D.I.Y.ที่ดูดเศษอาหารสัตว์ประหลาดในตู้เรดบีแบบAUTOราคา 0 บาทสำหรับบางท่าน โอ้เจ้าจ๊อดมันเยี่ยมมาก

(1/5) > >>

wewe:
อุปกรณ์นะครับมี
1.ขวดเป๊ปซี่1.25ลิตรหรือขวดพีอีอื่นๆที่บีบแล้วคืนรูปได้
2.สายอ๊อกยาวตามสะดวกและความเหมาะสม
3.ตะเกียบและยางวง(ส่วนนี้จะปรับเป็นก้านลูกโป่งหรือท่อแก้วก็ได้นะเพื่อความหรูหราแต่ทำไงก็คงไม่หรูหรอกนะเพราะรียูสเกือบทั้งนั้นช่วยโลกร้อนครับ)
4.ตัวปรับแรงดันลมและข้อต่ออ๊อกอย่างละ1คู่(กรณีใช้ข้อแก้วใช้ตัวปรับแค่ข้างเดียว)
วิธีทำ
1.นำฝามาแกะแผ่นรองฝาด้านในออกแล้วใช้ไขควงทะลวงรูให้ตัวปรับแรงดัน(หรือข้อแก้ว)ใส่ได้อย่างกระชับ(อย่าทะลวงมันส์มือเพราะมันจะทำให้หลวมได้)
(ดูรูปฝาประกอบไม่งั้นจะปรับวาวส์ระบบสูญญากาศสำหรับดูดไม่ได้)
2.เมื่อนำตัวปรับแรงดันลม(หรือข้อแก้ว)ใส่ในรูที่เจาะแล้วนำกาวร้อนหรือกาวช้างมาทาตามข้อต่อเพื่อความแน่นและทำให้ระบบสูญญากาศนั้นสมบูรณ์
3.จากนั้นก็เอาสายยางมาต่อที่ตัวปรับแรงดัน
4.ขั้นต่อมาก็นำตะเกียบมารัดกับสายยางเพื่อใช้เป็นด้ามจับ(หรืออาจจะใช้ท่อแก้วก้านลูกโป่งมาแทนได้จะสวยงามกว่า)(กรุณาดูรูปประกอบแล้วจะอ๋อเองครับ)
วิธีใช้งาน
1.ปิดวาวล์ปรับแรงลมด้านที่ไม่ได้ใช้ดูดแล้วบีบลมในขวดออกไปครึ่งนึงไม่มากไม่น้อยเพื่อให้ขวดใช้แรงขยายตัวดึงน้ำมาแทนที่
อากาศที่หายไปจากนั้นก็ปิดวาวส์เลยครับ
2.ขั้นต่อมาก็เอาด้ามไปใส่ในน้ำจ่อในสิ่งสกปรกหรือสิ่งที่ไม่พึ่งประสงค์เช่นขี้กุ้งเศษอาหารกุ้งสิ่งของแขวนลอยแมลงน้ำสัตว์ประหลาด
ต่างๆ
3.จากนั้นก็เปิดวาวล์ฝั่งท่อที่เราปิดไว้เลยครับแล้วมันจะทำหน้าที่ดูดซวบๆแบบAUTOเลยครับก็ใช้งานต่อได้จนกว่าน้ำจะเกือบเต็มขวดโอ้เจ้าจ๊อดมันเยี่ยมมากจริงๆนะ

แนะทริปอีกหน่อยนึงนะ

1.เวลาดูดเศษอาหารถ้าก้อนดินติดปากท่อคุณจะปิดวาวล์อีกข้างเพื่อที่จะได้บีบขวดเพื่อให้ก้อนดินออกจากปากท่อดูดได้

2.อุปกรณ์นี้สามารถปรับมาเป็นระบบกาลักน้ำได้ด้วยวิธีเปิดวาวล์อีกตัวที่ไม่ได้ต่อสายยางแล้วมันจะทำให้ระบบกาลักน้ำสมบูรณ์(ประโยชน์เพื่อดูดน้ำเปลี่ยนในจำนวนไม่มากนักเช่น5ถึง10%ต่อวันที่เพื่อนๆมักทำกันประจำไงครับเห็นไหมว่ามันมีดีจริง)

ขอสงวนสิทธิในความคิดแต่ไม่สงวนสิทธิในความรู้นะครับท่านใดเอาไปเผยแพร่ในเว็บอื่นโปรดให้เครดิตweweด้วยครับ

ท่านใดจะนำสิ่งนี้ไปต่อยอดแก้ไขปรับปรุงก็ยินดีนะครับแล้วนำผลงานมาอวดบ้างนะว่าลองทำแล้วได้ผลเช่นไรไม่ลองไม่รู้นะ
รู้แล้วเก็บไว้เองไม่ได้ประโยชน์นะมาร่วมสร้างสังคมแห่งการแบ่งปันกันครับ

จ๋าค่ะ:
 idea1 + ให้จ้า [เจ๋ง]

แบงค์กี้:
เจ๋งดีครับ +1 ให้ครับ   idea1

impersonate:
แจ่มโคตร

spound:
 [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป