Aqua.c1ub.net
*
  Tue 21/May/2024
หน้า: 1 2 3 4 ... 22   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพกุ้งสวยงาม ตั้งแต่2010 บลูเพิร์ล เดส เพอเพิล  (อ่าน 183070 ครั้ง)
top_turtle ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 27/11/10, [20:30:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยอ่ะครับ อ่านแต่คู่มือเลี้ยงเคร คงไม่มีเขียนแน่นอนเรื่องพวกนี้
ผมดันไปซื้อแบบไม่มีฝาปิดมาด้วยน่ะสิ แต่กุ้งผมยังไซส์ 2 นิ้วเองครับ

ขอบคุณมากกกกกกกกก ที่สุดครับ
1141 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 27/11/10, [23:26:02] »

ดูมันจะชอบกุ้งฝอยต้มมากเลย เห็นบางตัวหยิบที่ 2-3 ชิ้นเลย

ต้องลองให้ที่บ้านกินบ้างละ [on_055]
Akkarrapat P. ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #32 เมื่อ: 28/11/10, [02:41:49] »

ทำให้อยากเลี้ยงมาก ๆ เลยครับ . . . ชอบตู้และวิธีการจัดวางในบ้านมาก ๆ เก็บเงินได้คงได้เลี้ยงเจ้าตัวนี้มั่ง ^ ^
chalit.pk ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #33 เมื่อ: 28/11/10, [14:00:19] »

จัดเป็นระเบียบดีจังคับ
กุ้งก็สวยๆทั้งนั้นเลย
 [เจ๋ง]
ณัฐ Yabby House ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #34 เมื่อ: 28/11/10, [14:45:15] »

วันนี้เอาสาวน้อยบลู เพิร์ล  สมาชิกตัวใหม่ของบ้าน ณัฐ เครฟิช   เพิ่งไปรับตัวมาเมื่อวานนี้ค่ะ  เพิ่งแตกเนื้อสาว

ยังเวอร์จิ้นอยู่ค่ะ   ยังไม่ได้ตั้งชื่อให้เลยค่ะ   เรียบร้อย  น่ารักจริง ๆ กินก็เรียบร้อย  ไม่มีกะโต๊ก กะต๊าก  เหมือน

สาว ๆ ที่บ้านเลย    ้hahaha  

ดูเวลาเธอกินสิคะ  เรียบร้อยมาก ๆ จริง ๆค่ะ  ไม่มีกระจุยกระจาย  น่ารักมาก ๆ กุลสตรีจริง ๆ  ้hahaha

<a href="http://www.youtube.com/v/4m3UXbxTodk" target="_blank">http://www.youtube.com/v/4m3UXbxTodk</a>

นี่เป็นตู้เค้าค่ะ  ให้อยู่ตัวเดียวไปก่อนเดี๋ยวค่อยหายาหยีมาให้

และก็ต่อเนื่องจากเมื่อวาน  หลังจากที่เจ้าพวกสามนิ้วซัดกุ้งฝอยต้มไปแล้ัวจนอิ่มแปร้ละ  ทีนี้ก็พักผ่อน

หย่อนใจอย่างสบายอารมณ์ค่ะ   พฤติกรรมเหมือนสิงโตมาก ๆ กินอิ่มแล้วนั่ง  ไม่ก็นอนรวมกันเป็นฝูง

แล้วก็ทำความสะอาดเนื้อตัว   เจ้าพวกนี้สิงโตน้ำชัด ๆ    ้hahaha

<a href="http://www.youtube.com/v/jYCLQ2HPqp0" target="_blank">http://www.youtube.com/v/jYCLQ2HPqp0</a>

ตู้ต่อไปเป็นตู้สำหรับเจ้าพวกสโนว์หนุ่ม ๆ เค้าอยู่กันค่ะ  เจ้านี่ลอกคราบทีหลังเพื่อน ๆ ฟื้นขึ้นมาได้ก็ซัด

คราบตัวเองซะเกลี้ยงดีจัง

<a href="http://www.youtube.com/v/ASOViVNLeD0" target="_blank">http://www.youtube.com/v/ASOViVNLeD0</a>

ตู้ต่อไปก็เป็นตู้ของนายโทรุ  สุดหล่อของเราค่ะ  เจ้านี่แตกเนื้อหนุ่มแล้ว  รูปร่างเริ่มเป็นหนุ่มเต็มตัว  ลักษณะ

ของรูปร่างดูจะใกล้ๆ กับ พ่อมาร์ลี่ของเค้ามากทีเดียวค่ะ  ลำัตัวเล็ก ๆ โตที่หัวกับก้ามเป็นหลัก    [เจ๋ง]

ตู้ต่อมาเป็นเหล่าเดสทรัคเตอร์  ลอกคราบพร้อมกันเลย  โตเร็วได้ใจจริง ๆ ค่ะ    [on_062]

ถัดมาเป็นตู้ของเหล่าบลู เพิร์ล  น้อย ๆ คลิปนี้อยู่กันอย่างสงบสุขดีค่ะ  ก็ปกติไม่มีอะไร

<a href="http://www.youtube.com/v/pLrAxJINz0E" target="_blank">http://www.youtube.com/v/pLrAxJINz0E</a>

ทีนี้มาดูความวุ่นวายหลังจากใส่กุ้งฝอยต้มลงไป  ความโกลาหลก็บังเกิดทันที    [on_026]

<a href="http://www.youtube.com/v/4gPSZT0hotw" target="_blank">http://www.youtube.com/v/4gPSZT0hotw</a>

วันนี้ก็พอแค่นี้ก่อนนะคะ  เดี๋ยวคิวถัดไปจะเป็นคิวของเจ้าเด็กดำมาโชว์บ้างค่ะ    [on_055]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/11/10, [14:53:40] โดย ณัฐ เครฟิช »
Bulioapq ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #35 เมื่อ: 28/11/10, [15:43:55] »

1ปีผ่านไป  [เจ๋ง] ความสำเร็จในการเพาะบูลเพิลก็บังเกิด
ไปดูกระทู้เก่า ตั้งแต่มีบูลเพิล 2ตัว ตอนนี้  [mo_001] ดีใจด้วยครับพี่ณัฐ [กู้ดครับ!]
Tao Rayong Hi ออฟไลน์
« ตอบ #36 เมื่อ: 28/11/10, [18:41:56] »

บ้านหลังสีเขียวๆ ๆ นี้ สวยดีน่ะครับพี่ณัฐ ใช้อะไรทำอ่าๆ ๆ อยากได้อีกแล้ว อิอิ
Club Leader
« ตอบ #37 เมื่อ: 28/11/10, [20:22:02] »

1ปีผ่านไป  [เจ๋ง] ความสำเร็จในการเพาะบูลเพิลก็บังเกิด
ไปดูกระทู้เก่า ตั้งแต่มีบูลเพิล 2ตัว ตอนนี้  [mo_001] ดีใจด้วยครับพี่ณัฐ [กู้ดครับ!]

ขอบคุณค่ะ   มันต้องทำแบบเล่นไม่เลิกแบบนี้แหละค่ะ  ถึงจะสำเร็จ  ถ้าท้อง่าย ๆ คงไม่มีวันนี้ค่ะ

กว่าจะมาถึงตรงนี้ได้  ทั้งผิด ทั้งพลาดสารพัดค่ะ  เหนื่อยค่ะ  แต่ไม่ถอยเดินหน้าต่อไป    [เจ๋ง]

บ้านหลังสีเขียวๆ ๆ นี้ สวยดีน่ะครับพี่ณัฐ ใช้อะไรทำอ่าๆ ๆ อยากได้อีกแล้ว อิอิ

บ้านหลังคามุงจากนี้หรอคะ  ง่ายมากค่ะ  ตระกร้าอันละ 10  บาท  มาตัดแล้วก็ยึดให้เป็นทรงแบบนี้ค่ะ

ตะกร้าอันละ 10  บาท  ทำได้หลายหลังค่ะ   ้hahaha
top_turtle ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 28/11/10, [23:10:40] »

บลูเพิล กับ เดส ต่างกันยังไงเหรอครับ พวกสีฟ้าๆนี่มีเยอะอ่ะ ลายตา [on_008]
Club Leader
« ตอบ #39 เมื่อ: 29/11/10, [17:03:05] »

บลูเพิล กับ เดส ต่างกันยังไงเหรอครับ พวกสีฟ้าๆนี่มีเยอะอ่ะ ลายตา [on_008]

ระหว่างสองอย่างนี้มีข้อแตกต่างกันหลายจุดค่ะ  ลองไปหากระทู้่เก่าในหน้าถามตอบอ่านดูค่ะ  มีคนโพสท์ไว้แล้ว  มีภาพประกอบด้วย  อ่านแล้วเข้าใจง่ายค่ะ   [on_018]
Prab Prabchana. ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #40 เมื่อ: 29/11/10, [18:19:22] »

ระหว่างสองอย่างนี้มีข้อแตกต่างกันหลายจุดค่ะ  ลองไปหากระทู้่เก่าในหน้าถามตอบอ่านดูค่ะ  มีคนโพสท์ไว้แล้ว  มีภาพประกอบด้วย  อ่านแล้วเข้าใจง่ายค่ะ   [on_018]

ภาพหาย  036
Club Leader
« ตอบ #41 เมื่อ: 29/11/10, [19:17:01] »

ภาพหาย  036

อ้าวหายไปไหนล่ะ  รีบไปตามกลับมาด่วนน้อง   [on_026]
Club Leader
« ตอบ #42 เมื่อ: 29/11/10, [19:31:34] »

วันนี้ตามคิวค่ะ   เป็นเหล่าเจ้าเด็กดำที่บ้าน   ตอนนี้ตัวโตขึ้นมาก  ก้ามกลมสวยกันทุกหน่อค่ะ  ถึงจะโตช้าหน่อย

แต่ก็มีความสวยน่ารัก  ในตัวค่ะ   มีเสน่ห์ไปอีกแบบ  มาชมกันเลยภาพเยอะหน่อยนะคะ   ไม่ได้ถ่ายภาพเค้าซะนาน

พอถ่ายได้ก็มันมือไปหน่อยค่ะ

ตู้นี้เป็นหินนิลดำค่ะ  ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยถ่ายรูปไม่ได้เลยค่ะ

ส่วนภาพนี้เป็นตู้ใช้กรวดแม่น้ำค่ะ  สวยดีเหมือนกันนะคะ  ถ่ายรูปได้ง่ายด้วยค่ะ

เดี๋ยวมาอัพเดตตัวอื่น ๆ กันใหม่ค่ะ    [บ๊ะบาย]

« ตอบ #43 เมื่อ: 29/11/10, [19:36:51] »

น่ารักได้อีกน่ะเนี้ย ๆ ๆๆ

เห็นแล้วเกิด กิเลส xxx2 xxx2
mu ออฟไลน์
« ตอบ #44 เมื่อ: 29/11/10, [20:26:21] »

มันกินกุ้งต้มด้วยเหรอครับพี่
Club Leader
« ตอบ #45 เมื่อ: 29/11/10, [20:50:08] »

น่ารักได้อีกน่ะเนี้ย ๆ ๆๆ

เห็นแล้วเกิด กิเลส xxx2 xxx2

ตอนเอามาเลี้ยงแรก ๆ ก็เฉย ๆ นะคะ  ไม่คิดว่าลอกคราบพอตัวเริ่มโตแล้วก้ามจะสวยขนาดนี้    emb01

มันกินกุ้งต้มด้วยเหรอครับพี่

กินค่ะ  กุ้งฝอยต้ม  แครอทต้ม  กินหมดค่ะ

[on_055]
Club Leader
« ตอบ #46 เมื่อ: 30/11/10, [19:26:25] »

วันนี้เป็นคิวของเจ้าแอพพริคอต  รับมาอยู่สองเดือนได้แล้วค่ะ  แต่ไ่ม่เคยได้ถ่ายรูปเค้าสักที  ตอนแรกรับมา

หลายตัวอยู่เหมือนกันค่ะ  ตอนนี้เหลือแค่คู่เดียวแล้วค่ะ  ลูกค้ามาบ้านเห็นสวยดีก็เลยแบ่งไปเลี้ยงเลยอยู่กัน

สองตัวแค่นี้เอง   

ตัวนี้เป็นตัวเมียค่ะ  สีเข้มกว่าตัวผู้

ตัวหลังนั่นเป็นตัวผู้ค่ะ  สีจะจืดกว่า  แต่ก้ามใหญ่กว่าตัวเมีย

ส่วนรายต่อไปก็เห็นเหล่า  เดสที่บ้าน   ตอนนี้ตัวโตกันแล้ว   ต้องหาคู่ให้ซะหน่อยแล้ว   [เจ๋ง]

มีแต่ตัวเมียทั้งสองนางเลย

ส่วนเจ้านี่ตัวผู้แต่ตัวยังเล็กอยู่เลย  ถ่ายคู่กับแท้งค์เมทเค้าค่ะ

ภาพนี้อวบอั๋นมากค่ะ   กลมไปทั้งตัว   ้hahaha

เหล่าเจ้าเดสพวกนี้ตอนรับมาแรก ๆ สีหลากหลายมากค่ะ  เลี้ยงไปเลี้ยงมา  สีเหมือนกันหมดทุกตัวเลย   [งง]

สงสัยจะเป็นเพราะสภาพแวดล้อม    [on_055]

ellemix ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 30/11/10, [19:37:51] »

น่าเอาเด็กดำมาลง ตลาดกุ้งเกรด เอ นะ  [เจ๋ง]
« ตอบ #48 เมื่อ: 30/11/10, [19:46:28] »

โอ้ยยย เดส สวยอ่ะพี่ณัฐๆ  ๆ

แบ่งๆ ๆ ๆ อิอิ
kfish ออฟไลน์
« ตอบ #49 เมื่อ: 30/11/10, [22:12:37] »

เย้ๆ [on_055]ในีท่สุดเด็กดำก็มาแล้ว
ทำไมไม่เห็นหลบเหมือนที่บ้านเลยเศร้า cryingrun
จะดูก็ต้องมานั่งปิดไฟหมดบ้านละค่อยเอาไฟฉายมาส่องดู
Club Leader
« ตอบ #50 เมื่อ: 01/12/10, [08:33:49] »

น่าเอาเด็กดำมาลง ตลาดกุ้งเกรด เอ นะ  [เจ๋ง]

กำลังคิดอยู่เหมือนกันค่ะ   emb01

โอ้ยยย เดส สวยอ่ะพี่ณัฐๆ  ๆ

แบ่งๆ ๆ ๆ อิอิ

อันนี้มีน้อยค่ะ  ขอเก็บก่อนละกัน   ้hahaha

เย้ๆ [on_055]ในีท่สุดเด็กดำก็มาแล้ว
ทำไมไม่เห็นหลบเหมือนที่บ้านเลยเศร้า cryingrun
จะดูก็ต้องมานั่งปิดไฟหมดบ้านละค่อยเอาไฟฉายมาส่องดู

ตอนแรก ๆ ที่ซื้อมาตัวเล็ก ๆ เค้าก็หลบค่ะ  แต่ช่วงนี้เค้าลอกคราบตัวเริ่มโตแล้ว  เริ่มซ่าค่ะ  ไม่ค่อยหลบ

มากนักเหมือนตอนตัวเล็ก ๆ ค่ะ  ที่สำคัญก้ามสวยมากจริง ๆ ค่ะ    [เจ๋ง]

loveStory "ฉันรักเธอ" ออฟไลน์
« ตอบ #51 เมื่อ: 01/12/10, [15:38:39] »

ซักววันบลูเพิลจะมาอยู่ยะลากับบอล [on_018]
Prab Prabchana. ออฟไลน์
« ตอบ #52 เมื่อ: 01/12/10, [18:30:41] »

เตรียมตัวโดนพรากพรหมจรรย์ได้เลยครับ  ้hahaha
Club Leader
« ตอบ #53 เมื่อ: 01/12/10, [19:40:16] »

ซักววันบลูเพิลจะมาอยู่ยะลากับบอล [on_018]

น้องเพิร์ล บอกว่าอยากไปใจจะขาด   ้hahaha

เตรียมตัวโดนพรากพรหมจรรย์ได้เลยครับ  ้hahaha

น้องกุ้งบอกว่ารอเจ้าบ่าวอยู่ค่ะ   [on_026]   มาเมื่อไหร่พร้อมเสียสาวแล้วค่ะ    [เจ๋ง]

Club Leader
« ตอบ #54 เมื่อ: 01/12/10, [20:01:49] »

อยากอวดสาวน้อยรายนี้ค่ะ  เธอร่าเริง  น่ารักมาก  ยังไม่ได้ตั้งชื่อให้เลย  เดี๋ยวกะว่าจะลองจับคู่ให้เธอซะหน่อย

ขออาหารเก่งซะด้วยนะคะ  น่ารักมาก ๆ   emb01

[ตกหลุมรัก]
boguzz_18 ออฟไลน์
« ตอบ #55 เมื่อ: 01/12/10, [21:09:55] »

เด็กดำที่ว่า คือสายพันธ์ุ อะไรหรอครับ
kfish ออฟไลน์
« ตอบ #56 เมื่อ: 01/12/10, [22:10:54] »

เด็กดำที่ว่า คือสายพันธ์ุ อะไรหรอครับ
ขอตอบแทนละกันนะคะเด็กดำคือ แบล๊คออเร้นเทลค่ะ
(ไม่รู้เขียนถูกรึเปล่า)
Club Leader
« ตอบ #57 เมื่อ: 02/12/10, [11:19:19] »

ขอตอบแทนละกันนะคะเด็กดำคือ แบล๊คออเร้นเทลค่ะ
(ไม่รู้เขียนถูกรึเปล่า)

ถูกต้องค่ะ  แบล็ค ออเร้นเทล  หรือแบล็ค ล็อปเตอร์  หรือแบล็ค ทิป  คือเตัวเดียวกันค่ะ  แต่เจ้าตัวนี้

สีเค้าสามารถเปลี่ยไปตามสภาพแวดล้อมได้ค่ะ  ตัวที่เป็นสีน้ำเงินบางคนเรียก เพอ เพิล  ก็มีค่ะ    [on_055]
เด็กผี ออฟไลน์
« ตอบ #58 เมื่อ: 04/12/10, [02:52:14] »

ไม่เห็นมีตัวไหนสวยเลย

ต้อง มาร์ลี่ เท่านั้นนนนนน   [on_018]

ว่าแต่ กรองนอกของพี่ณัช ใช้ของอะไรอ่ะครับ ว่ากลับบ้านไปจะหากรองนอกสักตัว
beetle ออฟไลน์
« ตอบ #59 เมื่อ: 04/12/10, [11:46:33] »

เห็นแล้ว อยากได้เพอเพิลเลยครับ เหอๆ
หน้า: 1 2 3 4 ... 22   ขึ้นบน
พิมพ์