Aqua.c1ub.net
*
  Sat 04/May/2024
ห้อง คุยเรื่องตู้ทะเล ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
พูดคุย สอบถามเกี่ยวกับการดูแลตู้ทะเล การเลี้ยงปลาทะเล, ก้นตู้ต่างๆ
หน้า: 1 ... 112 113 114 115 116 ... 154   ลงล่าง
หัวข้อ
Photography : รู้หรือไม่ น้ำทะเล 1 หยด มีสิ่งมีชีวิตอยู่กี่ตัว ภาพถ่ายของน้ำทะเลที่คุณอาจไม่เคยเห็น
ระดับนำ้ในสกิมเมอร์ NAC 7 กี่นิ้วเหมาะสมคับ
ปั้มน้ำยิงผ่านคอยล์กระบอก 1 แรง ตู้ 60" ใช้ปั้มตัวไหนดี
เกี่ยวกับโอโซนครับ
อยากรุ้ว่าแถว ท่าพระ มีร้านขายปลาทะเลไหมครับ
ยอสอบถามเรื่องการตีเกลือหน่อยครับ
เติม Kh Coraline Gro ของ RedSea ลงไป เกิดเป็นเหมือนฝุ่น ผลึก ตะกอนขาวๆ ปกติไหม
No2 ไม่ลงซักที
สกริมเมอร์ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
ชิลเลอร์ทำงาน 3 นาทีตัด 10 นาที ปกติมัย
ตัวอะไรมาเกาะที่กระจก
ตู้ทะเลสำเร็จรูปมีร้านไหนขายบ้างครับ
มี งบอยู่ 1500 อยากเลี้ยงปลาทะเล ครับ
แนะนำปลาดาวทีครับ
เพาเวอร์บราว ร่าเริงผิดปกติ ครับ มันเป็นอะไร
เรื่องไฟ MH??
เอาตู้มาให้ติชมครับ อยากรู้ตรงสกิมเมอร์เพิ่มเติมครับ
อายุพวก tester ต่างๆ
อยากถามว่า ไฟ LED 150W เลี้ยงก้นตู้พอไหมครับ
โคมของ UFO
calcium reactor
ไข่ปลาหมึก ร่อนครับ
ถามเรื่อง การแฟรก หน่อยครับ
เจิลแคระคับ
Test แอมโมเนีย,ไนไตรท์,ไนเตรท, ph, Kh ของ Redsea sale 400 บาท!!!!
คือตัวอะไรครับ
Uv ยี่ห้อไหนดีครับ
รบกวนถามเรื่องจำนวนปลาในตู้ครับ 36 นิ้ว
รบกวนสอบถามสาย sensor ของ Temp Control W-TCS
ขอคำชี้แนะด้วยกับ เรื่องอุณหภูมิ
เวลาที่ปลาอยู่ในถุงครับ
จุดขาว กับ ยารักษา ใน ตู้ปะการัง
ที่สวน ร้านไหนมีEpo Puttyขายบ้างครับ
ใชัหินตายรันน้ำ พอด จะเกิดมั้ยคับ
สาหร่ายพวงองุ่น มีอะไรขาวๆ ยุ้บ ยั้บ เตมเลยมันคืออะไรครับ
เเนะนำเรื่องไฟหน่อยครับ
น้ำเย็นที่ออกจากชิลเลอร์ ควรยิงขึ้นตู้หลักเลยไหมครับ
บลูแท็งอาการแปลกๆ
จะเปิดตู้ทะเลมือใหม่ ขอคำแนะนำคับ
เราสามารถใช้ สาหร่ายวากาเมะ เลี้ยงปลาตระกลูแทงค์ได้ไหมครับ
กาวแบบนี้ติดปะการังได้มั๊ยครับ
ระบบกรอง...ล้วนๆ
ใครเลี้ยงกัลปังหาบ้างครับ
อยากได้ร้านขายหินเป็นที่พร้อมลงตู้เลย ใครมีร้านแนะนำบ้างครับ
มือใหม่ สอบถามการจัดตู้ , แฟรก คืออะไร คำถามมือใหม่มากมาย
คลายความร้อนให้ตู้ทะเลของท่าน(เสริมตู้พัดลม)
ปกติไป JJ จอดรถไหนกันครับ
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เรื่องแอนนมสาว
หาความรู้เพื่อสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต
สอบถามหน่อยครับ เอาของอ่อนมาลงแล้วแบบว่ามันหดไปเรื่อยๆ
หน้า: 1 ... 112 113 114 115 116 ... 154   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home