Aqua.c1ub.net
*
  Tue 28/May/2024
หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 ... 58   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านวรรณุรักษ์ จรัญ 37 ฯ ขายกุ้งเครฟิช Bright Orange,Allenii,Snow,มาร์ม็อบเคร็บ  (อ่าน 465119 ครั้ง)
Nikkii ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #750 เมื่อ: 14/02/09, [14:41:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พี่คะ
กุ้งแคระ Malaya หน้าตาเป็นงัยคะ
หอยแอ๊ปเปิ้ลคือตัวที่เปลือกสีม่วงๆ อยู่หน้าแรกหรือเปล่า
แล้วหอยขม ใช่หอยเปลือกเหลืองๆหรือเปล่า

รบกวนขอดูรูปทั้ง 3 อย่างหน่อยได้มั้ยคะ

อยากสั่ง 3 อย่างนี้อ่ะคะ + ถ่านไม้ไผ่
แล้วคิดค่าส่งเพิ่มหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #751 เมื่อ: 14/02/09, [16:13:50] »

พี่คะ
กุ้งแคระ Malaya หน้าตาเป็นงัยคะ
หอยแอ๊ปเปิ้ลคือตัวที่เปลือกสีม่วงๆ อยู่หน้าแรกหรือเปล่า
แล้วหอยขม ใช่หอยเปลือกเหลืองๆหรือเปล่า

รบกวนขอดูรูปทั้ง 3 อย่างหน่อยได้มั้ยคะ

อยากสั่ง 3 อย่างนี้อ่ะคะ + ถ่านไม้ไผ่
แล้วคิดค่าส่งเพิ่มหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

Malaya หน้าตาตามนี้เลยครับ บ้านเรานิยมเรียก Babauti ไข่เล็ก ครับ

http://www.planetinverts.com/malaya_shrimp.html

ส่วนหอยแอ็บเปื้ล ก็ตัวม่วงๆ แบบในหน้าเว็บอ่ะจ้า

และนี่เป็นรูปหอยขม พร้อมชีวประวัติหนอ

http://guru.sanook.com/dictionary/dict_fish/%E0%B8%AB%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%82%E0%B8%A1/

ค่าส่งคิดตามน้ำหนักของ อยู่แล้วครับผม  hawaii
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #752 เมื่อ: 15/02/09, [15:29:54] »

ขอบคุณๆนิน ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งพีช ไปวันนี้ ช่วงบ่ายๆจ้า  emb01
« ตอบ #753 เมื่อ: 17/02/09, [23:24:13] »

ขอบคุณๆพี่ๆน้องๆที่มาอุดหนุนซื้อน้องกุ้งไบร์ท ไปในวันนี้ 1 ตัว กับอีกท่านนึงที่ซื้อหอยแอ็ปเปิ้ลกลับไปนะครับ

ขอบคุณมากครับ  hawaii

ป.ล. ขอบคุณมากมาย ที่เพียรพยายามหาบ้านกระผมในยามค่ำคืนเด้อขรับเด้อ  [เขิลลลล]
pui121 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #754 เมื่อ: 18/02/09, [11:22:01] »

พี่ดุ๊ก พีชมันลอกคราบไม่ผ่านอะ วันนี้เอง มีคราบติดอยู่แถวหัวมัน ถ้าผมรอให้มันแข็งแรงกว่านี้แล้วจับมาดึงออกได้มั้ยครับ
-R๐acH- ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #755 เมื่อ: 18/02/09, [13:09:03] »

กุ้งมาถึงเรียบร้อยแล้วคับ ขอบคุนมากคับ
« ตอบ #756 เมื่อ: 18/02/09, [23:06:07] »

พี่ดุ๊ก พีชมันลอกคราบไม่ผ่านอะ วันนี้เอง มีคราบติดอยู่แถวหัวมัน ถ้าผมรอให้มันแข็งแรงกว่านี้แล้วจับมาดึงออกได้มั้ยครับ

อันตรายมากอยู่ครับ โดยเฉพาะส่วนหัวนี้ อวัยวะภายในทั้งนั้นเลย แต่ถ้าไม่มีอะไรจะเสียแล้ว ก็ลองช่วยเขาดูนะครับ
« ตอบ #757 เมื่อ: 18/02/09, [23:06:31] »

กุ้งมาถึงเรียบร้อยแล้วคับ ขอบคุนมากคับ

ขอบคุณที่ให้การอุดหนุนเช่นกันนะครับ  emb01
« ตอบ #758 เมื่อ: 20/02/09, [21:54:25] »

ขอบคุณๆ โต้ง และ หวานใจ ที่วันนี้ได้มาอุดหนุนน้องกุ้งเชอร์รี่ไป 10 ตัวนะครับ ขอบคุณมากครับ  emb01
« ตอบ #759 เมื่อ: 21/02/09, [21:29:27] »

ขอบคุณๆบาส และเพื่อน ที่ได้มาอุดหนุนน้องกุ้งแคระไปหลากหลายชนิดวันนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ  hawaii
tamago ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #760 เมื่อ: 22/02/09, [03:40:59] »

ผ่านมาแจ้งข่าว [ฮึ๊ยยย] อยากบอกว่า.........................................

น้องไบร์ทตัวน้อยคู่แรกในชีวิตที่รับมากจากพี่น่าจะไข่แล้วครับ [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ]ขอโทษที่อีโมฯเยอะไปนิด ดีใจมากๆเลยครับ ้hahaha ตอนแรกก็ตกใจไมตัวมันงอๆแล้วนึ่งๆชอบกล+เค้าอยู่มุมตู้มองไม่ถนัด hide2 [งง] เอาไม้ไปเขี่ยเบาๆดูหน่อย (เบาๆจริงๆกลัวเค้าตกใจ โดนที่ขาหลังเค้าก็ปัดไม้เบาๆประมาณว่า "อย่ามายุ่งน่ากำลังติดพันอยู่ไม่ว่าง" emb01 แล้วเค้าก็หันข้างให้ทีนี้เห็นหางเค้าม้วนก้อนเมือกอยู่ ยังไม่เห็นไข่แต่น่าจะใช่มั้งครับเพราะจากที่อ่านถ้ากุ้งเพิ่งใช่จะมีเมือกเยอะเดี๋ยวตอนเช้ามายืนยันอีกที hawaii [หลั่นล้า] [หลั่นล้า] [หลั่นล้า]
เลี้ยงมา3เดือน ในที่สุดก็จะได้เห็นลูกกุ้งแล้ว(อย่าทำร้ายจิตใจด้วยการสลัดไข่นะ เค้าไม่ยอมจริงๆด้วย [สาวน้อยร้องไห้] [สาวน้อยร้องไห้] [สาวน้อยร้องไห้])

edit
ไข่แล้วจริงๆด้วย idea1 idea1 [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] ขอถามอีกเรื่องครับถ้าเราค่อยๆเพิ่มอุณหภูมิน้ำโดยไม่ให้แกว่งมากเช่นใส่ฮีตเตอร์ลงไปโดยเพิ่มวันละ2องศาจนอุณหภูมิประมาณ28นี่ทำได้มั้ยครับ และมันจะทำให้ไข่ฟักเร็วขึ้นมั้ยครับ
อัพเดทข่าว เป็นตัวแล้วขอรับ dea02 เร็วมากๆ 20 วันเอง  [หลั่นล้า] [หลั่นล้า] [หลั่นล้า] ครอกแรกในชีวิต ใครอยากดูรูปตามไปห้องโชว์นะครับ [เย้ะ]
กุ้งพี่นี่เป็นงานจริงๆ เยี่ยมจริง ขนาดครอกแรกนะเนี่ย ้hahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/02/09, [10:18:32] โดย ดุ๊กดิ๊ก & ฉึ่ง แมวส้ม »
« ตอบ #761 เมื่อ: 22/02/09, [03:42:40] »

อัพเดทข่าว เป็นตัวแล้วขอรับ dea02 เร็วมากๆ 20 วันเอง  [หลั่นล้า] [หลั่นล้า] [หลั่นล้า] ครอกแรกในชีวิต

แล้วได้ลูกกี่ตัวล่ะขอรับ อิอิอิ  hawaii
« ตอบ #762 เมื่อ: 22/02/09, [03:43:40] »

แล้วได้ลูกกี่ตัวล่ะขอรับ อิอิอิ  hawaii
ไมตอบไวจัง  sho01 น่าจะประมาน100ตัวมั้งครับ ยังสลัดไม่หมดเลยครับ [หลั่นล้า] ที่เห็นตามพื้นนี้ราวๆ30
« ตอบ #763 เมื่อ: 22/02/09, [09:46:46] »

ไมตอบไวจัง  sho01 น่าจะประมาน100ตัวมั้งครับ ยังสลัดไม่หมดเลยครับ [หลั่นล้า] ที่เห็นตามพื้นนี้ราวๆ30

ใกล้เปิดร้านขายกุ้งในจังหวัดได้ละ 555  ้hahaha  ้hahaha  ้hahaha
godey27 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #764 เมื่อ: 22/02/09, [17:30:20] »

เสปคนี้ที่ร้านมีครบไหมครับ snow+  bright orange + Blue อัลเลอนี่+red  ตัวซัก 2 นิ้ว ขอราคาด้วยครับกำลังจะเริ่มเลี้ยงจะได้ไปเอาที่เดียวครับ [เกาตูด]
« ตอบ #765 เมื่อ: 22/02/09, [22:11:19] »

เสปคนี้ที่ร้านมีครบไหมครับ snow+  bright orange + Blue อัลเลอนี่+red  ตัวซัก 2 นิ้ว ขอราคาด้วยครับกำลังจะเริ่มเลี้ยงจะได้ไปเอาที่เดียวครับ [เกาตูด]

ไม่ครบครับ มี ไบร์ท กับสโนว์ , บลู อเลนนี่ และกุ้งแดงญี่ปุ่นสีดั้งเดิม wild type ไม่มีครับ

ราคาตามรายละเอียดด้านหน้าเลยครับ  แต่ถ้าซื้อเป็นคู่ ก็จะมีลดให้ล่ะหนอ 
teteejarr ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #766 เมื่อ: 23/02/09, [01:39:02] »

กุ้งแคระมีแค่ที่หน้าแรกบอกรึเปบ่าครับ หรือว่ามีไีรเพิ่มอีก มีเครแคะป่าวครับ อยากได้อยู่
« ตอบ #767 เมื่อ: 23/02/09, [10:22:06] »

กุ้งแคระมีแค่ที่หน้าแรกบอกรึเปบ่าครับ หรือว่ามีไีรเพิ่มอีก มีเครแคะป่าวครับ อยากได้อยู่

ไม่เชิงน่ะครับ มี Babauti ไข่ใหญ่ กับ กุ้งเหลือง มาลงเพิ่มอยู่  แต่ตัวหนึ่งอยู่ในช่วงปรับน้ำ ส่วนอีกตัวหนึ่ง

อยู่ในระหว่างการทดลองเลี้ยงอ่ะหนอ  ส่วน เครแคระ เนื่องจาก นาย K. ( นามสมมุติ ) เพื่อนกระผม ที่ได้ตกลง

กันว่าจะเอาหอยแอ็ปเปิ้ล ไปแลกกับเครแคระของเขานั้น เกิดอาการหลับแต่ตื่นช้าไปนิดโหน่ยยย ตอนนี้เลยยัง

ไม่มีเคร แคระ มาไว้ที่บ้าน แต่คิดว่าก็น่าจะมีมาในเร็วๆนี้ล่ะขอรับ  ้hahaha  ้hahaha  ้hahaha
« ตอบ #768 เมื่อ: 23/02/09, [12:51:41] »

ไม่เชิงน่ะครับ มี Babauti ไข่ใหญ่ กับ กุ้งเหลือง มาลงเพิ่มอยู่  แต่ตัวหนึ่งอยู่ในช่วงปรับน้ำ ส่วนอีกตัวหนึ่ง

อยู่ในระหว่างการทดลองเลี้ยงอ่ะหนอ  ส่วน เครแคระ เนื่องจาก นาย K. ( นามสมมุติ ) เพื่อนกระผม ที่ได้ตกลง

กันว่าจะเอาหอยแอ็ปเปิ้ล ไปแลกกับเครแคระของเขานั้น เกิดอาการหลับแต่ตื่นช้าไปนิดโหน่ยยย ตอนนี้เลยยัง

ไม่มีเคร แคระ มาไว้ที่บ้าน แต่คิดว่าก็น่าจะมีมาในเร็วๆนี้ล่ะขอรับ  ้hahaha  ้hahaha  ้hahaha
จองลูกชุดแรกคู่นึงครับถ้าพอจะแบ่งขายให้ได้ครับ lau02กะเอาลงตู้ไม้น้ำ ้hahaha
ปล.avatar clubเราอย่างสวยเลยพี่ แต่หาที่ใส่ชื่อยากฉิบ 036 ตอนโหวดก็ลืมนึกถึงข้อนี้ ลอยไว้ก่อนละกัน jealous
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/02/09, [12:53:33] โดย tamago »
« ตอบ #769 เมื่อ: 23/02/09, [13:22:03] »

จองลูกชุดแรกคู่นึงครับถ้าพอจะแบ่งขายให้ได้ครับ lau02กะเอาลงตู้ไม้น้ำ ้hahaha
ปล.avatar clubเราอย่างสวยเลยพี่ แต่หาที่ใส่ชื่อยากฉิบ 036 ตอนโหวดก็ลืมนึกถึงข้อนี้ ลอยไว้ก่อนละกัน jealous

ได้หนอ  hawaii
Modello ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #770 เมื่อ: 23/02/09, [15:11:19] »

้hahaha มีเชอรี่ออกมาลืมตาดูโลก ครับ ลงตู้ได้ไม่ทันไรเลยครับมีตัวเล็ก จิ๋วๆ จับข้างตู ดีใจมาก อิอิ ช่วงนี้ไม่ได้ทำไรเลยครับนั่งหาแต่ตัวเล็ก ขอบคุณคร๊าบพี่ดุ๊กดิ๊ก  ้hahaha
« ตอบ #771 เมื่อ: 23/02/09, [17:02:16] »

้hahaha มีเชอรี่ออกมาลืมตาดูโลก ครับ ลงตู้ได้ไม่ทันไรเลยครับมีตัวเล็ก จิ๋วๆ จับข้างตู ดีใจมาก อิอิ ช่วงนี้ไม่ได้ทำไรเลยครับนั่งหาแต่ตัวเล็ก ขอบคุณคร๊าบพี่ดุ๊กดิ๊ก  ้hahaha

อิอิอิ  ดีหลายหนอ แพล่บเดียว  มีสมาชิกเพิ่มขึ้นในบ้านและ อิอิอิ  ้hahaha
Akkarrapat P. ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #772 เมื่อ: 24/02/09, [23:53:20] »

ว่าจะไปหาที่บ้าน ทำงานกี่โมงล่ะดุ๊ก จะไปสอยบูลสปอตหน่อยครับ
« ตอบ #773 เมื่อ: 25/02/09, [00:17:49] »

ว่าจะไปหาที่บ้าน ทำงานกี่โมงล่ะดุ๊ก จะไปสอยบลูสปอตหน่อยครับ

ถ้าพรุ่งนี้กระผมอยู่ถึงช่วง 3 โมงเย็นครับ  hawaii ส่วนวันอื่นๆช่วงนี้ก็จะอยู่ช่้วงหลังเที่ยง ไปจนถึง บ่าย 4 - 5 โมงครับ

แลถ้าเป็นอาทิตย์ถัดๆไป ลองนัดหมายกันดูอีกทีครับ  hawaii

ป.ล. ขอบคุณน้อง TOM ที่วันนี้ได้มาอุดหนุนน้องกุ้งเครฟิช ไปหลายตัว ตอนดึกๆ วันนี้เด้อขรับเด้อ  hawaii
job9999 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #774 เมื่อ: 25/02/09, [00:26:03] »

ขอบคุณพี่ดุ๊กดิ๊ก ครับสำหรับถ่านที่แถมมากุ้งพี่ตัวผู้เพิงลอกคลาบเมื่อกี้เองไปๆมาๆเอารวมกันครับไม่ค่อยทะเลาะเท่าไรส่วนกุ้งแคระอยู่ดีมีสุขครับ [ปิ๊งๆๆ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/02/09, [07:30:52] โดย job9999 »
Club Member
« ตอบ #775 เมื่อ: 25/02/09, [08:11:27] »

ขอบคุณพี่ดุ๊กดิ๊ก ครับสำหรับถ่านที่แถมมากุ้งพี่ตัวผู้เพิงลอกคลาบเมื่อกี้เองไปๆมาๆเอารวมกันครับไม่ค่อยทะเลาะเท่าไรส่วนกุ้งแคระอยู่ดีมีสุขครับ [ปิ๊งๆๆ]
และกุ้งฝอยพี่พาลมาต้ารึเปล่าเนี่ยแหละตอนนี้ออกสีน้ำตาลอ่อนดูทองๆไปและ กุ้งเครที่ซื้อกับพี่คู่นึงนี่ชื่ออะไรอะจำไม่ได้และ [ฮึ๊ยยย]
« ตอบ #776 เมื่อ: 25/02/09, [14:09:48] »

ดีแล้วหนอ อยู่กันปรองดองสามัคคี  ไม่มีความแตกแยก ชุมนุมกันเด้อขรับเด้อ  ้hahaha
« ตอบ #777 เมื่อ: 25/02/09, [14:11:31] »

พาลมาต้าเขานั้นเป็นกุ้งสีเหมือนกันหนอ เลี้ยงแล้วก็เป็นได้หลายสี แต่จะมีขีดข้างตัวคล้ายไทเกอร์ล่ะหนา

ส่วนกุ้งเคร ฯอีกคู่ ที่ซื้อพี่ก็จำไม่ได้เหมือนกันหนอ เพราะพี่ก็ความจำสั้น แต่รักฉันยาว อยู่พอสมควรอ่ะเด้อ  emb01

ป.ล. วันนี้ขอบคุณๆมิงค์ ที่ได้มาช่วยอุดหนุนน้องกุ้งสโนว์ไป 1 ตัว ตอนบ่ายสองวันนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ   hawaii
Club Member
« ตอบ #778 เมื่อ: 25/02/09, [14:22:40] »

จำได้และพี่น่าจะมาเบิลอะนะ

พี่เก็บบลูสปอตไว้ให้ด้วยเอาคู่นึงวันไหนว่างๆจะโทรไปหาครับ
« ตอบ #779 เมื่อ: 25/02/09, [23:29:39] »

จำได้และพี่น่าจะมาเบิลอะนะ

พี่เก็บบลูสปอตไว้ให้ด้วยเอาคู่นึงวันไหนว่างๆจะโทรไปหาครับ

ได้เยยเด้อขรับเด้อ  hawaii
หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 ... 58   ขึ้นบน
พิมพ์