Aqua.c1ub.net
*
  Fri 24/May/2024
หน้า: 1 ... 3 4 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Private Bee Diary: กุ้งไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก (15/12/11)  (อ่าน 30989 ครั้ง)
Beeable ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #120 เมื่อ: 22/12/11, [10:44:38] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอจะสอนหน่อยได้มั้ยครับ ว่ากุ้งที่สีตกตอนปิดไฟเนี่ย มันเป็นยังไงครับ พอจะมีรูปให้ดูมั้ยครับ ผมนึกภาพไม่ออกอ่ะครับ  [งง]

เหมือนกุ้งที่สีผิวไม่สม่ำเสมอกันหนะครับ ใสบ้างขาวบ้าง ในช่วงตอนที่ดับไฟไปแล้วพักใหญ่ๆ เหมือนไม่ได้ทาครีมกันแดด ถ้าลักษณะที่ดีต้องเป็นกุ้งที่สีเหมือนสิควิดเปเปอร์ครับ ซึ่งผมยังห่างไกลจากจุดนั้น  036 แต่ก็ยังไม่ยอมแพ้ครับ จะยังพัฒนาต่อไปครับ ถ้าเขียนแบบนี้อาจจะไม่เห็นภาพนะครับ บอกตรงๆว่าต้องลองสังเกตุเอานะครับ ผมอาศัยสังเกตุเอาทุกวันจนเรียนรู้ได้หนะครับ เพราะตู้มันอยู่ในห้องนอน เลยเห็นทุกวัน  [on_026]

กระโดดข้ามไปได้ไกลมากเลยคับผมไม่ได้มาดูแปปเดียวผมสู้ยอมแพ้เลยเก่งจังคับกุ้งสวยๆเต็มตู้เลย [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
ปล.ครั้งนี้ผมคงต้องขอหั้ยช่วยผมบ้างล่ะผมยังไม่เข้าขั้นเลย [on_024] [on_024]

ขอบคุณครับเสี่ยผมยังสู้ไม่ได้หรอกครับคุณป้อม กุ้งคอนหวัน มีหมกเม็ดเยอะนะครับ แอบรู้ ฮี่ๆ  n032

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/12/11, [10:46:22] โดย Beeable »
หน้า: 1 ... 3 4 5   ขึ้นบน
พิมพ์