Aqua.c1ub.net
*
  Sat 04/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ภพครับ peacock goby ที่ผมไปซื้อมาอ่ะคับ  (อ่าน 1434 ครั้ง)
1984 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 29/09/07, [23:50:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือมันกินอาหารเม็ดได้ใช่ป่ะคับ ผมให้มันกิน tetra bit มันก็มาด้อมด้อมมองมอง เหมือนมันไม่ค่อยสนใจเลยอ่ะคับ  con01
แต่ผมก็นั่งดูมันอยู่นานนะคับ รู้สึกว่ามันก็หิวอยู่เหมือนกันเพราะมันมองยาโมโตะตาเป็นมันเลย die1
เลยอยากรู้ว่าที่ร้านให้อะไรมันกินอ่ะคับ เผื่อว่าผมจะได้ไปหาให้มันกินมั่ง กลัวมันอดตาย
ในตู้ปลามีแต่ otto 5, yamato 9, ปักเป้ากินหอย 1
อ๋อ ปลาสวยดีคับ ไม่ค่อยทะเลาะกันด้วย coo01
ช่วยตอบเร็วหน่อยนะคับ ขอบคุณมากมากคับ
Aquality ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/09/07, [01:55:33] »

คงต้องใช้เวลาปรับตัวซักพักครับ โดยปรกติเจ้าตัวนี้ตระกละใช้ได้เลย ให้อะไรก็กิน คงตกใจอยู่มั้งครับ
ที่ร้านให้Tetra min ทั้งแบบแผ่นและแบบเม็ดครับ
ไม่ต้องเป็นห่วงหรอกครับ ปลาสามารถอดอาหารได้หลายวัน หิวเมื่อไหร่ก็กินกุ้งยาโมโต๊ะ เฮ้ย...Tetra Bitเองหละครับ hide1
1984 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/09/07, [23:30:29] »

ขอบคุณมากคับ ตอบเร็วดีจัง Love
แล้วจะรอดูต่อไปนะคับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์