Aqua.c1ub.net
*
  Sat 18/May/2024
โชว์เครและตู้เคร กระทู้ใหม่ | โพสกันให้เต็มเหนี่ยว มีของดีอย่าเก็บไว้ดูคนเดียว เอามาแบ่งกันชมดีกว่าครับ
ห้อง กุ้งเครฟิช ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
พูดคุย - สอบถามปัญหากุ้งเครฟิช
หน้า: 1 2 3 ... 248   ลงล่าง
หัวข้อ
รวมคำศัพท์เกี่ยวกับกุ้งที่มักสะกดไม่ถูกต้อง - คำว่า " พันธุ์ " เขียนแบบนี้ครับผม
« 1 2 3 4 5 »
CR101 Intro to Crayfish : มือใหม่หัดเลี้ยงเคร
« 1 2 3 »
Face book ของชมรม คนรักกุ้งเครฟิช & กุ้งชนิดต่างๆ ครับ
« 1 2 3 »
FAQ:คำถามที่ถามกันบ่อยเกี่ยวกับกุ้งเครฟิช (ตั้งคำถามเชิญที่บอร์ดด้านนอกเลยจ้า)
« 1 2 3 »
กฏ กติกา มารยาท ประจำห้องคนรักกุ้ง-ปลา และห้องซื้อขายครับ
« 1 2 3 »
คนเลี้ยงกุ้งมาลงชื่อกันหน่อยเร็ว
« 1 2 ... 36 37 »
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!กุ้งมันจะตายหรือเปล่า!!!!!!!!!!!!!!!!!!
เดสสีน้ำเงินมาตลอด ไม่เคยแตะสาหร่าย แต่พอลอกคราบได้ไซส์ 3.5"++ สีตัวออกน้ำตาล
ว้าว ว้าว~ ตัว? ที่เลี้ยงกะกุ้ง เดส ได้ดี - - - > ขอ GURU ตอบทีครับ
Procambarus spiculifer เลี้ยงยากไหมครับ
ขอวิธีเพาะเครแคระด่วนเลยครับ
กุ้งผมเป็นอะไรกันแน่(ดูรูปครับ)
น้องกุ้ง สาย p กับสาย c
- - - - - - - - - -- - ปัญหา.... กุ้งเครฟิช + พยาธิ -o- - - - - - - - - - - -- -
เรดเจแปน/บลูสปอร์ต/พีช มันใช่มาเบิลหรือป่าว คับ
เมื่อกุ้งมีขน ปะทะ กับหอยมีขน แบบใหนจะน่ารักกว่ากันหนา ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ
มอเตอร์ไซค์ลอบสเตอร์!! ไอเดียเจ๋ง กุ้งลอบสเตอร์ ในแบบมอเตอร์ไซค์
มาทำความรู้จักกัน กับ Sterrer’s cave shrimp (Parhippolyte sterreri)
Asta-D ร้านปราณี
เดสน้ำเงินผม ไม่ลอกคราบมา 1เดือน กว่าๆ แล้วอ่าคับ ไซส์ 1เซนฯ
รบกวนสอบถาม GURU จร้า เมื่อกุ้ง inlove กัน
รบกวนสอบถามเรื่องโกส
blue lobster มีปัญหากับปลาทองจะเลี้ยงได้ไหมคับ
Bright Orange ลอกคราบแล้ว ตัวแทบไม่ใหญ่ขึ้นเลย
ว่าด้วยเรื่องของการจัดแต่งตู้ครับและการเสาะหาอุปกรณ์ (ขอความรู้คับผม)
Cherax holthuisi. กุ้งสีส้ม
cherax sp.( Bamboo ) บลูเลค-สีไม้ไผ่ ก้ามน้ำเงิน หลังเหลืองอมน้ำตาล
Destructor โตเต็มที่ได้กี่นิ้วครับ?
อยากล้างตู้งะคะ ช่วยแนะนำหน่อย กลัวกุ้งช๊อคงะคะ
อยากทราบว่า เครฟิชเลี้ยงน้ำบาดาลได้ไหมครับ
อัลลีนี่ กับ บลูสปอต เหมือนหรือต่างกันอย่างไร
อาการเริ่มแรกที่เดสจะไข่เป็นไงหรอครับ
อาการแบบนี้ผิดปกติหรือป่าวครับ
Marmorkreb เธอท้องอยู่แล้วเนื่องจากตู้มีพานาเลีย ต้องทำยังไงดีครับ
Procambarus sp.กับ Procambarus fallax
Yabby House หารายได้สมทบทุนมูลนิธิจุฬาภรณ์100,000.-งานประมงน้อมเกล้าครั้งที่26
กุ้ง กากๆ คือ อะไร
กุ้งวิ่งวนรอบตู้ เกิดเป็นไรปะครับ
กุ้งส้มแคระ Mexico Crayfish " Cambarellus zempoalensis "
กุ้งผมหนีออกจากบ้าน
ขอสอบถามเรื่องกุ้งไข่ครับ
ขอความคิดเหนหน่อยน่ะครับ กุ้งผมมันทำอะไร ท่าแปลกๆ ช่วยบอกผมที. มันทำตัวโก่ง ใช่คู่หลังถูที่หางแล้วก
ค่าพีเอช เขาวัดกันอย่างไร? /น้องๆถามมาเลยเอามาฝาก
คลิปวีดีโอ : ตู้ดีๆ แบบนี้ กระผมก็หลับสบายซิน้าาาาาา........
คณะทำงานและคณะกรรมการตัดสินจำนวน13ท่าน งดส่งกุ้งเครฟิชเข้าประกวด งานประมงน้อมเกล้าฯ
ช่วยด้วยครับ กุ้งลอกคราบแล้วก้ามหาย!!
ช่วยด้วยค่ะไฟจะดับกุ้งไม่มีอ๊อค
ช่วยตอบทีครับ - -*
ตู้สูง 24 เลี้ยงไม้น้ำกับกุ้งเครได้ป่าว
ที่สวนจตุจักรมีร้านไหนขายกุ้งก้ามแดง(บลูล็อบ,เรนโบว์)ถูกๆบ้างครับ
หน้า: 1 2 3 ... 248   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home