Aqua.c1ub.net
*
  Wed 08/May/2024
หน้า: 1 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!! มหากาพย์ คุณ TToybah 0955541888 / ID Line toygubphonner  (อ่าน 17120 ครั้ง)
TToybah ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 22/09/14, [13:22:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ยังไงช่วยรับโทรสัพหน่อยระครับถ้าไม่คุยกันก้อไม่เข้าไจหรอก แล้วยังไงจะแจ้งไห้ทุกคนทราบ
Roj-Kmitl ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 22/09/14, [13:36:32] »

แล้วของที่เสียหายในการจัดส่งใช่ว่าเป็นความผิดของผมคนทำเสียเขาไม่รับหรอกครับวินรถตู้เป็นพ่อคุณรึงไงเชื่อถือได้มากเลยคุยไนไลนผมไม่ได้ง่าพี่ทีงี้มาปากหมาผมไม่สุภาพหรอกแต่ช่วยดุเวลาที่ส่งมาด้วยนะครับ เที่ยงคืน ตี1 ไม่หลับไม่นอนรึไงครับ แล้วในการส่งของทางเค้าขอเป็นทางรถตู้เอง ผมไม่ได้เป็นคนเลือก พอมาเป็นแบบนี้ มาโทษผม รถตู้เป็นไคร เชื่อได้มากน้อยแค่ไหนอย่ามีปัญหากับผมเลย
ของผมส่งไปก้อถ่ายรูปให้ดุก่อนส่งแล้วเพื่อไห้พิจารณา ของแถมบอกได้แค่เนี้ย แผ่นอย่างเดียว ปรับอะเอียดนู่นนี่นั่นลองอ่านดุครับ ผมถ่ายรูปไห้ดุแล้ว  บอกว่าลองดุก่อน

คนขับรถตู้เค้าไม่ได้เป็นพ่อผมหรอกครับ ต้องแต่คุณบอกเบอร์รถ บอกเบอร์โทร
ที่คุณส่งครั้งที่สองมา ผมโทรไป เค้าบอก อีก 1 ชั่วโมงถึง เค้าก็ถึงจริงไงครับ
ไม่เหมือนคุณที่ว่าจะส่งๆ หลายครั้งก็ไม่ส่งบ้างหล่ะ บอกส่งแล้ว แต่ไม่ให้เบอร์รถตู้
บ้างหล่ะ มันน่าเชื่อถือไหมหล่ะครับ

ใช่พี่ใครจะไปหลับลงเที่ยงคืนตีหนึ่ง  ก็ตอน 5 ทุ่มพี่เล่นบอกว่าส่งของแล้วตอน 6 โมง
ผมจะไปตามที่ไหนครับ / ของมีปัญหาผมก็แจ้งพี่แล้ว ต้นไม้ก็ไม่มีมา
เราก็คุยกันมาวันศุกร์ทั้งวันนะครับ ผมแจ้งพี่ไปตอนเกือบๆจะหนึ่งทุ่ม พี่ตอบกลับมาเกือบ 5 ทุ่ม
ยืนยันว่าส่งมา 2 ถุงในกล่อง ผมก็เช็คกับคนขับรถแล้วมันไม่มีจริงๆ คือมันไม่ใช่ของที่น่าขโมย
เค้าจะเอาไปทำอะไร / ถ้าดึกแล้วพี่บอกผมว่าง่วง จะไปนอนหรือเปล่าครับ แล้วพี่คิดว่าผมจะง่วงไหมครับ
ที่ลูกค้าต้องมานั้งตามของเอง เพราะมีคนขายของแบบพี่

ส่งทางรถตู้มันเสียงน้อยกว่าไปรฯนะครับ เพราะถ้าส่งไปพี่แพ๊คแบบนี้ไงมันก็แตก
อย่าไปโทษว่าส่งทางไหนเลย ต้องโทษว่าคุณแพ๊คแบบไหน

ของคุณถ่ายให้ดูครับ คุณเอารูปมาลงดิว่ารูปที่คุณถ่ายมันขนาดแค่ไหน
แล้วถ่ายตอนลงขาย  หรือถ่ายตอนจะส่งขึ้นรถตู้
ใครที่ได้ดูรูปจากพี่เค้าบ้าง ทราบไหมครับว่าของแถมมีสภาพแบบนี้

ดีที่ผมรับของจากออฟฟิตท่ารถตู้แล้วถ่ายรูปไว้เลย มีหลักฐานขนาดนี้พี่ยังแถบได้อีกเนอะ
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 22/09/14, [13:37:49] »

ยังไงก้อติดต่อกลับด้วยคับไม่อยากเสียเพราะคนกลางเราคงจะสื่อสารกันผิดแล้วหละ
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 22/09/14, [13:39:08] »

แล้วโทรไปรับโทรสัพสิคับ ขอเบอร์ก้อไม่ไห้ หายทำไม เมื่อกี้ออนไลน์ไม่ตอบหละค้าบ

ผมไม่ได้หาย ก็นั่งพิมพ์ตอบพี่อยู่นี่แหละครับ
Club Member
« ตอบ #34 เมื่อ: 22/09/14, [13:39:49] »

เอางี้คุนส่งของกลับมาดีกว่าคับผมจะโอนคืนไห้แล้วขอเลขบันชีด้วย
จะได้ไม่มีปัญหา
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 22/09/14, [13:41:43] »

ผมก้อให้คุนไงครับวินเค้าไม้่เอาหรอกเค้าไม่รุ้จัก แต่เค้าแกะของที่ฒส่งแล้วต้นไม้เนี่ยผมไห้ครับไม่ไช่ขาย ของผมแพคไปมีหลักถานมั้ยว่าผมไม่แพคอย่าพุดพล่อยๆนะครับ

ก็ของที่ผมได้มีเป็นแบบนี้   คุณส่งมาแบบไหนหล่ะครับมีรูปหลักฐานไหม
Club Member
« ตอบ #36 เมื่อ: 22/09/14, [13:43:11] »

คือผมบอกว่าผมแพคของส่งคุนจริง ใส่กล่องแต่มันมีคนแกะครับไม่งั้นไม่อยุ่สภาพนั้นหรอกครับ
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 22/09/14, [13:43:43] »

ยังไงรับโทรสัพผมหน่อยละกัน
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 22/09/14, [13:46:51] »

แล้วบอกผมโกง  ของได้รับมั้ยครับโกงคือไม่ส่งผมบอกว่าไม่พอใจสแ่งของกลับมาไม่ส่งหละคับ
ผมก็อยากคืนพี่ แต่ผมไม่มั่นใจว่าพี่จะโอนคืนผมเมื่อไหร่
เพราะคำพูดที่พี่บอกผมมันเชื่อถือไม่ได้เลยจากที่คุยๆกันมา
ผมให้พี่โอนมาก่อน ค่อยส่งของไป แบบที่พี่ลงขายของผมยังต้องโอนไปก่อนเลย
เพราะผมไม่มั่นใจในคำพูดพี่ไงครับ ถึงผมจะเป็นนิสิต บ้านไม่ได้ร่ำรวย
แต่ก็ไม่มีใครสั่งสอนให้โกงคนอื่นหรอกครับ
Club Member
« ตอบ #39 เมื่อ: 22/09/14, [13:49:49] »

ไม่ต้องโลกสวยหรอกคับคำพูดดีีๆผมพุดไม้่เป็น ถ้าคุนไม่รุ้ว่าผมส่งแบบไหนอย่ามาปากพร่อยนะครับผมบอกส่งไส่กล่อง เครื่องแก้วผมรุ้ผมคงไม่ส่งไปโด่ๆหรอกคับคุนลองไปตามเรื่องดุว่าสรุปผมส่งยังไง แล้วจะเข้าไจเอง เพราะผมก้อทำหน้าที่ของผมดีที่สุดแล้ว

พูดหยาบคายผมไม่ถือนะ มันจริงใจดี แต่การพูดดูถูกคนอื่นหน่ะ มันควรแล้วเหรอครับ

ถ้าเครื่องแก้วคุณส่งใส่กล่องมีหลักฐานไหมครับ  ไอ้กล่องโทรศัพท์ที่คุณว่าหล่ะ  มันต้องใหญ่มากๆเลยนะครับ

คณมั่นใจว่าคุณทำหน้าที่ของคุณดีที่สุดแล้ว ???
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #40 เมื่อ: 22/09/14, [13:50:16] »

เอางี้คุนส่งของกลับมาดีกว่าคับผมจะโอนคืนไห้แล้วขอเลขบันชีด้วย

อย่าพึ่งไปยอมซิครับ แหม่ ผมยังรอชม แคปหน้าจอไลน์ แบบเต็มๆที่พี่บอกอยู่นะครับ  ้hahaha
Club Member
« ตอบ #41 เมื่อ: 22/09/14, [13:51:54] »

โอเคร คือไม่จบ่มั้ยคับ
Club Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 22/09/14, [13:53:37] »

อย่ามีปัญหากันเพราะรถตู้เลย ผมด่าคุนเพราะลำคาน ผมบอกใส่กล่องคือไส่ครับแลเวทางรถตู้ไม่ได้มีประกัน ของหาย คุนมีอะไรอ้างอิง ว่าผมไม่ได้ไส่กล่อง จะไปฟังเสียงตาอินตานา ไม่ได้หรอกคับคนทำเข้าไม่รับหรอก แล้วมาเอาเรื่องกับผม

คุณรำคาญไม่ผิดนะ ผมเองก็ไม่ต่างจากคุณ
วิ่งไปวินรถตู้ตลอด3-4วัน เพื่อหาของตามของ แล้วคุณทำอะไรบ้าง
ขนาดเบอร์รถตู้ที่คิดว่าเป็นต้นเหตุของเรื่องทั้งหมด ในการส่งครั้งแรก
ถึงเวลา ณ ตอนนี้ผมยังไม่ได้เลย คุณจะเก็บไว้เพื่อ อะไร(หรือไม่มี)
สร้างเรื่องขึ้นมาเพราะลืมส่งกันแน่
Club Member
« ตอบ #43 เมื่อ: 22/09/14, [13:57:38] »

ถ้างั้นก้อเป็นที่สื่อกลางหละคับเพราะผมส่งไปแพคไส่กล่องอย่างดี
ทางคุนไม่ผิดเพราะคุนได้รับของก้อเปนแบบนั้น แต่คุนมากล่าวหาผมไม่ได้เพราะคุนไม่เหนตอนผมส่ง จะมาบิกว่าผมส่งไปแบบนั้นไม่ได้
ผมไม่เห็นตอนพี่ส่งจริงพี่ ผมกล่าวหาว่าพี่ไม่ได้แพ๊คของจริงพี่
เพราะพี่ไม่มีหลักฐานมาค้านนี่นา ช่วงเวลาที่คนขับรถตู้ขับรถ
เค้าจะขับไปลื้อของไปเหรอครับ(ก็อาจจะเป็นไปได้) แต่เค้าเอาต้นไม้ไปเนี่ยนะครับ
เค้าคงไม่มีตู้ไม้น้ำที่บ้านมั้งครับ ต่อให้มีเค้าเอาoutflow ดีกว่าไหมครับ
Club Member
« ตอบ #44 เมื่อ: 22/09/14, [13:58:57] »

อ่อคับผม ผมเข้าไจละ ผมนึกว่าคุนแจ้งความผม ผมเลยโมโห  ผมต้องขอโทษละกันแจ่ผมจัดส่งไห้คือกล่องคับยังไงโทรมาคุยกัน
ดีแล้วพี่รู้จักขอโทษ ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ ผมให้อภัยได้ ไม่ได้มากมายอะไร
Club Member
« ตอบ #45 เมื่อ: 22/09/14, [13:59:04] »

คืออันนั้นผมไม่รู้นะครับ ว่าเค้าเอาไปทำไรแต่เค้าลื้อเพราะผมส่งไปไม่ไช่สภาพนั้นนะครับ
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 22/09/14, [14:00:34] »

ยังไงช่วยรับโทรสัพหน่อยระครับถ้าไม่คุยกันก้อไม่เข้าไจหรอก แล้วยังไงจะแจ้งไห้ทุกคนทราบ

ขอโทษนะครับพี่ พี่โทรมาเบอร์อะไรครับ โทรศัพท์ผมไม่ดังนะพี่
ไหนๆลองแค๊ปหน้าจอโทรศัพท์มาลงหน่อยนะครับ
ว่าโทรมาเบอร์ไหน อะไรอย่างไงครับ
Club Member
« ตอบ #47 เมื่อ: 22/09/14, [14:01:26] »

ยังไงก้อติดต่อกลับด้วยคับไม่อยากเสียเพราะคนกลางเราคงจะสื่อสารกันผิดแล้วหละ
คุณโทรมาหาผมจริงเหรอครับ เบอร์โทรผมเบอร์อะไรครับ
Club Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 22/09/14, [14:03:46] »

0928279694
Club Member
« ตอบ #49 เมื่อ: 22/09/14, [14:05:42] »

คงไม่ได้ครับ แค่นี้ผมก็รู้สึกผิดมากแล้วที่ว่าจะจบเรื่องนี้ลง
แต่ทนไม่ได้ที่คุณไม่ยอมรับความจริง ว่าคนอื่นไปเรื่อย หลักฐานก็ไม่มีสักอย่าง

เหตุที่ผมคืนของคุณไม่ได้แล้วเพราะผมประกาศไปแล้วว่าจะ แจก
ให้กับคนที่เค้าอยากได้ ไม่อยากเก็บไว้เป็นความทรงจำที่ได้ดีครับ
คำพูดของนิสิตอย่างผม สำคัญครับ ไม่ได้พูดเรื่อยเปื่อยไปเรื่อย

Club Member
« ตอบ #50 เมื่อ: 22/09/14, [14:07:06] »

คือผมบอกว่าผมแพคของส่งคุนจริง ใส่กล่องแต่มันมีคนแกะครับไม่งั้นไม่อยุ่สภาพนั้นหรอกครับ

อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ ไม่เห็นทั้งตอนคุณส่ง แล้วตอนที่ของเดินทางมา
Club Member
« ตอบ #51 เมื่อ: 22/09/14, [14:07:51] »

ยังไงรับโทรสัพผมหน่อยละกัน
ณ ตอนนี้ไม่มีใครโทรมานะครับ
Club Member
« ตอบ #52 เมื่อ: 22/09/14, [14:08:17] »

แล้วแต่เลยนะครับ ผมก้อๆม่รุ้จะพุดยังไงไห้เข้าไจ
Club Member
« ตอบ #53 เมื่อ: 22/09/14, [14:08:50] »

โอเคร คือไม่จบ่มั้ยคับ
ผมไม่จบหรือคุณไม่จบกันแน่ครับ คิดดูดีๆ
Club Member
« ตอบ #54 เมื่อ: 22/09/14, [14:09:40] »

คืออันนั้นผมไม่รู้นะครับ ว่าเค้าเอาไปทำไรแต่เค้าลื้อเพราะผมส่งไปไม่ไช่สภาพนั้นนะครับ

มีหลักฐานไหมครับ พูดอะไรอย่าพูดลอยๆครับ
Club Member
« ตอบ #55 เมื่อ: 22/09/14, [14:11:01] »

0928279694

ไหนๆ แค๊ปหน้าจอโทรศัพท์คุณ โพสลงมาสิครับ
ว่าโทรจริงเปล่า เดี๋ยวผมจะลงของผม ดูดิ๊จะตรงกัยไม๊
Club Member
« ตอบ #56 เมื่อ: 22/09/14, [14:14:36] »

แล้วแต่เลยนะครับ ผมก้อๆม่รุ้จะพุดยังไงไห้เข้าไจ

คุณไม่ต้องพูดอะไรหรอกครับ ลงหลักฐานที่คุณมีเลย
อะไรก็ได้ที่คิดว่าลบคำพูดที่ผมกล่าวหาคุณว่าคุณเป็นงั้น เป็นงี้ได้

คำพูดของคุณมันไม่น่าเชื่อถือครับ ผมมีหลักฐานขนานี้คุณยังเป็นแบบนี้
น่าสงสารคนรอบตัวคุณนะครับ สำหรับผมผมแค่ครั้งเดียวก็เกินพอแล้วครับ
Club Member
« ตอบ #57 เมื่อ: 22/09/14, [14:18:38] »

เดี๋ยวผมมีเรียนนะครับตอน 14.30 ขอไปทานข้าวก่อน
แล้วกันถ้าทันจะรีบมาลงรูปหน้าจอโทรเข้าโทรออกให้ชมครับ
nouvo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #58 เมื่อ: 22/09/14, [14:30:07] »

เอาแต่บ่น ไม่มีหลักฐานมาโชว์ซักที

สิ่งที่ต้องระวังต่อจากนี้

1.ส่งของคืนไปแล้ว จะโอนเงินคืนเลยมั้ย

2.ส่งของคืนไปแล้ว ถ้าผู้รับเห็นมันสภาพย่ำแย่ไปกว่าในรูปจะเอามาเป็นข้ออ้างในการโอนเงินคืนด้วยมั้ย

shalotorn ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #59 เมื่อ: 22/09/14, [14:30:45] »

รอดูรูปนานละเนี่ย
หน้า: 1 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์