Aqua.c1ub.net
*
  Sat 18/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จำหน่ายหนังสือและ E-Book เกี่ยวกับกุ้งสวยงาม สำหรับร้านค้าและผู้สนใจจ้า  (อ่าน 12897 ครั้ง)
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« เมื่อ: 16/01/14, [20:13:03] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

*** ทาง Admin ขออนุญาตลงลิงค์จำหน่าย E-book และ หนังสือเล่ม เกี่ยวกับการเลี้ยงกุ้งเครย์ฟิชสวยงามหลากหลายชนิด รายละเอียดดังต่อไปนีครับ ***

บทคัดย่อ :

กุ้งเครย์ฟิช สาย Cherax จากพื้นที่ออสเตรเลีย นับเป็นกุ้งเครย์ฟิชสวยงามที่ได้รับความนิยมในการเข้ามาเลี้ยงในประเทศไทยบางสายพันธุ์ก็ได้เข้ามาเป็นเวลานานแล้ว และได้รับความนิยมในการเลี้ยงไปในหลากหลายพื้นที่ในประเทศไทย เช่น กุ้งก้ามแดง และ ก็มีบางชนิดที่เริ่มจะเข้ามามีบทบาททั้งในวงการกุ้งสวยงาม และ กุ้งเศรษฐกิจ มากขึ้นเรื่อยๆเช่น กุ้ง เดสทรัคเตอร์ ( Cherax destructor ) และกุ้งบลูเพิร์ล( Cherax albidus ) ที่ยังคงเป็นกุ้งสวยงามที่ได้รับความชื่นชอบเป็นลำดับต้นๆอีกชนิดหนึ่ง และ หลายชนิดก็ยังถือว่าเป็นกุ้งเครย์ฟิช ที่หาได้ยาก ที่ครั้งหนึ่งเคยมีการนำเข้ามาในประเทศไทยแต่ปัจจุบันไม่ได้มีการนำเข้ามาแล้ว หรือ นานๆครั้งถึงจะมีเข้ามาจำหน่ายเช่น กุ้งแบล็ค เจ็ต (Cherax preissii ) หรือ กุ้งเครย์ฟิช อิเล็คทริค บลู( Cherax cainii ) เป็นต้นซึ่งแต่ละชนิดนั้น ล้วนแต่มีความน่าสนใจเฉพาะตัว มากทีเดียวครับ โดยที่ยังไม่นับ กุ้งบลู ล็อบสเตอร์ หรือกุ้งเรนโบว์ ( Cherax quadricarinatus) ที่มีการเพาะเลี้ยงอยู่ในประเทศไทยเรา มาเป็นเวลาหลายปีแล้วและเป็นกุ้งเครย์ฟิช ที่พบเห็นการเพาะเลี้ยงได้มากที่สุดอีกชนิดหนึ่งในประเทศไทยเราครับ

ลิงค์จำหน่าย

https://www.ookbee.com/Embed?pid=5879e5a4-a594-4527-8f99-14b40bc6b130&type=book&affiliateCode=8f9f00947d9b4a5a9da11b377f64e359

------------------------------------------------------------------------------

บทคัดย่อ :

ปัจจุบันการเลี้ยงกุ้งสวยงามได้รับความนิยมมากขึ้นเรื่อยๆ มีสายพันธุ์ของกุ้งสวยงามเข้ามาจำหน่ายในเมืองไทยมากมายหลายพันธุ์อย่างที่ ไม่เคยมีมาเป็นเวลาหลายปีก่อนหน้านี้ อย่างไรก็ตาม ก็ยังมีกุ้งเครย์ฟิช สาย Cherax แห่งปาปัวนิวกินี ที่เป็นกุ้งเครย์ฟิช ที่มีการนำเข้ามาจำหน่ายในประเทศไทย มาในช่วงก่อนหน้านี้หลายปีแล้ว แม้ว่าจะมีบางช่วงที่ตลาดซบเซาไปบ้าง แต่ก็ยังมีเข้ามาจำหน่ายเป็นระยะๆ เสมอมา มากบ้าง น้อยบ้างต่างๆกันไป แต่ความมีเสน่ห์และความสวยงามของกุ้งในสายนี้ ยังคงอยู่ในความชื่นชม ของบรรดาผู้เลี้ยงกุ้งเครย์ฟิชสวยงาม ในเมืองไทย และ ในโลกใบนี้เสมอมาครับ. ในหนังสือชนิดนี้ ท่านจะได้ทราบถึงรายละเอียดเกี่ยวกับกุ้งเครย์ฟิชสาย Cherax แห่งปาปัวนิวกินี ในชนิดพันธุ์ที่ได้รับความนิยมในการเลี้ยง จากผู้เลี้ยงกุ้งสวยงามในประเทศไทยและทั่วโลก เช่น กุ้งม้าลาย,กุ้งบลูมูน,กุ้งแอพพิคอต,กุ้งอีเรียน จายา, กุ้งไตรคัลเลอร์ ฯลฯ รวมทั้งปัจจัยที่จำเป็นในการเลี้ยงต่าง ๆ รวมทั้งเกร็ดความรู้เสริมสำหรับการเลี้ยงกุ้งเครย์ฟิชต่างๆครับ

ลิงค์จำหน่าย

https://www.ookbee.com/Embed?pid=a4aec88b-236c-4202-8b27-8058bc1b7f58&type=book&affiliateCode=8f9f00947d9b4a5a9da11b377f64e359

*** ในการสั่งหนังสือ ต้องสมัครเป็นสมาชิกเว็บก่อน เหมือนเว็บปกติทั่วไป ค่อยทำการสั่งซื้อเด้อครับเด้อ ขอบคุณที่ให้การอุดหนุนนะครับ ^ _ ^ ***

------------------------------------------------------------------------------

และยังมีลิงค์ ของ Ebooks.in.th อีกที่สามารถเข้าไปซื้อได้อีกที่นะครับ

http://ebooks.in.th/thaiaquaclub

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

Line ID : Meogui

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

รายการสินค้าต่างๆ ของ Thailand Shrimp & Crayfish Club มีดังต่อไปนี้ครับ

จำหน่ายน้องกุ้งโบราณ Triops , กุ้งเครย์ฟิช และ กุ้งแคระ ย่านจรัลสนิทวงศ์ 37 รายละเอียดดังต่อไปนี้

- กุ้งเครย์ฟิช ไบรท์ , สโนว์ , อัลเลนี่ , มาร์โมเครป ตัวละ 60 - 120 บาทตามขนาด

- กุ้งแคระ ไฟร์เรด , ซูชิ แดง ,ซูชิ ส้ม, ช็อคโกแล็ต , บลู ออร่า ราคา 10 - 120 บาท แล้วแต่ แพทเทิรน์สีของกุ้งแคระครับ

- จำหน่ายชุดเพาะ กุ้งไดโนเสาร์ Triops ราคาชุดละ 200 บาท ส่ง EMS 50 บาท ทั่วประเทศครับ

- จำหน่ายลูกหอยสุราเวสี ไซส์ ครึ่งเซนติเมตร 30 บาท , 1 เซนติเมตร 50 บาท มีลูกหอยให้เลือก 3 สี คือ สีเหลือง , สีดำ , สีส้มครับ  

สนใจติดต่อ 084-9419011 ( แอ็ดไลน์ได้ที่เบอร์นี้ ) ดุ๊กดิ๊กครับ

Line : Meogui

ส่ง EMS ได้ สำหรับไข่กุ้งไดโนเสาร์ และ ลูกหอยสุราเวสีนะครับ

หนังสือเกี่ยวกับกุ้งสวยงาม ที่กระผมเขียนเอาไว้ สามารถหาซื้อได้ที่ ร้าย Pet Mart ที่สวนจตุจักร รายละเอียด และรูปภาพร้านดังนี้นะครับ  

https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=954733157891798&id=229670613731393
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/09/15, [22:29:51] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/01/14, [08:18:58] »

ขอบคุณๆ Zong Aqua ให้การอุดหนุนหนังสือไป 3 เล่มนะครับ ขอบคุณมากครับ  [on_055]
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/02/14, [23:50:22] »

ช่วงนี้อยู่ในระหว่างการปรับปรุงเนื้อหาและเพิ่มหน้าหนังสือเรื่องใหม่ๆเพิ่มขึ้นให้อยู่นะครับ ขอบคุณมาก
ครับ
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/02/14, [10:59:37] »

update หนังสือใหม่จ้า : หนังสือ E-Book เรื่อง คู่มือการเลี้ยงกุ้งม้าลาย second edition ปรับปรุงเพิ่มเนื้อหา จาก 5 หน้า เป็น 12 หน้า ราคาจำหน่ายแบบ E-Book ราคา 20 บาท แบบเป็นเล่มๆละ 50 บาท สามารถสั่งได้โดยตรงที่

http://www.ebooks.in.th/ebook/7734/คู่มือการเลี้ยงกุ้งม้าลาย/

เด้อครับเด้อ ^ _ ^

และสำหรับพี่ๆน้องๆที่จะเข้าไปเอา Seller Link ก็สามารถไปที่ลิงค์นี้ได้นะครับ

http://mebmarket.com/index.php?action=BookDetails&book_id=9660
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/02/14, [14:15:42] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
« ตอบ #4 เมื่อ: 20/02/14, [08:13:00] »

ขอบคุณๆ ณัฐ Aqua blue และ คุณณัฐ ให้การอุดหนุนไปหลายชุดนะครับ ขอบคุณมากครับ
« ตอบ #5 เมื่อ: 23/02/14, [18:36:33] »

ขอบคุณๆ จตุชัย มาลาศรี ให้การอุดหนุนไปหนึ่งเล่มนะครับ
« ตอบ #6 เมื่อ: 11/03/14, [20:36:33] »

จำหน่ายหนังสือเกี่ยวกับเรื่องราวของ กุ้งเครย์ฟิช แห่ง ปาปัวนิวกินี ( เวอร์ชั่น 2.0 )ซึ่งเป็นแหล่งกำเนิดของกุ้งเครย์ฟิชชื่อดัง หลากหลายสายพันธุ์ เช่น กุ้งม้าลาย , กุ้งอีเรียน จายา , กุ้ง บลูมูน , กุ้งนิวเรด ฯลฯ หนังสือเล่มนี้ จะกล่าวถึงเรื่องราวต่างๆ ของกุ้งในแถบนี้ พร้อมนำพาท่านไปทำความรู้จัก กับกุ้งเครย์ฟิช ชื่อดังต่างๆ ที่ได้มีการนำออกมาเป็นกุ้งสวยงามให้กับคนรักกุ้งทั่วโลกได้เลี้ยงกัน โดยจำหน่ายในหลายรูปแบบดังนี้

- หนังสือสีล้วน ราคาเล่มละ 250 บาท และ E - Book สีล้วนราคาเล่มละ 150 บาท สามารถสั่งซื้อในส่วนของ E-Book และหนังสือได้ที่นี่ครับ

http://www.ebooks.in.th/ebook/20418

ค่าส่ง สำหรับหนังสือ เริ่มต้นที่ 50 บาททั่วประเทศครับ ^ _ ^

สนใจติดต่อ ได้ที่ facebook หรือ เบอร์ติดต่อ 084 -9419011
ดุ๊กดิ๊ก ครับ

ป.ล. เวอร์ชั่นล่าสุด update เป็นเวอร์ชั่น 2.0 เรียบร้อยแล้วครับ

ป.ล. อีกที สำหรับร้านค้าถ้าสั่งหลายเล่ม รบกวนสั่งล่วงหน้าเด้อครับเด้อ ^ _ ^ และพีๆน้องๆที่ไม่สะดวกสั่งผ่านหน้าเว็บ ก็แจ้งทางกระผมได้ครับ จะไปทำเล่มที่ร้านแถวๆละแวกบ้านให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/03/14, [19:51:15] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
« ตอบ #7 เมื่อ: 15/03/14, [19:52:01] »

ขอบคุณๆ รักเธอ เพราะเธอเหมือนมากุโร่ ( สมาชิกใน facebook ) ให้การอุดหนุนไป 1 เล่ม ขอบคุณนะครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 23/03/14, [01:16:32] »

ขอบคุณๆ วณิช เจริญกิจชัยการ ให้การอุดหนุนไป 1 เล่มนะครับ  [on_055]
« ตอบ #9 เมื่อ: 29/03/14, [12:24:44] »

ขอบคุณๆ ณัฐ Aqua blue ให้การอุดหนุนไป 5 เล่มนะครับ  [on_055]
« ตอบ #10 เมื่อ: 22/01/15, [17:05:09] »

ขอบคุณๆ Moki Moki ให้การอุดหนุน หนังสือกุ้งไป 2 เล่มนะครับ ขอบคุณมากครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 18/09/15, [22:34:56] »

กระผมขอขอบพระคุณ พี่ๆน้องๆ ที่ได้ให้การอุดหนุนหนังสือของกระผมไปในวันนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 29/10/15, [14:11:43] »

ขอบพระคุณพี่ๆน้องๆที่ให้การอุดหนุนหนังสือของกระผมไปในเดือนนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 05/12/15, [22:14:17] »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ให้การอุดหนุนหนังสือของกระผมไป ในเดือนที่ผ่านมานะครับ ขอบคุณมากครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 04/06/16, [08:55:48] »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ที่มาช่วยอุดหนุนหนังสือของกระผมไปในเดือนนี้นะครับ ขอบพระคุณมากครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 04/07/16, [11:25:59] »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ให้การอุดหนุนหนังสือไป ในเดือนที่ผ่านมานะครับ

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์