Aqua.c1ub.net
*
  Sun 19/May/2024
หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 ... 58   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านวรรณุรักษ์ จรัญ 37 ฯ ขายกุ้งเครฟิช Bright Orange,Allenii,Snow,มาร์ม็อบเคร็บ  (อ่าน 463765 ครั้ง)
bclick_za ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #960 เมื่อ: 25/06/09, [14:34:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีครับ คู่ละ 100 เดียว ไซส์ 1 นิ้ว แต่วันศุกร์ กระผมยังทำงานอยู่ครับ รบกวนมาช่วงวันอาทิตย์ ก่อน 4 โมงเย็น หรือ วันจันทร์

นะครับ ขอบคุณมากครับ

ได้ครับงั้นวันอาทิตย์ นะครับ ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับพี่..

ขอบคุณครับ..
tungtungz ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #961 เมื่อ: 25/06/09, [17:48:34] »

ถ้าซื้อไปตอนเป็นไซส์เล็ก มีโอกาศเป็นไปได้ ที่จะกลายเป็น 3 สี ( Tri color ) ได้นะครับ  ส่วนเรื่องสีฟ้า สำหรับบลูสปอต

พอตัวใหญ่ ส่วนใหญ่จะจางลงบ้างครับแต่ก็หายากที่จะเปลี่ยนเป็นสีตรงกันข้ามเลย ช่วงเล็กๆ สีของกุ้งจะเข้มมากกว่าปกติ

เพราะบางครั้งจะเปลือกจะหนา เพื่อเตรียมลอกคราบครับพอโตเปลือกจะบางลงหน่อย แต่โดยรวมก็จะไม่เปลี่ยนไปแบบเป็น

คนละสีนะครับ สียังค่อนข้างเสถียรกว่า กุ้งอย่างบลูล็อบ ฯ พอสมควรอย่างไรก็ตาม สภาพแวดล้อม และ อาหาร ก็มีส่วนที่ทำ

ให้สีเขาซึดหรือ เข้มขึ้นได้ส่วนหนึ่งด้วยเหมือนกันครับ เช่น ถ้าได้โดนแดดรำไรๆ สม่ำเสมอสีของเขาก็จะค่อนข้างเข้มขึ้นมา

นะครับ

สองแบบนี้ ก็ยังถือเป็น บลู p.cllakii อยู่หนอ

ส่วนอันนี้เป็นเจ้า 3 สี ที่สวยมากอยู่เหมือนกันนะครับ  hawaii

โอเคครับ เข้าใจละครับ คือน้องเค้ามีโอกาสเป็น ไตรคัลเลอร์ได้ เพราะของผมก็สีประมาณตัวแรกเลยครับ ขอบคุณครับ อยากได้น้ำเงินจริงๆคงต้องถอย อัลเลนี่ [เขิลลลล]
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #962 เมื่อ: 25/06/09, [19:37:21] »

โอเคครับ เข้าใจละครับ คือน้องเค้ามีโอกาสเป็น ไตรคัลเลอร์ได้ เพราะของผมก็สีประมาณตัวแรกเลยครับ ขอบคุณครับ อยากได้น้ำเงินจริงๆคงต้องถอย อัลเลนี่ [เขิลลลล]

อัลเลนี่ โดยรวมแล้วจะสีน้ำเงินเข้ม ทนนานกว่าขอรับ ตอนนี้ที่บ้านก็มีมาลงแย้วเหมือนกันเด้อขรับเด้อ  hawaii
tungtungz ออฟไลน์
« ตอบ #963 เมื่อ: 26/06/09, [01:27:33] »

อัลเลนี่ โดยรวมแล้วจะสีน้ำเงินเข้ม ทนนานกว่าขอรับ ตอนนี้ที่บ้านก็มีมาลงแย้วเหมือนกันเด้อขรับเด้อ  hawaii

เท่าไหร่เด้อครับบบ??? ตัวประมาณเท่าไหร่ขอรับบบ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #964 เมื่อ: 26/06/09, [11:35:38] »

เท่าไหร่เด้อครับบบ??? ตัวประมาณเท่าไหร่ขอรับบบ

ขายเป็นคู่ๆละ 800 งับ ซื้อสองคู่ เหลือคู่ละ 700 หนอ  hawaii  ของมีจำกัดมาก  [เขิลลลล]

เอามาลงทีละน้อยๆครับ เขาจะได้มีที่เดินเล่นมากๆ จะได้แข็งแรงๆ  ้hahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/06/09, [11:38:40] โดย ดุ๊กดิ๊กฮารูปิ๊ & ฉึ่งแมวส้ม »
mental disorder ออฟไลน์
« ตอบ #965 เมื่อ: 26/06/09, [13:19:20] »

พี่ดุ๊กมีไบรท์ตัวเมียขนาด 3นิ้วบ้างมั้ยครับ   ขอราคาด้วยนะ
patongkam179 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #966 เมื่อ: 26/06/09, [16:58:37] »

สวัสดีครับพี่ พอดีผมสนใจกุ้งอะครับ ไซร์ไม่ใหญ่มาก ผมว่าจะเอามาขายอะครับ ผมอยู่ที่เชียงใหม่ไม่รู้ว่าต้องสั้งจำนวนเท่าไหลครับ ถ้ายังไงรบกวนตอบหหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
« ตอบ #967 เมื่อ: 26/06/09, [17:38:46] »

พี่ดุ๊กมีไบรท์ตัวเมียขนาด 3นิ้วบ้างมั้ยครับ   ขอราคาด้วยนะ

ตอนนี้ตัวใหญ่หมดครับ พี่ๆน้องๆมาอุดหนุนกันมากมี ต้องรอโตอีกซักพักนะครับ เพราะผมขุนเองสำหรับตัวใหญ่

ไม่ได้รับมา เพราะราคามันจะแพง ถ้ารับมาอ่ะหนอ เลยของหมดไวอยู่ ต้องรอครับ ถ้าเริ่มได้ไซส์แล้วจะแจ้งอีกที

นะครับ แต่ถ้าเป็นพวกมาร์เบิ้ล บลูสปอต จะมีตัวใหญ่อยู่เน่อ  hawaii ตอนไซส์ใหญ่ ก็ขาย 250 - 300 เองครับ
« ตอบ #968 เมื่อ: 26/06/09, [17:42:28] »

สวัสดีครับพี่ พอดีผมสนใจกุ้งอะครับ ไซร์ไม่ใหญ่มาก ผมว่าจะเอามาขายอะครับ ผมอยู่ที่เชียงใหม่ไม่รู้ว่าต้องสั้งจำนวนเท่าไหลครับ ถ้ายังไงรบกวนตอบหหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

จริงๆ ก็ไม่ต้องมากมายอันใดนะครับ แต่ถ้าสั่งมาขาย ก็อยากให้ส่งผ่านบริการส่งของๆพี่ต้น ROF ที่เป็นกล่องโฟม ไปลงที่ขนส่ง

ค่ากล่องโฟมบวกค่าส่งประมาณ 300 บาท ใส่ได้หลายตัวอยู่ ช่วงนี้ที่พอมีจำนวน ก็บลู สปอต กับ มาร์เบิ้ล ตัว 1 นิ้วกว่าๆครับ

สั่งซัก 10 ตัว ก็ไปส่งให้ได้แย้วครับ
Club Member
« ตอบ #969 เมื่อ: 26/06/09, [21:22:40] »

จริงๆ ก็ไม่ต้องมากมายอันใดนะครับ แต่ถ้าสั่งมาขาย ก็อยากให้ส่งผ่านบริการส่งของๆพี่ต้น ROF ที่เป็นกล่องโฟม ไปลงที่ขนส่ง

ค่ากล่องโฟมบวกค่าส่งประมาณ 300 บาท ใส่ได้หลายตัวอยู่ ช่วงนี้ที่พอมีจำนวน ก็บลู สปอต กับ มาร์เบิ้ล ตัว 1 นิ้วกว่าๆครับ

สั่งซัก 10 ตัว ก็ไปส่งให้ได้แย้วครับ

แล้วราคาอยู๋ที่ตัวล่ะเท่าไหล่ครับผมจะได้คำนวนถูก
« ตอบ #970 เมื่อ: 27/06/09, [00:31:29] »

แล้วราคาอยู๋ที่ตัวล่ะเท่าไหล่ครับผมจะได้คำนวนถูก

ราคาตัวละ 50 บาท มีแถมให้จ้า  hawaii
« ตอบ #971 เมื่อ: 28/06/09, [23:10:42] »

ขอบคุณๆพี่ๆน้องที่มาอุดหนุนน้องกุ้ง บลู สปอต ไซส์เล็ก ไปวันนี้ 5 ตัวตอนเย็นๆ นะครับ ขอบคุณมากครับ  hawaii
Kowmai ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #972 เมื่อ: 29/06/09, [09:13:41] »

ติดตามความเคลื่อนไหวอยู่ห่างๆ yoyo2 yoyo2 yoyo2
ลูกค้าเต็มเลยขอให้ร่ำรวยๆนะครับ  อาเฮียดุ๊ก  [รวย] [รวย]
bclick_za ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #973 เมื่อ: 29/06/09, [10:48:26] »

ขอบคุณสำหรับน้องกุ้งและส่วนลดนะคร๊าบ..........พี่

ไว้จะไปอุดหนุนใหม่ครับ..
« ตอบ #974 เมื่อ: 29/06/09, [11:20:03] »

ติดตามความเคลื่อนไหวอยู่ห่างๆ yoyo2 yoyo2 yoyo2
ลูกค้าเต็มเลยขอให้ร่ำรวยๆนะครับ  อาเฮียดุ๊ก  [รวย] [รวย]

ตอนนี้จนอีกแย้วขอรับ เก็บตังค์ได้ ก็ไปซื้อกุ้งเขียวตัวน้อยๆ มาลงเพิ่ม หมดตรูดแย้วขอรับ  ้hahaha

อ๊ากกก  ปลาสอด " แพนด้า " ร้าน Allfish ก็น่ารักมากมี อยากได้ๆ ( วิบากกรรมของคนเลี้ยงสัตว์แท้หนอ )  ้hahaha

แลยังไงก็ขอขอบคุณที่ได้มาอวยพรกันเด้อขรับเด้อ
« ตอบ #975 เมื่อ: 29/06/09, [11:21:47] »

ขอบคุณสำหรับน้องกุ้งและส่วนลดนะคร๊าบ..........พี่

ไว้จะไปอุดหนุนใหม่ครับ..

ได้เลยเด้อขรับเด้อ อิอิอิ  hawaii
หะมวย~หมวยจ้า ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #976 เมื่อ: 01/07/09, [00:06:45] »

ตอนนี้จนอีกแย้วขอรับ เก็บตังค์ได้ ก็ไปซื้อกุ้งเขียวตัวน้อยๆ มาลงเพิ่ม หมดตรูดแย้วขอรับ  ้hahaha

อ๊ากกก  ปลาสอด " แพนด้า " ร้าน Allfish ก็น่ารักมากมี อยากได้ๆ ( วิบากกรรมของคนเลี้ยงสัตว์แท้หนอ )  ้hahaha

แลยังไงก็ขอขอบคุณที่ได้มาอวยพรกันเด้อขรับเด้อ

ใช่ค่ะ วิบากกรรมมาก

ฟังพ่อ แม่ บ่นเรื่องเลี้ยงอะไรเต็มบ้านทุกวัน

ทำไงได้ก็คนมันรัก

ขายดีๆนะพี่ดุ๊ก
« ตอบ #977 เมื่อ: 01/07/09, [16:34:19] »

ใช่ค่ะ วิบากกรรมมาก

ฟังพ่อ แม่ บ่นเรื่องเลี้ยงอะไรเต็มบ้านทุกวัน

ทำไงได้ก็คนมันรัก

ขายดีๆนะพี่ดุ๊ก

ช่ายๆขอรับ นี่ขนาดเราไม่ได้เลี้ยงกุ้งแคระแพงๆ ขายนะเนี่ย แค่พวกกรีน ก็หลายตังค์แล้วหนอ ดีที่ได้พี่ๆน้องๆช่วยอุดหนุนของ

เลยพอจะหานู่นหานี่มาเลี้ยงได้ ตามอัตภาพ ไม่อย่างนั้น คงไม่มีงบประมาณแน่หนอ เฮ้อ เงินเดือนขึ้น 4 เปอร์เซ็นต์ เงินเฟ้อ 8 แบบนี้

ก็ต้องทำใจกันล่ะหนอ  n032
Club Member
« ตอบ #978 เมื่อ: 01/07/09, [18:39:11] »

ราคาตัวละ 50 บาท มีแถมให้จ้า  hawaii
  พี่ครับแล้วสั่งซื้อนี้โอนเงินให้แล้วของกี่วันถึงจะได้ครับ
« ตอบ #979 เมื่อ: 02/07/09, [11:01:32] »

พี่ครับแล้วสั่งซื้อนี้โอนเงินให้แล้วของกี่วันถึงจะได้ครับ

มันอยู่ที่ระยะทางนะครับ ถ้าเป็นไปรษณีย์ แต่ส่วนใหญ่ก็จะประมาณ 1 - 2 วัน ถึงครับ  hawaii
กะทิ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #980 เมื่อ: 05/07/09, [00:08:10] »

พี่ดุ๊กดิ๊กไม่ลองทำพวก สาย C มั่งหรอครับ
พอดีผมสนใจสาย C แต่ชอบผลงานพี่ดุ๊กกิ๊กอะครับ deepkiss
« ตอบ #981 เมื่อ: 06/07/09, [00:20:58] »

พี่ดุ๊กดิ๊กไม่ลองทำพวก สาย C มั่งหรอครับ
พอดีผมสนใจสาย C แต่ชอบผลงานพี่ดุ๊กกิ๊กอะครับ deepkiss

กำลังเก็บตังค์ซื้อบลู เพิรล์อยู่เหมือนกันขอรับ ก่อนหน้านี้ลงกุ้งแคระเพิ่ม สองสามชนิดเหมือนกัน หมดตรูดไปพอดูหนอ  ้hahaha

« ตอบ #982 เมื่อ: 09/07/09, [00:25:43] »

พี่คับแล้วเอนไซม์เม็ดใช้ได้กี่วันคับ

มันใช้ได้เรื่อยๆแหละครับ เพราะมันเป็นจุลชีวันอยู่ในระบบ แต่ถ้าระบบมีของเสียเยอะเกินไป จนเสียสมดุล ก็ไม่สามารถช่วยได้นะครับ

ข้อควรระวังก็คืออย่าใส่พวกยาฆ่าจุลชีวัน พวกแบคทีเรียต่างๆ เมื่อตู้มีปัญหา เพราะแบคทีเรียที่ดี ( แบบที่อัดเม็ดจำหน่ายนี้ ) กับ แบคทีเรีย

เเบบมีผลร้าย จะกอดคอกันตายพร้อมๆกันครับ  asspain
นายปอ-ปลา จรัญ35 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #983 เมื่อ: 14/07/09, [20:44:49] »

หวัดดีครับ คุณดุ๊ก ตามอ่านมาหลายหน้าแล้ว เริ่มเกิดอาการสับสนทางจิตเล็กน้อยแล้วเน้อ เลยอยากรบกวนให้คุณดุ๊กช่วยอัพเดต
น้องกุ้งสายพันธุ์ต่างๆพร้อมราคา ที่คุณดุ๊กมีอยู่ตอนนี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ โดยเฉพาะอัลลินี่ไม่ทราบว่ายังมีของอยู่หรือปล่าวเน้อ
รบกวนอย่างแรงครับ ถ้าทราบlist แล้ว จะไปลุยที่บ้านคุณดุ๊ก ขอรับน้องๆกุ้งทั้งหลายมาอยู่บ้านหลังใหม่กะผมเน้อ
รบกวนด้วยนะคร้าบ
« ตอบ #984 เมื่อ: 14/07/09, [23:10:05] »

หวัดดีครับ คุณดุ๊ก ตามอ่านมาหลายหน้าแล้ว เริ่มเกิดอาการสับสนทางจิตเล็กน้อยแล้วเน้อ เลยอยากรบกวนให้คุณดุ๊กช่วยอัพเดต
น้องกุ้งสายพันธุ์ต่างๆพร้อมราคา ที่คุณดุ๊กมีอยู่ตอนนี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ โดยเฉพาะอัลลินี่ไม่ทราบว่ายังมีของอยู่หรือปล่าวเน้อ
รบกวนอย่างแรงครับ ถ้าทราบlist แล้ว จะไปลุยที่บ้านคุณดุ๊ก ขอรับน้องๆกุ้งทั้งหลายมาอยู่บ้านหลังใหม่กะผมเน้อ
รบกวนด้วยนะคร้าบ

จะว่าไปแล้วตอนนี้ จะเป็น ไบร์ทตัวย่อมๆ สโนว์ ตัวย่อมๆ และ มาร์เบิ้ล ตัวใหญ่ๆ หลายตัวครับ ส่วน บลู สปอต กับ กุ้งเรด มาร์เบิ้ล

กำลังจะมีร้านมารับไปแล้วเหมือนกันครับ นัดวันพรุ่งนี้ และ หลังวันพรุ่งนี้ต้องดูอีกทีว่า มีอันใดเหลือมั่งอ่ะครับ  hawaii  ส่วนอัลลินี่ ก็ยัง

อยู่ที่บ้านครับ ยังไม่ได้ลงขายเลย อิอิอิ กะขุนให้โตใหญ่ๆ หนอ  ้hahaha  แต่จะซื้อตอนนี้ ก็สามารถขายให้ได้ครับ  hawaii
« ตอบ #985 เมื่อ: 17/07/09, [12:38:58] »

ขอบคุณๆวิวัฒน์ ที่ให้การอุดหนุนถ่านไม้ใผ่ และ อื่นๆ จ้า  hawaii  แลยังออเดอร์ สองครั้งติดๆกันเลย ขอบคุณมากครับ  hawaii
Tao ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #986 เมื่อ: 20/07/09, [14:54:32] »

ฝากตัวด้วยครับพี่ดุ๊กดิ๊กเดียวไว้จะแวะเข้าไปอุดหนุนที่บ้าน พอดีบ้านอยู่แถวจรัญเหมือนกัน
อีกหน่อยอาจจะแวะไปเตะบอลกับพี่ด้วยฮ่าๆ
nickhc ออฟไลน์
« ตอบ #987 เมื่อ: 20/07/09, [15:17:37] »

อยากไปชมจัง แต่อยากได้เคระอะครับ ไม่เลี้ยงเคร หุหุ  Correct!
« ตอบ #988 เมื่อ: 20/07/09, [22:46:31] »

ฝากตัวด้วยครับพี่ดุ๊กดิ๊กเดียวไว้จะแวะเข้าไปอุดหนุนที่บ้าน พอดีบ้านอยู่แถวจรัญเหมือนกัน
อีกหน่อยอาจจะแวะไปเตะบอลกับพี่ด้วยฮ่าๆ

ได้เยยขอรับ ไม่ซื้อไม่หา ไม่ว่า แต่อยากได้เพื่อนเตะบอลครับ 555  ้hahaha  ้hahaha  ้hahaha
« ตอบ #989 เมื่อ: 20/07/09, [22:49:24] »

อยากไปชมจัง แต่อยากได้เคระอะครับ ไม่เลี้ยงเคร หุหุ  Correct!

กุ้งแคระ ผมก็มีจำหน่ายนะครับ อยู่ที่กระทู้นี้ขอรับ พอดีแยกห้อง แยกประเภท ตามหลักเกณฑ์ของเว็บไว้น่ะครับ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=56514.0

ป.ล. วันนี้ขอบคุณพี่ๆน้องๆ จากแถวบางมด ที่มาอุดหนุนกุ้งไบร์ท , มาร์เบิ้ล และ บลู สปอต ที่บ้านไปในวันนี้ช่วงค่ำๆนะครับ  hawaii
หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 ... 58   ขึ้นบน
พิมพ์