Aqua.c1ub.net
*
  Sat 18/May/2024
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 25   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Lobsterfarm จำหน่ายหอยน้ำจืดหลายชนิ หอยกาบลาย หอยแอบเปิ้ล 5สี หอยอื่นๆเข้ามาดู  (อ่าน 198761 ครั้ง)
tankdog ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #60 เมื่อ: 21/05/09, [01:37:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอราคาหอยแต่ละชนิดด้วยคับ 

PM มาบอกหน่อยนิดนึง-**-
MenN*OSK 128 ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #61 เมื่อ: 21/05/09, [01:50:18] »

ขอราคาทุกชนิดด้วยคนครับ
popeye ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #62 เมื่อ: 21/05/09, [19:44:50] »

ขอราคาหอยด้วยคนครับ
Mrs.Parkman ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #63 เมื่อ: 29/05/09, [19:29:37] »

ขอหอย เอ้ยราคาหอยบลัดฮอร์นค่า
zayneza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #64 เมื่อ: 01/06/09, [13:58:44] »

ชอราคา หอยเขา หน่อยสิคับ แล้ววิธี รับสินค้า
R2D2 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #65 เมื่อ: 07/06/09, [16:05:48] »

พีชาติครับ ขอราคาด้วยครับทุกรายการครับ
pekkel ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #66 เมื่อ: 07/06/09, [23:09:57] »

อยากรู้ราคาหอยอ่ะค่ะ
Lobsterfarm ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #67 เมื่อ: 08/06/09, [05:29:40] »

ขอหอย เอ้ยราคาหอยบลัดฮอร์นค่า

ขอบคุณครับที่มารับ หอยไปเลี้ยง  emb01  แต่โทรหากันยากจริงๆๆ   n032
« ตอบ #68 เมื่อ: 08/06/09, [14:07:43] »

ขอบคุณครับที่มารับ หอยไปเลี้ยง  emb01  แต่โทรหากันยากจริงๆๆ   n032

emb01 emb01 รบกวนอีกรอบค่ะ พอจะมีที่มันคล้ายๆบลัดฮอร์นแต่มันสีฟ้าอ่ะป่าวค่ะ
« ตอบ #69 เมื่อ: 09/06/09, [04:32:05] »

emb01 emb01 รบกวนอีกรอบค่ะ พอจะมีที่มันคล้ายๆบลัดฮอร์นแต่มันสีฟ้าอ่ะป่าวค่ะ

มีแต่อยู่ต่างประเทศครับ  ขนาดบลัดฮอร์นเขายังแยกสีเลย  มีสีแดง น้ำตาล พิ้งค์เรดแล้วก็สีฟ้า  ผมก็อยากได้นะ   emb01
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #70 เมื่อ: 09/06/09, [12:41:46] »

มีแต่อยู่ต่างประเทศครับ  ขนาดบลัดฮอร์นเขายังแยกสีเลย  มีสีแดง น้ำตาล พิ้งค์เรดแล้วก็สีฟ้า  ผมก็อยากได้นะ   emb01

พี่ชาติสั่งเลยๆ ได้ครบทุกสี นี่ สงสัยคนคงชอบเลี้ยงหอยกันมากขึ้นแน่ขอรับ  hawaii
asumirin ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #71 เมื่อ: 09/06/09, [17:04:52] »

ขอราคาหอยทุกตัว โดยเฉพาะหอยเจดีย์กับหอยกินไข่หอยหน่อยค่า อยากได้มากมาย idea1
ลามะน้อย ออฟไลน์
« ตอบ #72 เมื่อ: 09/06/09, [17:46:53] »

อยากทราบราคาหอยเขาหน่อยครับ
เคยไปซื้อที่สวนมาเลี้ยงได้แค่วันเดียวก็ไม่ขยับแล้วตั้งสี่ตัวแน่ะ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #73 เมื่อ: 09/06/09, [18:32:11] »

อยากทราบราคาหอยเขาหน่อยครับ
เคยไปซื้อที่สวนมาเลี้ยงได้แค่วันเดียวก็ไม่ขยับแล้วตั้งสี่ตัวแน่ะ

ในตู้มีพวกสารเคมีที่เป็นพิษต่อหอยหรือเปล่าครับ ( อาจติดมากับต้นไม้ ) วันเดียวไม่น่าตายพร้อมกันทั้งสี่ตัวนะครับ  asspain
« ตอบ #74 เมื่อ: 09/06/09, [21:19:34] »

พี่ชาติสั่งเลยๆ ได้ครบทุกสี นี่ สงสัยคนคงชอบเลี้ยงหอยกันมากขึ้นแน่ขอรับ  hawaii

ตั้งแต่เด็กๆ  ก็บ้า ปลา จบมาก็บ้ากุ้ง  ตอนนี้ขายกุ้ง  แล้วมาบ้าหอยอีก   ้hahaha  ้hahaha บ้าเราเลี้ยงกันน้อยครับ  ต่างประเทศ  บ้าหอยกันมากมาย  ออเดอร์ส่งออกเยอะมากๆ  เห็นพี่ๆเขาบอกมา   emb01
« ตอบ #75 เมื่อ: 09/06/09, [21:27:40] »

ในตู้มีพวกสารเคมีที่เป็นพิษต่อหอยหรือเปล่าครับ ( อาจติดมากับต้นไม้ ) วันเดียวไม่น่าตายพร้อมกันทั้งสี่ตัวนะครับ  asspain

คิดว่าคงไม่มีครับ  แต่หอยเขา เป้นหอยที่เปราะนะครับ ถ้าหอยไม่ได้พัก อยู่กับร้าน เกิน 7 วัน มักจะร่วงครับ  ผมเอามาทุกชุดก็มีตายครับ ไม่รอดเสมอไปครับ
แนะนำให้ซื้อหอยเขาที่พักแล้วครับ   เชื่อเหอะ  ขาดทุนมาเยอะแล้ว
        เรื่องสารพิษในต้นไม้น้ำ  ให้ระวังต้นไม้น้ำที่ซื้อมาใหม่นะครับ  โดยเฉพาะที่ใส่เป็นถุงๆวางขาย  หรือลงตู้  โดยไม่มีสัตว์น้ำอื่นๆให้เห็น  เวลาซื้อมาให้ล้างน้ำหลายครั้งแล้วแช่อีกรอบเหมือนกับล้างผักครับ  เคยใจร้อนเอาลงตู้ๆละ 1 กระถาง กุ้งตายหมด ยกตู้เลย   suicide 
« ตอบ #76 เมื่อ: 09/06/09, [22:30:33] »

คิดว่าคงไม่มีครับ  แต่หอยเขา เป้นหอยที่เปราะนะครับ ถ้าหอยไม่ได้พัก อยู่กับร้าน เกิน 7 วัน มักจะร่วงครับ  ผมเอามาทุกชุดก็มีตายครับ ไม่รอดเสมอไปครับ
แนะนำให้ซื้อหอยเขาที่พักแล้วครับ   เชื่อเหอะ  ขาดทุนมาเยอะแล้ว
        เรื่องสารพิษในต้นไม้น้ำ  ให้ระวังต้นไม้น้ำที่ซื้อมาใหม่นะครับ  โดยเฉพาะที่ใส่เป็นถุงๆวางขาย  หรือลงตู้  โดยไม่มีสัตว์น้ำอื่นๆให้เห็น  เวลาซื้อมาให้ล้างน้ำหลายครั้งแล้วแช่อีกรอบเหมือนกับล้างผักครับ  เคยใจร้อนเอาลงตู้ๆละ 1 กระถาง กุ้งตายหมด ยกตู้เลย   suicide 
แล้วผมควรจะทำยังไงล่ะครับก่อนซื้อต้องถามเจ้าของร้านเขาก่อนหรือครับ  อีกอย่างเนี่ยน้ำที่เลี้ยงต้องทำยังไงเพราะโดยส่วนมาก็พักน้ำไว้วันนึงอ่ะครับปลากุ้ง(กล้วยหอม)ก็ไม่มีปัญหานะครับ
jo3y ออฟไลน์
« ตอบ #77 เมื่อ: 09/06/09, [23:07:07] »

pm ราคาหอยเขา กะ BloodHorn ให้หน่อยนะครับ deepkiss
« ตอบ #78 เมื่อ: 10/06/09, [06:19:26] »

แล้วผมควรจะทำยังไงล่ะครับก่อนซื้อต้องถามเจ้าของร้านเขาก่อนหรือครับ  อีกอย่างเนี่ยน้ำที่เลี้ยงต้องทำยังไงเพราะโดยส่วนมาก็พักน้ำไว้วันนึงอ่ะครับปลากุ้ง(กล้วยหอม)ก็ไม่มีปัญหานะครับ

ถ้าถามคนขายก้แล้วแต่ว่าน่าเชื่อถือแค่ไหนครับ  ต้องวิเคราะห์เอาเอง  แล้วก็ถ้าขยันไปดูร้านนั้นบ่อยๆก็อาจจะบอกได้ครับ ว่าพักหรือไม่   อีกอย่างการเก็บรักษา ปลา กุ้ง หอยระหว่างเดินทางก็มีส่วนนะครับ  หอยเขาตัวโตๆที่ฟาร์มก็ขนาดเม็ดลำไยครับ  แต่หอยนำเข้าตัวเท่าหัวไม้ขีดเอง 

« ตอบ #79 เมื่อ: 10/06/09, [11:24:12] »

ถ้าถามคนขายก้แล้วแต่ว่าน่าเชื่อถือแค่ไหนครับ  ต้องวิเคราะห์เอาเอง  แล้วก็ถ้าขยันไปดูร้านนั้นบ่อยๆก็อาจจะบอกได้ครับ ว่าพักหรือไม่   อีกอย่างการเก็บรักษา ปลา กุ้ง หอยระหว่างเดินทางก็มีส่วนนะครับ  หอยเขาตัวโตๆที่ฟาร์มก็ขนาดเม็ดลำไยครับ  แต่หอยนำเข้าตัวเท่าหัวไม้ขีดเอง 

ขงร้านพี่นี่ตัวขนาดไหนอ่ะครับ
แล้วก็ถามถามอีกอย่างมีหอยไหนที่กินตะไคร่และแข็งแรงสวยงามเท่าหอยเขาอีกมั้ยครับช่วยแนะนำหน่อยเอาแบบไม่แพร่พันธ์นะครับ
ขอบคุณมากครับ
« ตอบ #80 เมื่อ: 10/06/09, [17:45:54] »

ได้มาบอกหนูด้วยเน้ออออ  [เย้ะ] [เย้ะ]
« ตอบ #81 เมื่อ: 10/06/09, [20:08:16] »

ขงร้านพี่นี่ตัวขนาดไหนอ่ะครับ
แล้วก็ถามถามอีกอย่างมีหอยไหนที่กินตะไคร่และแข็งแรงสวยงามเท่าหอยเขาอีกมั้ยครับช่วยแนะนำหน่อยเอาแบบไม่แพร่พันธ์นะครับ
ขอบคุณมากครับ

ขงร้านพี่นี่  อ่านว่าของร้านผมช่ายปะ    ้hahaha
  เท่าที่ดูนะกินตะไคร่เก่งๆ  นี่ก้ 1.หอยเขา  2.หอยหนาม 3.หอยม้าลาย  4.หอยอินโด 5.หอยบลัดฮอร์น 
   ตัวที่ 1 กับ 5 ตัวมันเล็ก
   หอยม้าลายชอบปีน ชอบตากอากาศ
   หอยบลํดฮอร์น  ออกลูกง่าย  ถ้ามีกุ้งเคร ไม่เหลือนะครับ
« ตอบ #82 เมื่อ: 10/06/09, [22:53:02] »

ตั้งแต่เด็กๆ  ก็บ้า ปลา จบมาก็บ้ากุ้ง  ตอนนี้ขายกุ้ง  แล้วมาบ้าหอยอีก   ้hahaha  ้hahaha บ้าเราเลี้ยงกันน้อยครับ  ต่างประเทศ  บ้าหอยกันมากมาย  ออเดอร์ส่งออกเยอะมากๆ  เห็นพี่ๆเขาบอกมา   emb01

น่านจิขอรับ เห็นหอยบางตัว งามแท้ งามโพรดๆ อิอิอิ  hawaii
karn1054 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #83 เมื่อ: 13/06/09, [21:43:27] »

ขอราคาหอยเขาหน่อยก๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ hide2 hide2 hide2 hide2 hide2 hide2
B13 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #84 เมื่อ: 16/06/09, [20:15:59] »

ขอราคา หอยบลํดฮอร์น  กับ หอยเขา(เป็นไปได้ ช่วยถ่ายรูปลายของหอยให้ด้วย ก็ดีครับ )  แล้ว
หอยอะไรที่กินพวกเศษอาหารและขี้กุ้ง ดีดี บ้างครับ
deepmysterious ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #85 เมื่อ: 17/06/09, [01:34:15] »

หอยดำตัวเป็นไงครับ
« ตอบ #86 เมื่อ: 17/06/09, [05:51:36] »

ขอราคา หอยบลํดฮอร์น  กับ หอยเขา(เป็นไปได้ ช่วยถ่ายรูปลายของหอยให้ด้วย ก็ดีครับ )  แล้ว
หอยอะไรที่กินพวกเศษอาหารและขี้กุ้ง ดีดี บ้างครับ

ไม่ว่างขนาดมาถ่ายเป็นตัวๆครับ  หอยเขามันก็มีลายเล็ก ลายใหญ่ปนๆกันครับ  ตามรูปครับ

bluesheep ออฟไลน์
« ตอบ #87 เมื่อ: 17/06/09, [10:38:23] »

ขอราคาหอยเขา หอยบลัดฮอร์น และหอยเหลือง และราคาขั้นต่ำการส่ง EMS หน่อยครับ
B13 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #88 เมื่อ: 20/06/09, [20:02:21] »

ขอราคา หอยบลํดฮอร์น  หอยม่วงแดง หอยเขา แล้ว

แล้วก็ค่าส่ง ems ด้วยครับ [ปิ๊งๆๆ]
hengoongii ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #89 เมื่อ: 20/06/09, [22:24:02] »

พี่ครับ ขอราคา หอยฟ้าม่วง หอยม่วงเเดง เเละหอยเขา หน่อยครับ

เเล้ว ขอถามพี่นิดนืง ที่ร้านพี่ ทีกุ้งเเคระ  แล้วก้  มอส  ขายไม๊อ่าครับผม

ขอราคา ด้วยน๊าครับผม  ถ้ามีกุ้งก้ ขอราคา กุ้ง เชอรี่ แบล๊กเบอรี่  เรดโน้ส ด้วยครับผม
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 25   ขึ้นบน
พิมพ์