Aqua.c1ub.net
*
  Wed 22/May/2024
หน้า: 1 2 3 4 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Up14-02-56 Cherax sp."Red Brick" ปีศาจแดงแห่งสายนที ฉลองครบหมื่นviewsครับ P.5  (อ่าน 44275 ครั้ง)
Swede ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #60 เมื่อ: 04/11/11, [20:57:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อัพๆหน่อย

รอติดตามเด้อครับ
jindawat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #61 เมื่อ: 28/01/12, [22:43:28] »

พึ่งมาอ่านเจอ เก่งจิงๆๆเพราะนิวเรดได้ด้วยคับ รอติดตามชมลูกๆๆน่ะครับ ถ้าปล่อยขายผมสู้ขาดใจเลยฮ่าๆๆ
Club Member
« ตอบ #62 เมื่อ: 28/01/12, [23:40:26] »

เจ้าของกระทู้หายไปนานมากก
romnii ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #63 เมื่อ: 02/02/12, [00:39:59] »

สีน้องกุ้งโหดมาก [พลังเต็มที่]
cheraxlover ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #64 เมื่อ: 04/02/12, [18:25:41] »

พึ่งมาอ่านเจอ เก่งจิงๆๆเพราะนิวเรดได้ด้วยคับ รอติดตามชมลูกๆๆน่ะครับ ถ้าปล่อยขายผมสู้ขาดใจเลยฮ่าๆๆ
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำชม  emb01[quote author=field000  นิวเรดเพาะยากจริงๆครับ หลังจากที่ได้ครอกนี้ แม่พันธุ์ตัวอื่นก็ไข่นะครับ รวมๆแล้วก็ 5-6 ครอกได้ครับ  แต่ทุกนางพร้อมใจกันสลัดไข่ทิ้งหมดครับ  พ่อพันธุ์ก็ทยอยตาย ตอนนี้เหลือพ่อพันธุ์แค่ตัวเดียวเองครับ  cryingrun link=topic=131244.msg2034214#msg2034214 date=1327768826]

เจ้าของกระทู้หายไปนานมากก
[/quote]
งานค่อนข้างยุ่งครับ ไม่ค่อยมีเวลาถ่ายรูปเลยครับ  ้hahaha
สีน้องกุ้งโหดมาก [พลังเต็มที่]
ขอบคุณมากครับที่เข้ามาติชม  emb01

ช่วงนี้ใกล้ปิดเทอมอีกแล้วครับ ถ้าว่างเมื่อไหร่จะถ่ายรูปเด็กๆปีศาจแดงมาให้ชมกันนะครับ
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาชมนะครับ

และถ้าเพื่อนๆคนไหนมีตัวผู้เก็บไว้แล้วอยากปล่อย ก็เสนอราคา  รูปด้วยก็ดีครับ มาได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/02/12, [18:28:04] โดย cheraxlover »
jindawat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #65 เมื่อ: 04/02/12, [21:34:19] »

อยากได้มาเลี้ยงซักตัวจังเลย ลูกได้ยิ่งดีหรือไม่งั้น ก็เป็นตัวเมียก็ได้ครับ ไซส์ไหนก็ได้ครับ พอจะมีปล่อยบ้างไหมครับ ถ้ามีปล่อย ติดต่อกลับทางพีเอ็มด้วยน่ะครับ อยากลองเลีคยงบ นิวเรด ไม่เคยเลี้ยงเลย
Club Member
« ตอบ #66 เมื่อ: 04/02/12, [23:37:54] »

อยากได้มาเลี้ยงซักตัวจังเลย ลูกได้ยิ่งดีหรือไม่งั้น ก็เป็นตัวเมียก็ได้ครับ ไซส์ไหนก็ได้ครับ พอจะมีปล่อยบ้างไหมครับ ถ้ามีปล่อย ติดต่อกลับทางพีเอ็มด้วยน่ะครับ อยากลองเลีคยงบ นิวเรด ไม่เคยเลี้ยงเลย
รอพี่เค้าทำจำนวนให้ได้ตามที่ต้องการก่อนครับผม เพราะตอนนี้คงไม่ได้ขาย เพราะว่า ได้มาจำนวนน้อยมากๆครับ

ขออณุญาติตอบแทนนะครับ
nattakrit03 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #67 เมื่อ: 05/02/12, [01:47:51] »

ไซร์เล็กพร้อมจำหน่ายเมื่อไหร่กระซิบบอกหน่อยนะครับอยากมีไว้ครอบครองซักคู่ผมแฟนปีศาจแดงครับ [on_026]
Club Member
« ตอบ #68 เมื่อ: 06/02/12, [19:37:53] »

รอพี่เค้าทำจำนวนให้ได้ตามที่ต้องการก่อนครับผม เพราะตอนนี้คงไม่ได้ขาย เพราะว่า ได้มาจำนวนน้อยมากๆครับ

ขออณุญาติตอบแทนนะครับ
น้องฟิวส์ตอบแทนเสร็จเรียบร้อย ขอบคุณมากนะครับ  ้hahaha
ไซร์เล็กพร้อมจำหน่ายเมื่อไหร่กระซิบบอกหน่อยนะครับอยากมีไว้ครอบครองซักคู่ผมแฟนปีศาจแดงครับ [on_026]
ตอนนี้ไม่ได้ขายครับ เพราะได้จำนวนน้อยมากจริงๆครับ ถ้าเทียบกับกุ้งพันธุ์อื่นที่เคยเพาะได้นะครับ และตอนนี้ก็ยังเพาะเพิ่มไม่ได้เลย ขอเก็บไว้ทำพ่อแม่พันธุ์ก่อนนะครับ ขอบคุณมากที่ให้ความสนใจนะครับ

เมื่อไหร่ร้านค้าใหญ่ๆ (เช่น Asqure  ้hahaha) จะสั่งพ่อแม่พันธุ์มาขายน้า  ผมจองคนแรกเลย  ้hahaha  ้hahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/02/12, [19:49:40] โดย cheraxlover »
Club Member
« ตอบ #69 เมื่อ: 07/02/12, [00:21:05] »

55555+ ผมจองตามคน2ละกัน กระหายมันมานานแสนนาน แต่เห็นเค้าว่าสั่งมาไม่ได้แล้ว T^T [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
฿thawat111$ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #70 เมื่อ: 21/02/12, [23:34:04] »

สวยมากๆๆๆสวดยอดเลย
Club Member
« ตอบ #71 เมื่อ: 04/04/12, [00:05:13] »

สวยมากๆๆๆสวดยอดเลย
ขอบคุณมากครับ
วันนี้ขอ up แบบจัดหนักเลยครับ  ไม่ได้ up นานแล้ว ช่วงนี้ปิดเทอมครับ
เริ่มกันเลยครับกับลูกปีศาจแดง โตกันขึ้นมาบ้างแล้วแต่ช้ามากกกกกครับ ดีหน่อยที่เห็นสีก้ามของน้องๆเค้าชัดเจนแล้วครับ เริ่มแดงแล้วครับแรกๆออกดำๆ ถ้าก้ามเขียวจะเป็น maroon นะครับ รูปร่างอื่นๆเหมือนกันเพื่อนๆอย่าสับสนนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/04/12, [00:40:56] โดย cheraxlover »
Club Member
« ตอบ #72 เมื่อ: 04/04/12, [00:09:24] »

ต่อไปเป็นเด็กๆไตรคัลเลอร์ที่เพิ่งลงมาจากท้องคุณแม่เค้าได้ประมาณ 1 อาทิตย์ครับ

Club Member
« ตอบ #73 เมื่อ: 04/04/12, [00:14:55] »

ขอบคุณมากครับได้ แต่เลี้ยงให้รอดละกัน ไม่ใช่เอาไปทำปุ๋ยนะโว้ย die1
 ถ้ามีเวลานะครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับไม่รู้จะเหลือซักกี่ตัวอ่ะครับ คงต้องมีตายกันบ้างไม่มากก็น้อย ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

วันนี้แถมรูปลูกเดสที่เพาะเองให้ดูตัวนึงครับ ชื่อน้องแมงป่องดำครับ

ต่อไปขอโชว์การเจริญเติบโตของน้องแม่ป่องดำครับ ลูกเดสที่เพาะเอง อายุพอๆกับลูกนิวเรดนะครับ แต่โตไวกว่ามากกกกกกกกกก รูปเก่าน้องเค้าหน้า 2 นะครับ

น้องเค้ามีดีที่หางครับ

แต่ตอนนี้น้องเค้าไม่ดำแล้วนะครับ ขอเรียกน้องเค้าว่าเจ้าแมงป่องฟ้าละกันนะครับ มารู้ที่หลังครับว่าน้องเค้าเป็นกระเทย 2 จู๋ 2 จิ๋ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/04/12, [00:44:09] โดย cheraxlover »
Club Member
« ตอบ #74 เมื่อ: 04/04/12, [00:24:22] »

ตอไปขอโชว์กุ้งตัวโปรดครับ เป็นพี่ชายของน้องแมงป่องฟ้าครับ

พ่อแม่เค้าเป็นลูกครึ่งเดสเพิร์ลครับ (จากคนละครอก ) ผมว่าเจ้ารูปหล่อนี่คงได้พันธุกรรมที่เป็นครึ่งของบลูเพิร์ลมาทั้งจากพ่อและแม่เค้าครับ  ผมว่าน่าตาเค้าเหมือนบลูเพิร์ลมากเลยแต่รูปร่างก้ามเค้าอยู่ก่ำกึ่งระหว่างเดสกับบลูเพิร์ล

ดูสีน้องเค้ากันชัดๆอีกทีครับ บลูเพิร์ลชัดๆ

รูปสุดท้ายเทียบขนาดกับแปรงสีฟันครับ

Club Member
« ตอบ #75 เมื่อ: 04/04/12, [00:30:22] »

ต่อไปเป็นเด็กสาย c อินโดที่เพาะได้เองนานแล้วครับ เก็บไว้เลี้ยงเองบ้าง ก็โตกันพอสมควรครับ

เริ่มกันที่ลูกอีเรี่ยนครับ เป็นหนุ่มแล้วสีสวยมากเลยครับ

ตอไปก็อีกตัวครับ เป็นน้องชายของเจ้าตัวแรกแต่สีคนละแบบ

Club Member
« ตอบ #76 เมื่อ: 04/04/12, [00:36:07] »

สุดท้ายสำหรับวันนี้สาย c อินโดอีกตัวที่เพาะได้เองนานแล้วเช่นกัน โตเป็นหนุ่มแล้วเช่นกันครับ
Cherax sp bluemoon " deep ocean blue" ครับ หรือบลูมูนสีน้ำเงินเข้มครับ แต่ตอนนี้สีไม่เข้มเท่าไหร่นะครับ
เพราะเพิ่งลอกคาบครับ

วันนี้ up แค่นี้ก่อนนะครับ พบกันใหม่โอกาสหน้า ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ
auifish ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #77 เมื่อ: 04/04/12, [18:39:12] »

เอาฝูงแม่พันธุ์ new red มาโชว์บ้างดิ  รออีเรียนตัวใหม่อยู่น้า
unnock ออฟไลน์
« ตอบ #78 เมื่อ: 05/04/12, [20:51:13] »

[on_055]วันนี้ได้มีโอกาส ไปรับลูกเดสจากพี่มา สีสวยมากครับ ถูกใจมาก + พี่แอบบอกต้นตระกูลแบบว่าไล่พงศวดารได้เรย อย่างเด็ด 555+  [on_042]ทำให้ผมกะเพื่อนรู้ที่มาที่ไปของน้องกุ้ง รู้แนวทางพัฒนาด้วย

ขอเป็นกำลังใจและแอบเชียร์ การพัฒนาสายพันธุ์ของพี่ด้วยครับ [on_019] เพราะหลังจากนี้คงได้มีโอกาสติดตามผลงานของพี่บ่อยๆครับ (เอิ่ม...คงต้องงอกตู้แล้วสินะ) ผมก็ชอบสาย C อินโดเหมือนกันครับ ขอจัดสถานที่ที่เหมาะสมให้ได้ก่อน5+ รับรองเจอกันแน่นอน
เอาบรรยากาศภายในตู้มาฝากนิดนึงครับ

auifish ออฟไลน์
« ตอบ #79 เมื่อ: 05/04/12, [21:34:05] »

โม้อะไรน้องเค้าล่ะเนี่ย แต่อ่ะนะผมว่าzone เหนือ เฮียแกก็อยู่ต้นๆแหละ   เรียนจบจัดให้หนักกว่านี้อีกเนอะอาเฮีย
Bom By Mc Classic ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #80 เมื่อ: 06/04/12, [21:13:42] »

สวย มากคับพี่หน่อง แล้วตอนนี้มีอะไรมังอะคับ
Club Member
« ตอบ #81 เมื่อ: 07/04/12, [23:19:58] »

ขอบคุณมากครับ
วันนี้ขอ up แบบจัดหนักเลยครับ  ไม่ได้ up นานแล้ว ช่วงนี้ปิดเทอมครับ
เริ่มกันเลยครับกับลูกปีศาจแดง โตกันขึ้นมาบ้างแล้วแต่ช้ามากกกกกครับ ดีหน่อยที่เห็นสีก้ามของน้องๆเค้าชัดเจนแล้วครับ เริ่มแดงแล้วครับแรกๆออกดำๆ ถ้าก้ามเขียวจะเป็น maroon นะครับ รูปร่างอื่นๆเหมือนกันเพื่อนๆอย่าสับสนนะครับ

โว้ววว โตขึ้นเยอะเลยเนอะพี เจ้านี่ รอลูกๆมันอีกครอกอยู่นะครับ  ้hahaha ้hahaha
แล้วเห็นว่ามีร้านนำเข้ามาแล้วนิวเรด พี่ได้รับมาเพาะต่อบ้างไหมครับ
Club Member
« ตอบ #82 เมื่อ: 08/04/12, [00:20:18] »

[on_055]วันนี้ได้มีโอกาส ไปรับลูกเดสจากพี่มา สีสวยมากครับ ถูกใจมาก + พี่แอบบอกต้นตระกูลแบบว่าไล่พงศวดารได้เรย อย่างเด็ด 555+  [on_042]ทำให้ผมกะเพื่อนรู้ที่มาที่ไปของน้องกุ้ง รู้แนวทางพัฒนาด้วย

ขอเป็นกำลังใจและแอบเชียร์ การพัฒนาสายพันธุ์ของพี่ด้วยครับ [on_019] เพราะหลังจากนี้คงได้มีโอกาสติดตามผลงานของพี่บ่อยๆครับ (เอิ่ม...คงต้องงอกตู้แล้วสินะ) ผมก็ชอบสาย C อินโดเหมือนกันครับ ขอจัดสถานที่ที่เหมาะสมให้ได้ก่อน5+ รับรองเจอกันแน่นอน
เอาบรรยากาศภายในตู้มาฝากนิดนึงครับ

ขอบคุณมากนะครับ ชอบก็ดีใจครับ ถ้าโตแล้วเอารูปมา up หน่อยนะครับจะขอบคุณมากๆ  [เจ๋ง]
     การที่ได้เห็นลูกกุ้งที่เราเป็นคนเพาะเองกับมือโตขึ้นมาเป็นรุ่นใหญ่ที่แข็งแรง จะสวยหรือไม่สวยก็ตาม หรือจะด้วยเราเลี้ยงเองด้วยหรือไม่ มันก็เป็นความภูมิใจอย่างนึงนะครับ ถ้ายิ่งโตแล้วสวยด้วยแล้ว มันก็ดีใจสุดๆไปเลยครับ  [on_066] (แต่พี่ว่าครอกนี้มันน่าจะสวยอยู่นะ  gossip  ้hahaha )

พี่ว่าเดสเป็นกุ้งที่เราสามารถสร้างเอกลักษณ์ของสายพันธุ์ของเราเองได้นะครับ เพราะในแต่ละครอกจะมีความ
แปรผันในลักษณะต่างๆของตัวกุ้งแต่ละตัวอยู่มากพอสมควร คล้ายพวกปลาหมอครอสบรีด ถ้าเราคัดสายพันธุ์พ่อแม่ที่เราจะเลือกใช้ เราก็จะได้ลูกกุ้งในลักษณะที่เราต้องการต่อครอกในเปอร์เซ็นต์ที่มากขึ้นครับ การรู้ต้นสาย    การเลือกพ่อแม่พันธุ์ตามลักษณะต่างๆที่เราต้องการ รวมถึงการสลับสายบ้าง น่าจะเป็นเรื่องดีนะครับ ตามความคิดของพี่นะ (โม้อะไรนักหนาวะเรา  ้hahaha  ้hahaha)

โม้อะไรน้องเค้าล่ะเนี่ย แต่อ่ะนะผมว่าzone เหนือ เฮียแกก็อยู่ต้นๆแหละ   เรียนจบจัดให้หนักกว่านี้อีกเนอะอาเฮีย

คุณ auifish ก็พูดเกินไปครับ breeder  เก่งๆเค้าก็ยังมีอีกเยอะครับ เพียงแต่ยังอาจไม่ได้เอาผลงานมาโชว์ครับ
ยังไงก็ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ

สวย มากคับพี่หน่อง แล้วตอนนี้มีอะไรมังอะคับ

ลูกกุ้งที่เพาะได้ตอนนี้มีเท่าที่โชว์ครับ อื่นๆขายกินหมดแล้วครับ  ้hahaha และก็มีลูกเดสครับแต่ไม่ได้ลงขายครับ

โว้ววว โตขึ้นเยอะเลยเนอะพี เจ้านี่ รอลูกๆมันอีกครอกอยู่นะครับ  ้hahaha ้hahaha
แล้วเห็นว่ามีร้านนำเข้ามาแล้วนิวเรด พี่ได้รับมาเพาะต่อบ้างไหมครับ

ก่อนอื่นต้องหาพ่อพันธุ์ให้ได้ก่อนครับ ถึงจะมีลุ้นได้ครอกต่อไป  ้hahaha
ที่ไหนนำเข้าอ่ะครับ กระซิบบอกหน่อยซิน้องฟิวส์  gossip

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/04/12, [00:24:35] โดย cheraxlover »
[ Zola maN ] ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #83 เมื่อ: 11/04/12, [06:58:13] »

สวยมากครับ ดูแลดี ขอให้ได้ลูกหลาน เยอะๆครับ
Club Member
« ตอบ #84 เมื่อ: 16/04/12, [15:35:46] »

ลูกปีศาจ ดูเพศได้ยังหนอ ขอให้เป็น ตัวเมียเยอะๆ ฮ่าๆๆๆ คงต้องเอามาครอสกันเองก่อน เพราะยังไม่มีให้สับสาย แต่พอครอสแน่นๆ สายเค้าคงจะหลุดมารูน
Club Member
« ตอบ #85 เมื่อ: 17/04/12, [01:03:05] »

สวยมากครับ ดูแลดี ขอให้ได้ลูกหลาน เยอะๆครับ
ขอบคุณมากครับ  emb01
ลูกปีศาจ ดูเพศได้ยังหนอ ขอให้เป็น ตัวเมียเยอะๆ ฮ่าๆๆๆ คงต้องเอามาครอสกันเองก่อน เพราะยังไม่มีให้สับสาย แต่พอครอสแน่นๆ สายเค้าคงจะหลุดมารูน
ส่วนใหญ่เป็นตัวผู้ครับ เพิ่งจับมาหงายดูเรียงตัวเมื่อ 2 วันนี้เองครับ แต่ถ้าโชคดีกว่าเจ้าพวกนี้จะโตคงน่าจะมีกุ้งนอกนำเข้ามาให้สับสายบ้าง หวังว่าอย่างนั้นนะครับ  emb01

leemzaza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #86 เมื่อ: 25/04/12, [10:07:58] »

มารายงานตัวครับผม  สวัสดีทุกคนครับผม [on_062]
Anda Carp Farm ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #87 เมื่อ: 25/04/12, [12:16:45] »

คุณหน่อง BOT ที่เอามาตอนนั้น ตอนนี้ 1.5 นิ้วแล้ว สีเปลี่ยนเป็นน้ำเงินทุกตัว  ้hahaha จากมาแรกๆ สีออกไปทางน้ำตาล ผมเลี้ยงในตู้ดินนะครับ ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว
Ake@A.Squares.Sanambinnam ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #88 เมื่อ: 25/04/12, [23:13:37] »

คนนี่จัดหนักอีกแล้วคับ
Club Member
« ตอบ #89 เมื่อ: 27/04/12, [17:15:43] »

มารายงานตัวครับผม  สวัสดีทุกคนครับผม [on_062]
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่สมาคมคนรักกุ้งครับ ้hahaha
คุณหน่อง BOT ที่เอามาตอนนั้น ตอนนี้ 1.5 นิ้วแล้ว สีเปลี่ยนเป็นน้ำเงินทุกตัว  ้hahaha จากมาแรกๆ สีออกไปทางน้ำตาล ผมเลี้ยงในตู้ดินนะครับ ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว
1.5 นิ้ว [mo_001] แล้วเหรอครับ ไม่ใช่ 1.5 cm นะครับ โตไวมากกกกกกกกก  [เจ๋ง]
ก็เป็นได้นะครับ แสดงว่าเลี้ยงดีนะครับเนี่ยคุณต๊ะ กุ้งเลยกลายเป็นสีน้ำเงินเลย ของผมที่เก็บไว้ชุดเดียวกันให้กินสาหร่ายดำทุกตัวครับ โตแล้วเอามาup บ้างนะครับ
คนนี่จัดหนักอีกแล้วคับ
จะจัดได้หนักกว่านี้อีกนะครับ ถ้า Asqure นำเข้าพ่อพันธุ์นิวเรดเข้ามา  ้hahaha  ้hahaha  ้hahaha
หน้า: 1 2 3 4 5   ขึ้นบน
พิมพ์