Aqua.c1ub.net
*
  Fri 03/May/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขายครับ  (อ่าน 3405 ครั้ง)
thapat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 19/07/11, [11:54:14] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เอารูปมาให้ดูหลังติดตั้งเรียบร้อยแล้ว กับสภาพตู้ตอนติดตั้ง CO2 อีก 1-2 อาทิตย์สภาพก็น่าจะเปลี่ยนไป ขอขอบคุณ จขกท. ที่ให้ความรู้กับให้บัวไทเกอร์ มาครับสังเกตุตรงมุมๆด้านขวาหลังตู้

[ถัง CO2 สวยงามครับแต่เอามารื้อๆเพราะท่าน จขกท. ให้มาเยอะทั้งหัวดิฟ 2 อัน ข้อต่อแยก ท่อแก้วอะไรก็ไม่รู้แต่ผมเอามาใช้นับฟอง]

[ตัวนับฟอง เสียวๆแตกเหมือนกัน]

[ส่วนอันนี้ก็บัวไทเกอร์ที่ท่าน จขกท. ให้มาผมก็เอามาเด็ดๆใบที่ใหญ่ทิ้งไปเหลือใบเล็กๆ 2-3 ใบจากนั้นก็ฝังปุ๋ยห่างสัก 2 นิ้ว]

[อันนี้สภาพตู้โดยรวมตอนติดตั้ง Co2]

[สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า "หอย" ยังอยู่ดี]

[หัวดิฟฝองปุดๆหลังพุ่มไม้แดง แต่ไม่ค่อยแดงแถมใบมีรูๆ อีก 2 อาทิตย์น่าจะดีขึ้นครับ]

ติดตั้งปั๊กไฟให้แสงสว่างกับปั๊กโซลินอด์ยไว้ switch เดียวกันเปิดใช้งานเฉพาะกลางวัน บ่าย 2-3 ก็ปิดล่ะ...to be continue
tingting ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 19/07/11, [12:13:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

555 ก้อตอนลงขายบอกจะให้อะไรก็ใผมดนะครับ ต้นไม้ได้คาบอกนเดี๋ยวก็ดีขึ้นเองครับ ผมมันแสงธรรมชาติเป็นหลักไปแล้ว ขอบคุณที่มารับไปใช้งานต่อครับผม
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์