นหรือ?
หากเป็นเช่นนั้น ทุกครั้งที่ข้าจะตั้งราคาขายสินค้าใด ข้าต้องตรวจสอบราคาตลาดและขายในราคาที่เท่ากันเท่านั้น
ข้าไม่สามารถที่จะขายในราคาที่ข้าพอใจ ในราคาที่ข้ามีกำไรในจำนวนที่ข้าเห็นว่าสมควรแล้วได้กระนั้นหรือ?

For those who believe, no proof is necessary. For those who don't believe, no proof is possible. Stuart Chase

ก็ต้องขอบคุณครับคุณบังที่เตื่อนสติผม...
randolphy ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #36 เมื่อ: 20/09/12, [23:41:17] »

ขอโทษนะครับ คุณออกตัวซะขนาดนี้ ใครๆก็ดูออกว่ากำลังพูดถึงใคร ร้านไหน ผมไม่ใช่พ่อค้า ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร เพียงแค่เห็นในความพยายามของคุณแค่นั้นครับ
« ตอบ #37 เมื่อ: 20/09/12, [23:50:28] »

[เจ๋ง]
ขอโทษนะครับ คุณออกตัวซะขนาดนี้ ใครๆก็ดูออกว่ากำลังพูดถึงใคร ร้านไหน ผมไม่ใช่พ่อค้า ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร เพียงแค่เห็นในความพยายามของคุณแค่นั้นครับ

แล้วที่ผมพูดมันผิดเหรอครับ........
ตรงไหนอ่ะ....ผมก็มองในแง่ของคนขายของหรือพ่อค้าที่ดีก็เท่านั้น
จะกระทบใครเหรอครับเดียวเค้าก็ออกมาดิ้นเอง
ส่วนลูกค้าก็ชอบอยู่แล้วของถูกๆผมยังชอบเลยแต่การขายถูกแบบตัดราคาแล้วเอาตัวเองเป็นเทพ
คยอื่นเป็นหมาก็เอา คนอวยก็อวยไป ผมก็เคยอวยแต่ผมเลิกอวยล่ะ
thevalit ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #38 เมื่อ: 20/09/12, [23:51:41] »

ทะเลาะกันมันธรรมดาของโลกคับ ถ้ายังไม่เคลียร์ก็คุยกันให้จบจะได้ไม่ต้องแค้นผูกพันไปชาติหน้า คุยกันในนี้แหละดีแล้วอย่างน้อยก็ยังมีกติกาหรือความเกรงใจหรือต้องรักษาภาพลักษณ์หรืออะไรก็เรียกไม่ถูกเป็นกรอบบังคับไม่ให้พูดจารุนแรงเกิน ถ้าไปคุยกันเองมันอันตรายถึงตายได้เลยนะคับ ก็ว่ากันไปเรื่อยๆยังงี้แหละดีจะว่าเป็นกรณีศึกษาก็ฟังดูหรูไปหน่อยแต่ก็มีข้อมูลที่หลายคนไม่รู้เก็บไปประดับความรู้ได้นะ หลายเสียงขอให้หยุดเถอะแแต่ถ้าเป็นผมเองผมก็ว่าหยุดยากอ่ะเพราะผมก็เป็นมนุษย์ธรรมดากินขี้ปี้นอนย่อมมีทิฐิเป็นธรรมดา ผมเลยขอหนับหนุนให้ว่ากันต่อไปเดี๋ยวก็หมดแรงกันไปเอง แล้วจะนัดกินข้าวเมื่อไรชวนผมด้วยนะคับบบ  ้hahaha
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #39 เมื่อ: 21/09/12, [00:34:36] »

[on_066]
« ตอบ #40 เมื่อ: 21/09/12, [00:36:40] »

ทะเลาะกันมันธรรมดาของโลกคับ ถ้ายังไม่เคลียร์ก็คุยกันให้จบจะได้ไม่ต้องแค้นผูกพันไปชาติหน้า คุยกันในนี้แหละดีแล้วอย่างน้อยก็ยังมีกติกาหรือความเกรงใจหรือต้องรักษาภาพลักษณ์หรืออะไรก็เรียกไม่ถูกเป็นกรอบบังคับไม่ให้พูดจารุนแรงเกิน ถ้าไปคุยกันเองมันอันตรายถึงตายได้เลยนะคับ ก็ว่ากันไปเรื่อยๆยังงี้แหละดีจะว่าเป็นกรณีศึกษาก็ฟังดูหรูไปหน่อยแต่ก็มีข้อมูลที่หลายคนไม่รู้เก็บไปประดับความรู้ได้นะ หลายเสียงขอให้หยุดเถอะแแต่ถ้าเป็นผมเองผมก็ว่าหยุดยากอ่ะเพราะผมก็เป็นมนุษย์ธรรมดากินขี้ปี้นอนย่อมมีทิฐิเป็นธรรมดา ผมเลยขอหนับหนุนให้ว่ากันต่อไปเดี๋ยวก็หมดแรงกันไปเอง แล้วจะนัดกินข้าวเมื่อไรชวนผมด้วยนะคับบบ  ้hahaha

ครับผม....คงเคลียร์ยากอ่ะ
ต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเอง
ผมไม่ได้เป็นคนตั้งกระทู้นะครับ
ผมแค่ไปโพสตอบกระทู้ท่านอื่นเฉยๆแต่อาจกระทบส้นทีนและแทงใจดำคนบางคน
เลยออกมาดิ้น...ตั้งกระทู้ใหม่เจาะจงชื่อผมและตัวผมเอาข้อความต่างๆของผมในกระทู้อื่นๆที่เค้าคิดว่าผมว่าเค้า
ทีตัวเค้ากระแน๊ะกระแหนและถากถางคนอื่นตอนจะขายของเทพๆล่ะครับ....ไม่รู้สึกบ้างเหรอ
ขายของจริงใจบ้างมั้ย สักแต่พูดคำว่าเปลี่ยนได้ มีบริการหลังการขาย ลูกค้าไม่ได้มีเวลามาสวนบ่อยๆนะครับ
ซื้อไปก็อยากใช้เลย ......ผมอาจเอาหลายๆเรื่องมารวมกันดึงเรื่องนั้นเรื่องนี้มาใส่ไว้...
ก็เพราะเค้าถามไงครับว่าตัวเค้าหลอกขายอะไรให้ผม..ผมก็ตอบเท่าที่ผมจะจำได้
และที่สำคัญมันก็เป็นเรื่องของคนคนนั้นทั้งสิ้น....ไม่คิดเลยว่าเรื่องมันจะบานปลายขนาดนี้555

ชื่อก็ไม่ได้บอก ร้านก็ไม่ได้แจ้ง แต่ดันมาประกาศซ่ะว่าเป็นเรื่องของผมกับเค้าก็เลยขุดมายาวเลย
ขอโทษนะครับที่เอาเรื่องรกสมองมาให้ปวดหัว
ใครเข้ามาอ่านก็เป็นความรู้ไว้ว่าอย่าเชื่อพ่อค้าง่ายๆการตัดสินใจอะไรไปแล้วมีแต่ผู้ซื้อเท่านั้นที่ผิดและพูดอะไรไม่ได้เลย
พ่อค้าใหญ่และถูกเสมอเป็นเทวดาขายของเทพ
« ตอบ #41 เมื่อ: 21/09/12, [00:47:08] »

ก็จบนิครับกรณีนี้ตามหลักการซื้อขายทั่วไปไม่พอใจยินดีคืนเงิน
ถ่้าไปเจอร้านที่เขียนว่าซื้อสินค้าแล้วไม่รับเปลี่ยนหรือคืนทุกกรณี คุณจะไม่ได้อะไรเลย
ก็เค้าถามนี่ครับว่าตัวเค้าไปหลอกอ่ะไรผม...ผมก็เลยบอกเท่าที่จะจำได้และเข้าใจได้ว่ามีเจตนาขายของแบบไม่จริงใจ
แล้วสินค้าหักแตกทากาวมาจากทางร้านล่ะครับ ตอนขายไม่ดูสักนิดเลยเหรอครับ ผมซื้อไปกลายเป็นคนผิดซ่ะ
คุณลองไปดูให้ครบทุกกระทู้ ทุกหัวข้อ ผมแค่ตอบกระทู้จากประสบการณ์ที่เคยเจอมา แต่ไม่ได้เจตนา จะเจาะจงไปที่ใครนี่ครับ เดือดร้อนเองดิ้นเองถามเองผมเลยตอบพอตอบก็หาว่าชักเรื่องนี้มาโยงกัน
มันกำลังเบี่ยงเบนประเด็นครับ เรื่องทั้งหมดก็ตัวเค้าถาม กระทู้นี้เค้าก็เป็นคนตั้ง
 ผมไม่ได้ไปตามด่าที่กระทู้หรือข้อความเค้าสักหน่อย หากเค้าไม่มาประกาศตัวว่าผมมีเรื่องกับเค้าใครจะรู้ครับ

พ่อค้าเหน็บคนอื่นได้ นินทาคนอื่นได้ แต่ลูกค้าต้องเอาขี้ยัดปากครับพูดอะไรไม่ได้เลย
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #42 เมื่อ: 21/09/12, [00:55:17] »

มีชื่อเค้าเกี่ยวพันในห้องร้องทุกข์บ้างแล้ว [on_026]

จะภูมิใจทำไมเนี่ย asspain

อยากเห็นพี่เป็นจำเลยในห้องนี้บ้างจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/09/12, [01:43:32] โดย จอมใจไร้รัก »
ปาร์ค ไม้น้ำ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #43 เมื่อ: 21/09/12, [01:09:03] »

อุ๊ยส์....มีอ้างถึงกระทู้เค้าด้วยอ่ะ ตัวเธอว์
ไม่อาววว์แล้วตัวเอง...เค้าไม่เถียงด้วยแล้ว  ร่ำไร หยุมหยิม เหมือนผู้หญิงตั้งวงกินส้มตำเลย
ไปชวนเมียเตะฟุตบอลดีก่า..... [on_055]
« ตอบ #44 เมื่อ: 21/09/12, [01:15:33] »

ผมมีปัญหาเรื่องพื้นที่ร้านทุกอย่างต้อง sale ออกไป
มันไม่ได้เกี่ยวกับจรรยาบรรณอะไรทีคุณใส่ความผม  
 เรื่องใบประกันผมก็หยิบให้ไปใช้ก่อน เรื่องหลอดคุณก็ด่าผมอีก ไม่จบไม่สิ้น
 แค้นอะไรผมนัก? คุณ pod.X-treem  ด่าผมเข้าไปเถอะ
 ถ้ามันทำให้คุณสบายใจ ก็ทำไปตามสะดวก ไปตอบโยงนู่นนี่ ก็ลงท้ายกลับมาหาผมอีก

เอาไว้ให้สังคมตัดสิน คุณอ่ะ เยอะไปหรือเปล่า?  ผมพยายามจะนิ่งหลายครั้งแล้ว ผมก็ จะขอนิ่งและปล่อยให้สังคมตัดสินดีกว่ามั้ง จบไม่จบก็ตามกำลังศรัทธาของคุณละกัน

จะขอนิ่งและปล่อยให้สังคมตัดสินดีกว่ามั้ง
คุณโพสไว้เมื่อ อ้างจาก: พี่กบ ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 02:42:47 PM
แต่ดันกลับมาตั้งกระทู้ใหม่ที่ห้องร้องทุกข์โพสเมื่อ เวลา 02:55:25 PM » ห่างกัน13นาที
และผมไปโพสต่อไว้อีกกระทู้เมื่อ อ้างจาก: pod.x-treem ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 05:48:28 PM(ผมโพสทีหลังนะครับ)
หมายความว่าไงครับหมายความว่าไม่จบไง กลื่นน้ำลายตัวเอง บอกจะเงียบ แต่ดันมาตั้งใหม่
ก็ไม่ต่างอะไรกับที่มีปัญหาเรื่องก่อนๆกัยท่านอื่นแหละครับบอกว่าพี่เลือกที่จะเงียบแต่เห็นไม่เงียบนี่มีการเคลื่อนไหวตลอด

ปากบอกจะนิ่งแต่ไม่เคยนิ่ง
 [เอ๊ะ!!!]

และนี้ผมโพสไว้เมื่อ...
อย่าร้อนตัวซิครับผมเอยชื่อถึงคุณเหรอครับ...คนที่ไม่เคยโดนจะไม่รู้เลยครับว่าผมพูดถึงใครคนที่โดนเท่านั้นจะทราบ
ที่ผมตอบกระทู้ไปมันเป็นเรื่องก่อนที่จะมีปัญหาเรื่องพื้นที่ซะอีกบางเรื่องก็หลายปีมาล่ะมันสะสมไง
ผมพูดเรื่องจริงที่ผมโดนและจำได้ทั้งนั้น
จะจำได้มั้ยเมื่อประมาณ3ปีก่อนมีคนไปเปลี่ยนตัวกรองฝ้าสีเขียวๆหากจำไม่ผิดเป็นของยี่ห้อATMANมีคนทำหักไว้แล้วทากาวตราช้าง
ทำมัยขายผมมาละครับ
ผมจำได้เรื่องนี้ที่ผมโดนครั้งแรก
เรื่องหลอดไฟก็ด้วย ผมเข้าไปหาหลอด865จะเอาไปเลี้ยงไม้แดงแต่กลับบอกว่า865ไว้เลี้ยงไม้เขียวที่ร้านก็ไม่มี ผมงงว่าทำมัยเชียร์ให้เอาหลอดสีน้ำเงินลูกเดียว พอเปลี่ยนใจจะเอาหลอดซานด้าสีขาวก็หยิบหลอดจีนโนเนมให้ผิดสีด้วยไม่ให้ลองอ้างว่าไม่มีขั้วให้ลอง...เอาเงินไว้ก่อนแล้วค่อยให้ลูกค้าเปลี่ยนทีหลัง...มันถูกเหรอครับหรือกลัวว่าผมจะรู้ว่ามันไม่ใช่สีที่ผมต้องการ
แบคทีเรียที่ซื้อไปไอ้ที่ซีนไว้ก็มีรอยเปิดแต่เม็ดอยู่ครบ
พนักงานในร้านก็...(หมือนผมเข้าไปขอของฟรีซ่ะงั้น)
ผมก็เงียบมาตลอดแหละไม่เคยพูดอะไร
จนไปซื้อ2217 แล้วจะเอากรองอีฮามตัวเล็กๆจำรุ่นไม่ได้อีกตัวไงแล้วพูด
ด้วยน้ำเสียงไม่ปรกติว่า เอาอันนั้นไว้ก่อนเอาอันนี้ให้ให้จบที่ระเรื่องจำได้มั้ย....ใบรับประกันก็บอกหาไม่เจอหรือมีอะไรปกปิดไว้มีคนพูดก่อนนะครับเรื่องใบรับประกันเนี๊ย(ผมนึกว่าจะเป็นผมคนเดียวซะอีก)
มันเจ็บนะครเคยอุดหนุนกันมาตั้งนานเงียบมาตลอดที่ผมพูดก็เรื่องจริงผมก็ชอบของถูกนะแต่ขอให้จริงใจนิดนึง...
เรื่องตัดราคาก็เห็นกันมาตลอด
ผมเข้าไปทีไรทำมัยต้องเหน็บผู้ค้าท่านอื่นละครับจะขายถูกจะตัดราคาไม่ต้องเอ่ยถึงคนอื่นครับ...ทุกสิ้งที่พูดมันก็ไม่ได้เป็นความลับเสมอไปนะครับ
สายยางจากพระประแดงไม่ได้มาจากเจแปนผมก็ซื้อจากคุณ พัดลม ปุ๋ยต่างๆ โคมไฟ หลอดไฟ กรอง ผมจริงใจเชื่อใจมาตลอดแต่สิ่งที่ผมได้รับมันกลับทำให้ผมเสียความรู้สึก

อย่าถามนะครับว่าผมพูดถึงใคร...ต้องไปเจอด้วยตัวเองแล้วจะรู้ว่าคนนั้นคือใคร

ผมไม่ใช่คู่แข่งนะครับ
ผมเป็นแค่ลูกค้าไม่ได้มีธุรกิจขายของไม้น้ำอย่าเข้าใจผิด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/09/12, [01:33:43] โดย pod.x-treem »
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #45 เมื่อ: 21/09/12, [01:32:12] »

จะขอนิ่งและปล่อยให้สังคมตัดสินดีกว่ามั้ง
คุณโพสไว้เมื่อ อ้างจาก: พี่กบ ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 02:42:47 PM
แต่ดันกลับมาตั้งกระทู้ใหม่ที่ห้องร้องทุกข์หลังจากที่โพสเมื่อ เวลา 02:55:25 PM » ห่างกัน13นาที
หมายความว่าไงครับหมายความว่าไม่จบไง กลื่นน้ำลายตัวเอง บอกจะเงียบ แต่ดันมาตั้งใหม่
ก็ไม่ต่างอะไรกับที่มีปัญหาเรื่องก่อนๆกัยท่านอื่นแหละครับบอกว่าพี่เลือกที่จะเงียบแต่เห็นไม่เงียบนี่มีการเคลื่อนไหวตลอด

แล้วมันแย่กว่าไอ้ที่บอกจะจบแต่เม้นบ่นทุกครั้งที่มีโอกาสเหรอครับ?
Club Leader
« ตอบ #46 เมื่อ: 21/09/12, [01:34:45] »

มันแปลกตรงไหนที่คนขายจะกักตุนสินค้าไว้ขายให้ตัวเองกำไรมากขึ้นไม่เห็นแปลกเลย  เรื่องเล้กนิดเดียวเอง ตอนน้ำท่วมปีทีคนคนแมร่งกักตุนสินค้าพวกของกินไว้มากมายเรื่องแค่นี้ขี้ผงครับ ผมขายของในเวปหลายๆเวปอันไหนถูกผมก็ต้องซื้อขึ้นมาทำกำไรแปลกตรงไหน หือ แพงก็ไม่ต้องไปซื้อ ไม่สำรวจราคามาเองโทษใครได้ครับ โทษตัวเองเท่านั้น ไม่เข้าใจอะไรก็ถามหลายๆร้านอย่าฝากใจไปที่ร้านเดียว ผมมองคุณแล้วรุ้สึกแปลกๆทำไมไม่แสวงหาความรู้ ทำไมไม่โทษตัวเองก่อน จะด่าใครก็เจาะจงมันไม่เลยว่าไอ้นี่ไอ้นี่  อ่านแล้วรู้สึกไงไม่รู้ (ผมไม่ได้เจาะจงว่าใครนะ ผมว่าคุณหรือ) อะไรทำนองนี้เลิกทำเถอะครับ อยากด่าอยากว่าโพสไปเลย ร้านที่ไม่ดีผมก้เจอมาเยอะ ก้ไม่ต้องเข้าไม่แปลกไม่เห็นต้องมาโวยวายเลย ผมเข้าไปร้านพี่กบ ของผมก็แทบไม่เคยซื้อร้านเขาเลย ก็เข้าไปนั่งคุยเล่นซะมากกว่า แกก็ไม่เคยเห็นจะดูถูกเลย อันไหนถุกก็ซื้ออันไหนแพงก็ไม่ซื้อ จะซื้อของแพงให้โง่ทำไม ข้อมูลที่เขาให้ก็มีถูกบ้างผิดบ้าง ใครมันจะไปรุ้ทั้งหมด มันต้องเริ่มที่ตัวเราเองที่ขยันอ่านขยันทดลองไฝ่หาความรู้ ไม่ใช่ไปโทษ ดิน โทษฟ้า โทษพ่อแม่ที่เลี้ยงมาไม่ดี ร้านไหนแมร่งกวนตีนก็เฉ่งแมร่งที่ร้านไปเลย จะออกมาทำแบบนี้ทำไม กลัวหรือ อะไรไม่ดีก็ลุยที่ร้่านเข้าไปเลยเข้าไปเคลีย หลายๆร้านรู้จักผมดี แมร่งมั่วมากูฉะกลับเด๋วนั้นเลย จะกลัวทำไมผมก็พิมได้เท่านี้แหละคิดกันเอาเองโตๆกันแล้ว ปล หวังว่าคงมีประโยชน์กับตัวคุณ pod.x-treem นะ
« ตอบ #47 เมื่อ: 21/09/12, [01:40:56] »

beg1
ครับผมกำลังจะจบพอดีวันนี้ผมว่างเลยมาตอบแกนิดหน่อยครับ
ผมขอรอดูแกจะว่ายังไงเรื่องที่ว่าผมไปมีปัญหากับผู้หญิง
อยากรู้ว่าผู้หญิงคนใหนเหรอครับ
หากไม่แป๊ะลิ้งค์ให้ดูผมคงกลายเป็นหน้าตัวเมียเลยมั้งครับ (ผมรอแกมาชี้แจง)

ส่วนเรื่องที่ผมจะชื้แจงก็จบหมดแล้วตามนั้นทั้งหมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/09/12, [02:15:42] โดย pod.x-treem »
jiro ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 21/09/12, [02:25:08] »

ผมว่าคุณกบไม่ต้องตอบต่อแล้วมั้ง
ผมอ่านมาจนจบก็เข้าใจว่าเป็นเรื่องอารมณ์อย่างเดียว
เหตุผล ดูเหมือนไม่มีเหตุผลครับ
ธุรกิจก็แบบนี้ เทียบราคาเอาเอง แต่ละคน
คุณบังก็บอกชัดเจนตามสไตล์ ชอบ
พอใจซื้อก็ซื้อครับ
คูณกบแพงถูกไม่ทราบ
ผมก็พอใจเลือกซื้อของกับคุณกบเหมือนเดิม
ไม่คิดเปลี่ยนครับ
eg_ferio ออฟไลน์
« ตอบ #49 เมื่อ: 21/09/12, [02:27:31] »

เจ้าว่าเขานั้นนิยมขายสินค้าตัดราคา.  

อันนี้ผมเห็นด้วยนะ มันเป็นเรื่องจิงของการค้า แต่คุณเนี่ยออกตัวแรงไปมันเหมือนแค้นส่วนตัวแล้วพยายามจะประจาน ผมกับพี่กบรู้จักกันมานาน ไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบที่คุณเจอ อันนี้ส่วนตัวนะผมไปร้านพี่กบบ่อยมากก่อนที่จะย้ายมาทำงานที่ภูเก็ตบางทีไม่ได้ไปซื้ออะไรหรอกแต่ไปกินกาแฟฟรีประจำ คุณไม่พอใจคุณก็ไม่ต้องไปซื้อคุณก็ก็ไปซื้อร้านที่เค้าตอบโจทย์คุณได้ครบทุกความต้องการมันมีอยู่แล้วละร้านในอุดมคติของคุณนะ ของแบบนี้มันผิดพลาดกันได้ครับพูดกันด้วยเหตุผลครับอย่าพูดด้วยอารมส่วนตัว
eg_ferio ออฟไลน์
« ตอบ #50 เมื่อ: 21/09/12, [02:42:01] »

อีกนิดนะครับจิงๆคุณเปิดร้านเสื้อผ้าคุณทำธุรกิจคุณเนี่ยน่าจะเข้าใจการค้าขายได้ดีนะครับ
สมมุตว่าคุณไปรับเสื้อมาจากประตูน้ำ50บาท แล้วทุกร้านเอามาขาย99หมด แต่เผอิญมีฝรั่งเดินเข้ามาร้านคุณแล้วเค้าชอบเสื้อคุณมากถ้าเค้าไม่รู้ราคามาก่อนเค้าพอใจที่200คุณจะขายมั้ยคุณก็ต้องขาย แล้วเค้าก็เดินไปเจออีกร้านขาย99เค้าจะเดินมาขอเงินคุณคืน101บาทคุณจะคืนเค้ามั้ย คุณจะโทษตัวคุณมัยว่ากูผิดที่ขายของเค้าเกินราคาไป ผมเชื่อว่าคุณไม่คืนแล้วก็ต้องโทษที่ลูกค้าไม่ตรวจสอบราคาเอง พอใจที่จะซื้อราคานี้เองแล้ว ก็แทบทุกร้านที่จะไม่คืน ผมก็เป็นจากใจเลยลูกค้าสักกับผมราคาแพงไปเจออีกร้านถูกกว่าจะกลับมาเอาเงินคืนใครจะคืนละครับ
« ตอบ #51 เมื่อ: 21/09/12, [03:56:13] »

อีกนิดนะครับจิงๆคุณเปิดร้านเสื้อผ้าคุณทำธุรกิจคุณเนี่ยน่าจะเข้าใจการค้าขายได้ดีนะครับ
สมมุตว่าคุณไปรับเสื้อมาจากประตูน้ำ50บาท แล้วทุกร้านเอามาขาย99หมด แต่เผอิญมีฝรั่งเดินเข้ามาร้านคุณแล้วเค้าชอบเสื้อคุณมากถ้าเค้าไม่รู้ราคามาก่อนเค้าพอใจที่200คุณจะขายมั้ยคุณก็ต้องขาย แล้วเค้าก็เดินไปเจออีกร้านขาย99เค้าจะเดินมาขอเงินคุณคืน101บาทคุณจะคืนเค้ามั้ย คุณจะโทษตัวคุณมัยว่ากูผิดที่ขายของเค้าเกินราคาไป ผมเชื่อว่าคุณไม่คืนแล้วก็ต้องโทษที่ลูกค้าไม่ตรวจสอบราคาเอง พอใจที่จะซื้อราคานี้เองแล้ว ก็แทบทุกร้านที่จะไม่คืน ผมก็เป็นจากใจเลยลูกค้าสักกับผมราคาแพงไปเจออีกร้านถูกกว่าจะกลับมาเอาเงินคืนใครจะคืนละครับ

ผมขอตอบอีกนิดนะครับ.....
ที่เป็นประเด็นมันก็มาจากผมไปตอบกระทู้ไว้บางกระทู้ในทางเล่าประสบการณ์
หากผมมีเจตนาจะทำลายเค้าจริงๆผมคงเอ่ยถึงเค้าและร้านเค้าไปนานแล้วครับ.....
ลองไปดูกระทู้เก่าๆให้ดีทำใจเป็นกลางด้วยในการค้นกระทู้ของผม
แต่การพูดของผมมันไปสะกิดใจเค้าไงครับสิ่งที่เคยมีปัญหาระหว่างผมกับเค้า มีหัวข้อไหนที่ผมเปิดโปงเค้าและเปิดประเด็นเป็นเรื่องของเค้าโดยตรงครับไม่มีและมีหลายๆท่านก็มักจะเล่าประสบการณ์ที่เคยเจอมาในลักษณะนี้ประจำและก็มักจะไม่เอ่ยชื่อร้านและบุคคลครับแล้วก็ยังไม่เคยยุใครสักคนเดียวเลยให้เลิกคบเค้าเลิกยุ่งกับเค้าเลิกซื้อของเค้า

แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่าเค้าเอาเรา2คนมาเปิดประเด็นในกระทู้ร้องทุกข์นี้ทำมัย
มีเจตนาทำเรื่องนี้ให้เป็นเรื่องใหญ่ให้คนที่ยังรักและสนับสนุนเค้ามาต่อว่าผมมาด่าผมไงครับผมไม่มีพรรคพวกในวงการนี้ถึงโดนสาวกมาต่อว่าไงครับ หากเรื่องไม่จริงและค้าขายอย่างจริงใจ ผมคงเงียบไม่พูดถึงใครอยู่แล้ว
ผมก็พูดไปตามที่ผมเห็นและที่ผมเป็นและที่ผมเจอ แต่อย่าลืมนะครับว่าท่านที่เป็นคู่กรณีกับผมก็ไม่ได้ต่างอะไรกับผมมากมาย มีการเสียดสี อยู่เป็นพักๆ อาจจะไม่ใช่เรื่องของผมแต่ผมก็ขอยกตัวอย่างมาประกอบไว้ 
หากไม่เอามาตั้งกระทู้ใหม่และประกาศว่าเราเป็นคู่กรณีกันผมคงไม่แสดงอารมณ์เช่นนี้หรอกครับ
จะมีใครบ้างรู้และเข้าใจว่าเป็นเค้านอกจากคนในสังคมแบบผมที่โดนแต่พูดอะไรไม่ได้ต้องเงียบลูกเดียว
ส่วนเรื่องร้านค้าผมมันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเค้าอยู่แล้วเค้าไม่เคยซื้อของร้านผม ผมก็ไม่เคยหลอกให้ซื้อของซักหน่อยไม่รู้ว่าท่านกบจะเอามาโยงทำมัย มันก็มีแค่เรื่องร้านเค้ากับตัวผมและตัวเค้าเท่านั้นนี่ครับ ใครจะตัดสินยังไงก็ช่างผมรู้ตัวดีว่าผมออกตัวแรงใช้อารมณ์ บางอย่างไม่ควรพูดในที่นี้ แต่บางคนพูดในสิ่งที่ไม่ดีและบ่อยด้วยแต่เค้าพูดในที่ของเค้าก็เลยเหมือนว่าเค้าถูกเสมอไม่เคยมีอะไรผิดเลยมีแต่ลูกค้าที่ถอนตัวออกมาเป็นคนไม่ดีแลวชั่วช้ามาก (แต่สิ่งที่เค้าพูดดันรั่วไหลออกไปถึงหูคู่กรณี)

ส่วนเรื่องผู้หญิงที่เค้าอ้างคือใครเหรอครับ
ขอลิงค์หน่อยจะได้รู้ว่าผมมีปัญหากับใครผมจำได้ว่ามีเรื่องกับคนที่อยู่สมุทรปราการคนเดียวเท่านั้น
ที่ชอบโกงกุ้งเครและเปลี่ยนชื่อบ่อยๆ(ก็โดนกันหลายคนนี่ครับกรณีนี้)

ผมรอดูลิ้งค์ที่พี่กบอ้างอย่างเดียวละกันผมก็ไม่หนีไปไหน
ตอบโต้ยังไงก็ไม่เป็นผล เค้าเอาเรื่องที่ขัดแย้งกันอย่างลับๆมาโชว์ในที่แจ้งก็ดีครับ
หลายๆคนจะได้ระวังในการซื้อของกันหน่อยโดยมีกรณีผมเป็นตัวอย่าง
แล้วที่ว่าผมพยายามเอาเค้ามาประจานตรงไหนครับ มีแต่เค้าประจานผมต่างหาก
พูดชือออกชัดเจนว่าpod.x-treem แล้วใครประจานใครครับ เค้าดิ้นร้อนรนต่างหาก
จะตัดสินยังไงก็ตัดสินไปเถอะครับผมคงทำอะไรไม่ได้กาลเวลาจะตัดสินเองครับ
ผมมขอหยุดแต่ไม่หนีผมยังอยู่ที่นี่
และเข้าสวนบ่อยๆ เดินผ่านแต่ไม่เข้าครับ
พูดไปก็ไร้ประโยชน์....ก็โดนสาวกด่าอีกเช่นเคย
เหมือนพี่ๆ และท่านเซียนไม้น้ำอาวุโสทั้งหลายโดนกันครับ
ขอโทษครับที่ว่าศาสดาของพวกท่าน
ผมคุยกับพี่ท่านนึงไว้ว่าจะไม่ตอบโต้อะไรอีกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/09/12, [04:24:02] โดย pod.x-treem »
osho ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #52 เมื่อ: 21/09/12, [04:56:28] »

อยากรู้ว่าเมื่อไหร่มันจะจบ คุณไม่ชอบวันหลังก็ไม่ต้องไปซื้อ ส่วนเรื่องขายตัดราคา ถ้ามันจะเป็นปัญหาใหญ่ซะขนาดนั้น คนอื่นเค้าคงไม่ยอมกันหรอกครับ เค้าคงออกมาว่ากันตรึมแล้ว แต่เนี่ยเห็นมีแต่คุณที่ออกมาบ่นคนเดียว อยากถามว่าจุดประสงค์เพื่ออะไร
Club Leader
« ตอบ #53 เมื่อ: 21/09/12, [04:56:45] »

สุดท้ายคุณก็ไม่เลิกนิสัยแบบนี้ คำพูดนี้ไม่น่าจะพิมออกมาเลย (ขอโทษครับที่ว่าศาสดาของพวกท่าน) กล้ามากขอยกย่อง
คำพูดนี้บอกเลยผมไม่พอใจอย่างมาก คิดก่อนจะพิมพิมแล้วมาคิด มาขอโทษทีหลังมันไม่หายหรอกนะ
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #54 เมื่อ: 21/09/12, [06:00:04] »

ขออนุญาติกล่าวซักเรื่องนึง มันเป็นสัจจะธรรมบนโลกนี้

สมมุติว่า คุณเดินซื้อ รองเท้า ซักคู่นึง

ร้านแรกขาย 900 บาท แต่คุณชอบรองเท้าคู่นี้มาก

เลย ซื้อรองเท้าจากร้านแรก ทันที

จุดเริ่มต้นคือ ความพึึ่่งพอใจในตอนต้นที่คุณพร้อมจะจ่ายเงิน

กับรองเท้าคู่ละ 900 บาท คู่นี้ โดยที่ทางร้านไม่ได้บังคับซื้อแต่อย่างใด

แล้วคุณก็เดินไปเรื่อยๆ เจอรองเท้าคู่ละ 500 บาท ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน

ถึงคุณจะรู้สึกสลดใจแค่ไหน ว่าทำไมเราซื้อแพง อยากจะย้อนเวลากลับไป

ไม่ซื้อร้านแรก ก็ไม่ได้แล้วละครับ เพราะทุกวันนี้เรายืนอยู่บนความเป็นจริงล้วนๆ

อีกอย่างคุณจะเดินไปร้านแรกเพื่อขอเงินคืน เหตุผลเพราะว่า เจอร้านที่ถูกกว่า

มันก็ไม่ดีมั้งครับ เพราะสิ่งนั้นคุณตัดสินใจเองล้วนๆ จะให้ทางร้านรับผิดชอบสิ่งที่คุณทำได้ยังไง

ถึง ปรัชญาชีวิตบอกว่า ลูกค้าคือพระเจ้า แต่พ่อค้าก็ไม่ใช่ทาสรองรับอารมณ์ของลูกค้า

ร้านค้าเขาก็อยู่กับที่ ลูกค้าพอใจเข้าไปจ่าย ด้วยความพึงพอใจของลูกค้าล้วนๆ

อีกอย่าง ผมเป็นลูกค้าพี่กบ เป็นบางครั้ง หรือแทบน้อยครั้ง

แต่ทุกก้าวที่เดินไปซื้อของร้านพี่กบ ก็เกิดจาก ความต้องการของเราเองล้วนๆ

แต่พี่กบก็ไม่เคยบังคับลูกค้าที่เข้ามาในร้านว่า ต้องซื้อของชั้นนะ ต้องงั้นงี้นะ

ที่ผมอธิบาย ไม่ได้โจมตีใครนะครับ แค่ผมมองตาม ความถูกต้อง สัจจะธรรมของชีวิต

ของที่พี่กบจัดจำหน่าย ก็ไม่ได้เสียหาย ไม่ได้มีสภาพที่ไม่ดี คุณภาพก็เท่ากัน เพราะมัน

ยี่ห้อเดียวกัน โรงงานเดียวกัน จะบอกว่าพี่กบหลอกขาย ดูไม่ออกครับว่าหลอกยังไง

อีกอย่าง มีคนขายของคนไหนบ้าง ไม่หวังผลกำไร ไม่มีกำไร แล้วร้านจะดำเนินต่อไปได้อย่างไร

เมื่อเราตัดสินใจอะไรไปแล้ว ควรจะแคร์คนอื่นด้วย แล้วก็ให้เกียร์ติและเคารพการตัดสินใจ

ของเราเองด้วย ถึงเราจะตัดสินใจผิดไป มันก็คือการตัดสินใจในอดีตของคุณเอง

อดีตไม่เคยโกหกเราหรอกนะครับ จริงไหม!!!

ใช่ครับผมก็คิดไม่ออกว่า เหตุผลของเค้าต้องการอะไร  ้hahaha แปลกดีครับ ( บ้านผมค้าขายครับเข้าใจดีกับเรื่องค้าขายแต่ไม่เข้าใจว่าต้องการสื่ออะไรกันแน่ ) ไม่ได้อวยพี่กบนะครับ ผมซื้อของกับพี่กบก็หลายครั้งโดยไม่เคยเห็นหน้ากันเลยและทุกครั้งไม่เคยผิดหวังหรือเสียใจน้อยใจกับสินค้าที่พี่กบส่งมาให้แถมยังดีใจอีกต่างหากเพราะพี่กบแถมแล้วแถมอีกลดแล้วลดอีก ครับก็ยังเป็นลูกค้าอยู่เสมอ ถึงแม้จะนาน ๆ ครั้งซื้อ พี่กบก็ไม่เคยที่จะลืมที่จะลดแลกแจกแถมทุกครั้งไป ขอบคุณครับ  [on_066]
ChocolateLove ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #55 เมื่อ: 21/09/12, [06:40:49] »

เรียนคุณ pod.x-treem

นั่งอ่านมาตั้งนาน อยากให้คุณใจเย็น และมองกว้าง ๆ ผมมองว่า เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับคุณ ร้านค้าไม่ได้โกง ส่วนเรื่องนิสัยส่วนตัวของร้านค้าแต่ละร้าน ก็ไม่เหมือนกันเป็นธรรมดา อันนี้ลูกค้าแต่ละคนก็คงมีวิจารณญาณ ตัดสินกันเอาเองได้ ถ้ามาบ่น ๆ ว่าไปเจออะไรมาแล้ว จบ มันจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ ท่านอื่น แต่ถ้าแค้นเคืองแล้วไม่จบ มันก็คงมีแต่โทษแล้วละครับ จบจบกันไป ขอโทษขอโพย สังคมจะน่าอยู่ขึ้นครับ

เดี๋ยวผมคงต้องไปให้อภัยโจทก์เก่าผมบ้าง เขา PM มาขอโทษจากใจจริง

ใจเย็น ๆ นะครับ
มัจฉาเพลินสุรา <ได้เวลารุก> ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #56 เมื่อ: 21/09/12, [07:50:36] »

ตกลง ร้านปราณี เป็นสำนักทรง  พี่กบเป็นเจ้าลัทธิด้วย [on_026].   มีสาวกอีกต่างหาก  ้hahaha
ไปกันใหญ่แล้ว.  คุณโพสอย่างนี้ ออกมา มันเรียกแขกชัดๆ
ถ้าใครไปซื้ของร้านนี้ื หรือ รู้จักคนๆนี้. มันโง่และงมงายมากใช่มั้ย
เงินของใครเขาพอใจอย่างไร มันเป็นสิทธิของเจ้าของ
พอใจซื้อก็ซื้อ.  ไม่พอใจ ก็ไม่ซื้อ เจ็บใจ ซื้อของแพงกว่า ก็มีบ้างเป็นปกติ  แต่อย่ามาเอาเป็นอารมณ์นัก ค่ารักษามะเร็ง แพงกว่าค่ากรองอีก
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #57 เมื่อ: 21/09/12, [08:55:00] »

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี อยู่ส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริงฯ

...พระธรรมโกศาจารย์ (พุทธทาสภิกขุ)

----------------------------------------------------------

มีลาภ เสื่อมลาภ
มียศ เสื่อมยศ
มีสุข มีทุกข์
มีสรรเสริญ มีนินทา

----------------------------------------------------------

อยากเห็นพี่เป็นจำเลยในห้องนี้บ้างจัง

<a href="http://www.youtube.com/v/D8u1tta7Bt4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/D8u1tta7Bt4</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/09/12, [08:56:32] โดย Near »
1054hits ออฟไลน์
« ตอบ #58 เมื่อ: 21/09/12, [09:41:45] »

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=193046.0
 [เย้ะ]
NoneLove ออฟไลน์
« ตอบ #59 เมื่อ: 21/09/12, [09:44:39] »

ตี๋น้อย " ถอยคนละก้าวไหม พี่ "  [on_024]
หน้า: 1 2 3 4 ... 7   ขึ้นบน
พิมพ์