Aqua.c1ub.net
*
  Wed 22/May/2024
หน้า: 1 2 3 4 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Up14-02-56 Cherax sp."Red Brick" ปีศาจแดงแห่งสายนที ฉลองครบหมื่นviewsครับ P.5  (อ่าน 44283 ครั้ง)
boguzz_18 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #30 เมื่อ: 25/04/11, [16:06:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เค้าอดอาหารตาย ไม่ยอมกินอาหารน่ะครับ
 น่าจะเป็นเพราะอากาศร้อนมั้งครับ
ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะซื้อมาตอนหน้าร้อนนะครับ [on_007]
cheraxlover ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 26/04/11, [22:09:00] »

เค้าอดอาหารตาย ไม่ยอมกินอาหารน่ะครับ
 น่าจะเป็นเพราะอากาศร้อนมั้งครับ
ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะซื้อมาตอนหน้าร้อนนะครับ [on_007]
หนอนแดงก็ไม่กินเหรอครับ [งง]
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 17/09/11, [21:23:57] »

วันนี้ขอขุดกระทู้เก่าขอตัวเองขึ้นมาโชว์ผลงานที่รอคอยมานานครับ
ปีศาจแดงตัวน้อยครับ

อันนี้จอมปีศาจแดงครับ หัวหน้าครอบครัวปีศาจและพ่อพันธุ์ตัวเก่งครับ ตัวนี้เคยทำบลูมูนท้องไปแล้วทีนึงครับแต่เสียดายลูกกุ้ง cross breed ไม่เหลือซักตัวเลยครับ เนื่องจากแม่บลูมูนปีกกะละมังออกมาเดินเล่น เห็นอีกทีลูกๆแห้งตายหมดเลยครับ แต่คราวนี้จะไม่ยอมให้เกิดประวัติศาสตร์ซ้ำรอยอีกอย่างแน่นอนครับ

แดงสมชื่อไม๊ครับ

อันนี้นางพญาปีศาจแดงครับ

ค่อยๆจับเธอพลิกดูใต้ท้อง

พบฝูงลูกปีศาจแดงเกาะอยู่ใต้ท้องเธอ ดีใจมากๆครับ รอคอยมานาน

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมครอบครัวปีศาจแดงแห่งสายนทีของผมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/09/11, [21:25:38] โดย cheraxlover »
Prab Prabchana. ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #33 เมื่อ: 17/09/11, [23:21:52] »

[เจ๋ง] ยินดีด้วยครับ
auifish ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 18/09/11, [03:57:59] »

ยินดีด้วยอาเฮีย ได้ไซส์แล้วส่งมากรุงเทพด้วย ขอ 5 ตัว
hYAsInth ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 18/09/11, [08:16:34] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]  อัพ เรื่อย ๆ นะ อยากเห็นเด็ก ๆ ตอนโต  lau01 lau01 lau01 lau01
Ton MiniCray ออฟไลน์
« ตอบ #36 เมื่อ: 18/09/11, [09:01:20] »

ถ้าปล่อยขายเมื่อไหรบอกกันบ้างนะครับ  [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 18/09/11, [23:35:48] »

[เจ๋ง] ยินดีด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
ยินดีด้วยอาเฮีย ได้ไซส์แล้วส่งมากรุงเทพด้วย ขอ 5 ตัว
ได้ แต่เลี้ยงให้รอดละกัน ไม่ใช่เอาไปทำปุ๋ยนะโว้ย die1

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]  อัพ เรื่อย ๆ นะ อยากเห็นเด็ก ๆ ตอนโต  lau01 lau01 lau01 lau01
ถ้ามีเวลานะครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
ถ้าปล่อยขายเมื่อไหรบอกกันบ้างนะครับ  [เจ๋ง]
ไม่รู้จะเหลือซักกี่ตัวอ่ะครับ คงต้องมีตายกันบ้างไม่มากก็น้อย ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

วันนี้แถมรูปลูกเดสที่เพาะเองให้ดูตัวนึงครับ ชื่อน้องแมงป่องดำครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/09/11, [23:47:37] โดย cheraxlover »
BMX Crayfish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 19/09/11, [18:12:26] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]เยี่ยมจริงๆๆคับ  น้อยมากที่จะมีคนเพาะได้   [on_026] [on_026]
จำหน่ายเมื่อไหร่บอกด้วย  เดี๋ยวจะไปสู่ขอ  สัก 1 คู่  อิอิ [on_066] [on_066]
[ Zola maN ] ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #39 เมื่อ: 22/09/11, [22:36:47] »

แจ่มครับ   [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Socos ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #40 เมื่อ: 23/09/11, [08:09:33] »

ยอดเยี่ยมเลยครับพี่หน่อง
ผมเตรียมสู่ขอเลย เหลือไว้ให้บ้างน๊ะครับ อยากได้ 1 คู่ เอาจริงๆน๊ะ
oneone ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 23/09/11, [10:32:12] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 23/09/11, [21:06:41] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]เยี่ยมจริงๆๆคับ  น้อยมากที่จะมีคนเพาะได้   [on_026] [on_026]
จำหน่ายเมื่อไหร่บอกด้วย  เดี๋ยวจะไปสู่ขอ  สัก 1 คู่  อิอิ [on_066] [on_066]
ขอบคุณมากครับ คงรอให้ได้ไซส์ก่อนนะครับ
ขอบคุณมากครับ
ยอดเยี่ยมเลยครับพี่หน่อง
ผมเตรียมสู่ขอเลย เหลือไว้ให้บ้างน๊ะครับ อยากได้ 1 คู่ เอาจริงๆน๊ะ
ขอบคุณมากครับน้องแชมป์ รอให้ได้ไซส์ซัก 1 นิ้วแล้วค่อยว่ากันอีกทีนะครับ บอกตรงๆเลยว่าพี่เองก็ยังไม่มั่นใจเลยว่า
จะเหลือรอดซักกี่ตัว ไม่แน่ถึงตอนนั้นน้องแชมป์อาจเพาะได้เองแล้วก็ได้ครับ เอาใจช่วยนะครับ
ขอบคุณมากนะครับที่เข้ามาชม มาเม้น
Club Member
« ตอบ #43 เมื่อ: 23/09/11, [21:12:48] »

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมกระทู้ผมนะครับ ช่วงนี้ยุ่งๆไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาตอบ ถือเป็นการขอบคุณ วันนี้เลยเอากุ้ง o'tail สีแปลกๆมาให้ชมกันครับ ขอเรียกว่า half black ละกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/09/11, [21:17:34] โดย cheraxlover »
« ตอบ #44 เมื่อ: 25/09/11, [00:11:55] »

หามายั่วกิเลศผมได้ตลอดเลยครับ

กุ้งผมยังไม่เต็มตู้เลย ตอนนี้กำลังรับเพิ่มอยู่ แต่ว่าหายากมากเลย พึ่งจะได้อีรอนโต้มาอีกคู่
คนเลี้ยงสายซีมีน้อยจริงๆ ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้ยากอะไรกว่าพวกพีเท่าไหร่เลย ไม่เข้าใจวัยรุ่น  อย่าลืมเก็บไว้ให้ผมบ้างน๊ะครับ เด็กๆนิวเรดหนะ 

Swede ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #45 เมื่อ: 27/09/11, [16:20:17] »

สวยมากกกครับพี่ สวยอย่างแรง ราคาสูงมากกด้วยสิครับตัวนี้

แล้วลูกๆนิวเรด ไปถึงไหนแล้วครับ
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 02/10/11, [00:08:51] »

หามายั่วกิเลศผมได้ตลอดเลยครับ

กุ้งผมยังไม่เต็มตู้เลย ตอนนี้กำลังรับเพิ่มอยู่ แต่ว่าหายากมากเลย พึ่งจะได้อีรอนโต้มาอีกคู่
คนเลี้ยงสายซีมีน้อยจริงๆ ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้ยากอะไรกว่าพวกพีเท่าไหร่เลย ไม่เข้าใจวัยรุ่น  อย่าลืมเก็บไว้ให้ผมบ้างน๊ะครับ เด็กๆนิวเรดหนะ 

ไม่ได้ยั่วกิเลสนะครับน้องแชมป์ แค่เอาแปลกๆมาแบ่งกันชมเท่านั้นเอง  ้hahaha
    น้องแชมป์นี่ชอบจริงจังนะครับเนี่ย เห็นประกาศรับ up กระทู้อยู่บ่อยๆ  [เจ๋ง]
    จริงๆถ้าจะพูดให้ถูก คนที่เลี้ยงสายc มีไม่น้อยนะครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นเดส ส่วนสายอินโดมีน้อยจริงๆครับ อาจจะเป็นเพราะโตช้า ชอบแอบ แล้วก็มีคนเพาะลูกในซึ่งน่าจะแข็งแรงกว่าลูกนอกออกมาได้น้อยอ่ะครับ แต่กุ้งพวกนี้พี่ว่าสีสรรค์เค้าสวยดีนะครับ มีหลากหลายให้เลือกเลี้ยง และถ้าเลี้ยงเค้าจนคุ้นกับสถานที่หรือรังแล้วเค้าจะโตไวมากเลยนะครับ และก็จะเดินออกมาโชว์ตัวให้เห็นเอง

สวยมากกกครับพี่ สวยอย่างแรง ราคาสูงมากกด้วยสิครับตัวนี้

แล้วลูกๆนิวเรด ไปถึงไหนแล้วครับ
    ที่ชมนี่หมายถึงo'tail half blackใช่ไม๊ครับ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ พี่ว่าตัวนี้ถ้าพูดเรื่องความสวยก็งั้นๆอ่ะครับ เหมือนกุ้งสีตกครึ่งตัว  ้hahaha แปลกมากกว่า พี่ก็ได้จากในเวปนี้แหละครับ ได้มาไม่แพงนะครับ แต่ต้องประมูลปาดคอชาวบ้านมาอ่ะครับ ้hahaha
    ส่วนลูกนิวเรดก็เริ่มลงมาเดินกันบ้างแล้วครับ บางตัวก็ลอกคราบไปบ้างแล้ว แล้วยังไงจะเอามาอับให้ชมกันในโอกาสหน้านะครับ
Colourful Betta ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 02/10/11, [17:03:53] »

กุ้งสวยมากครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
Ch_Kpru_Com m Art ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 04/10/11, [04:34:29] »

emb01 น่าหลงใหล มากเลยครับ
Club Member
« ตอบ #49 เมื่อ: 04/10/11, [22:43:56] »

ที่ชมนี่หมายถึงo'tail half blackใช่ไม๊ครับ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ พี่ว่าตัวนี้ถ้าพูดเรื่องความสวยก็งั้นๆอ่ะครับ เหมือนกุ้งสีตกครึ่งตัว  ้hahaha แปลกมากกว่า พี่ก็ได้จากในเวปนี้แหละครับ ได้มาไม่แพงนะครับ แต่ต้องประมูลปาดคอชาวบ้านมาอ่ะครับ ้hahaha
    ส่วนลูกนิวเรดก็เริ่มลงมาเดินกันบ้างแล้วครับ บางตัวก็ลอกคราบไปบ้างแล้ว แล้วยังไงจะเอามาอับให้ชมกันในโอกาสหน้านะครับ

ใช่ครับผม ก็หมายถึง2อย่างเลยก็ว่าได้ เพราะกระทู้นี้กุ้งสวยทั้งกระทู้เลย

รออุดหนุดลูกๆ นิวเรดอยู่นะครับ  [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
Club Member
« ตอบ #50 เมื่อ: 10/10/11, [01:04:35] »

ก่อนอื่นต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะครับที่ไม่ค่อยได้มา up กระทู้ มีงานยุ่งๆหน่อยอ่ะครับ และ net ที่หอก็ไม่ค่อยแรงด้วยครับต้องรอตอนดึกๆ ก็ง่วงซะก่อน  ้hahaha

กุ้งสวยมากครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
[/quote
ตามร้านใหญ่ๆอ่ะครับ ในเวปนี้ก็มีหลายร้านนะครับ เช่น Asqure , โชกุน(เชียงใหม่) แต่ก็ต้องรอเป็นช่วงๆอ่ะครับ ไม่ได้มีมาตลอด ถ้าสนใจก็ต้องคอยตามดูกระทู้ซื้อขายนะครับ
emb01 น่าหลงใหล มากเลยครับ
ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามาชม
ใช่ครับผม ก็หมายถึง2อย่างเลยก็ว่าได้ เพราะกระทู้นี้กุ้งสวยทั้งกระทู้เลย

รออุดหนุดลูกๆ นิวเรดอยู่นะครับ  [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
ขอบคุณมากๆอีกครั้งนะครับน้อง field สำหรับคำชม ตอนนี้เด็กๆนิวเรดเพิ่งจะลงมาเดินกันครบเองครับ เพิ่งแยกแม่เค้าออกไปเมื่อวาน
Club Member
« ตอบ #51 เมื่อ: 10/10/11, [01:14:07] »

วันนี้พอดีจะเปลี่ยนน้ำว่าที่พ่อพันธุ์อีกตัวครับ เลยเอารูปมาให้ชมกัน
     สภาพแวดล้อมเหลืองหน่อยนะครับ ไม่ค่อยได้เปลี่ยนน้ำ  ้hahaha

ได้มาหลายเดือนแล้วครับเจ้าตัวนี้ อาหารก็กินดี ทั้งอาหารสำเร็จรูป และก็อาหารสด แต่ยังไม่ยอมลอกคราบเลยครับ คิดว่าคงกำลังสร้างก้ามอยู่ใต้เปลือกเพราะตัวนี้เป็นตัวผู้ก้ามใหญ่ที่สุดที่มีครับ จะลอกคราบกันอีกซักทีคงต้องสะสมอาหารเพิ่มขนาดก้ามกันสุดๆไปเลยครับ ้hahaha

ออกมาจากบ้านซะที

อันนี้จับใส่ขันถ่ายรูปครับ

อันนี้รูปเต็มตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/10/11, [22:19:27] โดย cheraxlover »
Club Member
« ตอบ #52 เมื่อ: 10/10/11, [01:17:52] »

สุดท้ายสำหรับวันนี้ครับ แถมรูปพ่อของน้องแมงป่องดำให้ดูกันครับ เป็นลูกครึ่งครับ 5.5 นิ้ว

[บ๊ะบาย] [บ๊ะบาย]
hYAsInth ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #53 เมื่อ: 10/10/11, [16:43:31] »

งาม แต้แต้ [เจ๋ง] [เจ๋ง]
« ตอบ #54 เมื่อ: 10/10/11, [16:47:26] »

แม้ไม่ทาเนย

ลูกๆถึงไหนแล้วครับพี่หน่อง พอมีจำนวนบ้างป่าว คัดเพศได้ยัง  [on_035]
Club Member
« ตอบ #55 เมื่อ: 10/10/11, [21:37:13] »

ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามาชมขอบคุณมากๆอีกครั้งนะครับน้อง field สำหรับคำชม ตอนนี้เด็กๆนิวเรดเพิ่งจะลงมาเดินกันครบเองครับ เพิ่งแยกแม่เค้าออกไปเมื่อวาน
ครับผม สู้ๆครับพี่ ของผมท้อนิดหน่อย ออเร้นทิป สวยที่สุดในบ้านแล้ว ดันตายเพราะลอกคราบไม่ผ่าน [on_024] [on_024]
Club Member
« ตอบ #56 เมื่อ: 10/10/11, [22:33:52] »

ขอบคุณมากๆนะครับ อุตส่าห์เข้ามาติดตามชม แถมช่วยเม้นด้วยตั้ง 2 ครั้งแล้ว ยังไม่รู้จักกันเลย คุณ family crayfish ชื่อจริงอะไรเหรอครับจะได้รู้จักกันไว้ ผมชื่อหน่องนะครับ
แม้ไม่ทาเนย

ถ้าทาเนยแล้วปิ้งสีคงแดงขึ้นอีกนะพี่ว่า นิวเรดอ่ะ ้hahaha

ลูกๆถึงไหนแล้วครับพี่หน่อง พอมีจำนวนบ้างป่าว คัดเพศได้ยัง  [on_035]

ลองนับดูได้แค่ 16 ตัวเองครับ ตอนนี้ยังฝอยมาก ไม่ถึงเซนต์ครับ คัดเพศแน่นอนครับ.....ไม่ได้ชัวร์ๆ ้hahaha
ครับผม สู้ๆครับพี่ ของผมท้อนิดหน่อย ออเร้นทิป สวยที่สุดในบ้านแล้ว ดันตายเพราะลอกคราบไม่ผ่าน [on_024] [on_024]
[quote author=field000

ไม่ต้องท้อครับน้อง field  พี่เองก็สูญเสียมาเยอะครับ เยอะมากกกก..... cryingrun

การลอกคราบไม่ผ่านของกุ้งสาย c อินโดมาได้จากหลายสาเหตุนะครับ ถ้ายังไงลอง pm มาเล่าให้พี่ฟังบ้างก็ได้ครับ เผื่อจะได้ช่วยกันหาสาเหตุ แล้วหาทางป้องกันกับกุ้งตัวใหม่ที่จะรับมาเลี้ยงต่อไปครับ emb01
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/10/11, [22:37:47] โดย cheraxlover »
Ton MiniCray ออฟไลน์
« ตอบ #57 เมื่อ: 11/10/11, [13:02:22] »

วันนี้พอดีจะเปลี่ยนน้ำว่าที่พ่อพันธุ์อีกตัวครับ เลยเอารูปมาให้ชมกัน
     สภาพแวดล้อมเหลืองหน่อยนะครับ ไม่ค่อยได้เปลี่ยนน้ำ  ้hahaha

ได้มาหลายเดือนแล้วครับเจ้าตัวนี้ อาหารก็กินดี ทั้งอาหารสำเร็จรูป และก็อาหารสด แต่ยังไม่ยอมลอกคราบเลยครับ คิดว่าคงกำลังสร้างก้ามอยู่ใต้เปลือกเพราะตัวนี้เป็นตัวผู้ก้ามใหญ่ที่สุดที่มีครับ จะลอกคราบกันอีกซักทีคงต้องสะสมอาหารเพิ่มขนาดก้ามกันสุดๆไปเลยครับ ้hahaha

ออกมาจากบ้านซะที

อันนี้จับใส่ขันถ่ายรูปครับ

อันนี้รูปเต็มตัวครับ

พูดได้คำเดียวเลยครับ...... แหล่ม  [กู้ดครับ!]
Club Member
« ตอบ #58 เมื่อ: 12/10/11, [16:01:33] »

พูดได้คำเดียวเลยครับ...... แหล่ม  [กู้ดครับ!]
ขอบคุณมากครับคุณต้น พิจิตรเป็นไงบ้างครับเรื่องน้ำท่วม
Club Member
« ตอบ #59 เมื่อ: 12/10/11, [21:57:29] »

อ้างถึง
ไม่ต้องท้อครับน้อง field  พี่เองก็สูญเสียมาเยอะครับ เยอะมากกกก..... cryingrun

การลอกคราบไม่ผ่านของกุ้งสาย c อินโดมาได้จากหลายสาเหตุนะครับ ถ้ายังไงลอง pm มาเล่าให้พี่ฟังบ้างก็ได้ครับ เผื่อจะได้ช่วยกันหาสาเหตุ แล้วหาทางป้องกันกับกุ้งตัวใหม่ที่จะรับมาเลี้ยงต่อไปครับ emb01
ครับผม PM ไปเล่าๆ กันแล้วครับ ผมก็คิดว่า มันคงสะสมอาหารไม่พอ

ปล.ลูกๆ นิวเรด ไซต์ 2CM ยังครับ

หน้า: 1 2 3 4 5   ขึ้นบน
พิมพ์