Aqua.c1ub.net
*
  Sun 19/May/2024
หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 58   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านวรรณุรักษ์ จรัญ 37 ฯ ขายกุ้งเครฟิช Bright Orange,Allenii,Snow,มาร์ม็อบเคร็บ  (อ่าน 463774 ครั้ง)
tamago ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #450 เมื่อ: 31/10/08, [13:43:49] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนส่งผ่านพัสดุ นี่ใส่กล่องแบบนี้หรอคะ
แล้วข้างในมีใส่อะไรกัน หรือเปล่าคะ กลัวได้เป็นแบบนี้จัง
 n032

ขอตอบแทนพี่ดุ๊กดิ๊กละกันครับ โดยปรกติเวลาส่งEMSก็ต้องใส่กล่องอย่างนี้ละครับ ผมก็ส่งของไปกรุงเทพกับรับพัสดุจากกรุงเทพมาบ่อยๆนะครับก็ไม่เห็นเป็นไร(คราวก่อนผมส่งน้ำพริกกะปิใส่ถุงไปให้พี่ ก็เรียบร้อยดี) แต่เพิ่งเคยเจอแบบนี้ก็ความนี้หละ สงสัยตอนส่งเค้าคงทำหล่นมั้งครับ 036  เหตุการณ์แบบนี้ไม่ได้เกิดบ่อยๆครับไม่ต้องกลัว อย่างผมกะว่ากลางๆเดือนหน้าจะถอยสโนว์ซักอีกซักคู่ [เคี๊ยกๆๆ]
Gold ออฟไลน์
« ตอบ #451 เมื่อ: 31/10/08, [14:57:31] »

เมื่อไรพี่ดุ๊กดิ๊กจะเอาอัลเลนี่มาขาย [เขิลลลล]
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #452 เมื่อ: 31/10/08, [19:12:13] »

ตอนส่งผ่านพัสดุ นี่ใส่กล่องแบบนี้หรอคะ
แล้วข้างในมีใส่อะไรกัน หรือเปล่าคะ กลัวได้เป็นแบบนี้จัง
 n032

บางทีก็มีกระดาษหนังสือพิมพ์ใส่กันอยู่เน่อ แต่อันนี้ก็อย่างว่า อาจจะเกิดอุบัติเหตุหล่นกลางทาง หรืออื่นๆอ่ะครับ

การส่งสิ่งมีชีวิตมีความเสี่ยงครับ แต่โดยรวมแล้วก็จะไม่พบปัญหาเช่นนี้ หรือถ้าจะให้ปลอดภัยมากขึ้นเลือกใช้บริการส่งของๆ

พี่ ROF ที่ส่งผ่านรถทัวร์ เป็นกล่องโฟมไป และไปรับที่ขนส่งจังหวัด ก็จะมีค่าบริการที่เพิ่มขึ้นมาหน่อยจ้า อยู่ราวๆ 300 บาท

บวกลบ เล็กน้อยครับ [ปิ๊งๆๆ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31/10/08, [19:32:56] โดย ดุ๊กดิ๊ก & ฉึ่ง แมวส้ม »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #453 เมื่อ: 31/10/08, [19:18:47] »

เมื่อไรพี่ดุ๊กดิ๊กจะเอาอัลเลนี่มาขาย [เขิลลลล]

มีของเพื่อนเขาขายอยู่ ตัวละ 2200 ได้อ่ะหนอ  hawaii ถ้าจำบ่ผิดหนา สนใจก็ PM มาได้เน่อ  hawaii

ส่วนของพี่ กำลังรอ " กาละฟ้า ชัยภูมิดิน ประชากรหนุน " อยู่เน่อ ตอนนี้ยังไม่เหมาะสมเท่าไหร่ อีกทั้งยังมีกุ้งโบราณ ,

หอยแอ็ปเปิ้ลแสนน่ารัก ฯลฯ ที่อยากลองเลี้ยงและเพาะจำหน่ายอยู่อ่ะครับ  [เจ๋ง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31/10/08, [19:31:54] โดย ดุ๊กดิ๊ก & ฉึ่ง แมวส้ม »
0llpopll0 ออฟไลน์
« ตอบ #454 เมื่อ: 31/10/08, [20:56:12] »

ขอบคุณมากๆครับ วันนี้ผมโทไปรบกวนพี่ซะนานเลย พี่ดุ๊กดิ๊กแนะนำดีมากๆครับ ขอบคุณสำหรับแนะนำครับผม  [เจ๋ง]

ป.ล. แอบบคิดไม่ตกครับ ว่าจะใช้กรองแบบไหนดี  asspain กลัวกรองนอกจะเซตยุ่งยากรึเปล่าครับ  036  036
« ตอบ #455 เมื่อ: 01/11/08, [21:33:08] »

มีของเพื่อนเขาขายอยู่ ตัวละ 2200 ได้อ่ะหนอ  hawaii ถ้าจำบ่ผิดหนา สนใจก็ PM มาได้เน่อ  hawaii

ส่วนของพี่ กำลังรอ " กาละฟ้า ชัยภูมิดิน ประชากรหนุน " อยู่เน่อ ตอนนี้ยังไม่เหมาะสมเท่าไหร่ อีกทั้งยังมีกุ้งโบราณ ,

หอยแอ็ปเปิ้ลแสนน่ารัก ฯลฯ ที่อยากลองเลี้ยงและเพาะจำหน่ายอยู่อ่ะครับ  [เจ๋ง]
2200คงไม่ไหว  บุญไม่ถีงคับ
รอของแปลกดีกว่า [เขิลลลล](ชอบเลี้ยงสัตว์แปลกๆ)
ใกล้จะได้ไปอุดหนุนพี่อีกแล้วละสิ lau01
« ตอบ #456 เมื่อ: 01/11/08, [21:38:50] »

2200คงไม่ไหว  บุญไม่ถีงคับ
รอของแปลกดีกว่า [เขิลลลล](ชอบเลี้ยงสัตว์แปลกๆ)
ใกล้จะได้ไปอุดหนุนพี่อีกแล้วละสิ lau01

น่านจิ ผมก็ชอบเหมือนกันหนอ แต่ก็ต้องมองว่าตัวใหน พอเลี้ยงได้ โดยไม่ต้องให้กินอะไรเป็นเหยื่อสดๆ อ่ะครับ

ก็ได้พวกนี้ล่ะเน่อ น่ารักดีเหมือนกัน

ป.ล. วันนี้ท้องฟ้าแจ่มใส อากาศดี ในรอบสัปดาห์ที่ผ่านมานี้ จึงมีพี่ๆน้องๆ มาให้การอุดหนุนน้องกุ้งของกระผม หลายท่านอยู่ในวันนี้

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านมาเอาไว้ที่นี่ด้วยนะครับ  [เขิลลลล] 
newtania ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #457 เมื่อ: 02/11/08, [09:22:12] »

เมื่อวานไปซื้อกุ้ง บลู สปอต กับแฟนมา และกุ้งเชอรี่ด้วย

ของแถมเต็มเลย ขอบคุณมากครับพี่ดุ๊กดิ๊ก

บ้านก็หาไม่ยากแหะๆ ไงๆ ว่างๆ จะไปอุดหนุนใหม่นะคับ

ปล.กุ้งแข็งแรงมากกก อิอิ ^^ [เจ๋ง]
« ตอบ #458 เมื่อ: 02/11/08, [23:49:18] »

ขอบคุณมากๆครับ วันนี้ผมโทไปรบกวนพี่ซะนานเลย พี่ดุ๊กดิ๊กแนะนำดีมากๆครับ ขอบคุณสำหรับแนะนำครับผม  [เจ๋ง]

ป.ล. แอบบคิดไม่ตกครับ ว่าจะใช้กรองแบบไหนดี  asspain กลัวกรองนอกจะเซตยุ่งยากรึเปล่าครับ  036  036

ปรึกษาร้านที่เขารับทำระบบดูจิครับ หลายๆร้านมีเจ้าหน้าที่ๆเขาให้การแนะนำที่ดีให้นะครับ  hawaii
« ตอบ #459 เมื่อ: 02/11/08, [23:51:28] »

เมื่อวานไปซื้อกุ้ง บลู สปอต กับแฟนมา และกุ้งเชอรี่ด้วย

ของแถมเต็มเลย ขอบคุณมากครับพี่ดุ๊กดิ๊ก

บ้านก็หาไม่ยากแหะๆ ไงๆ ว่างๆ จะไปอุดหนุนใหม่นะคับ

ปล.กุ้งแข็งแรงมากกก อิอิ ^^ [เจ๋ง]

ขอบคุณมากๆเด้อขรับเด้อ  [เจ๋ง] เมื่อวานพี่ๆน้องๆมากันมากหลาย หลังจากที่เปล่าเปลี่ยวอยู่หลายวัน

เนื่องจากฝนฟ้าทำพิษหนอ มากันเยอะๆ มาคุยกัน สนุกสนานดีเน่อ  hawaii
« ตอบ #460 เมื่อ: 02/11/08, [23:56:34] »

อิอิอิ วันนี้ขอบคุณน้องหญิง และเพื่อน และพี่ๆน้องๆหลายท่านที่ได้แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมเยียนและอุดหนุนน้องกุ้งแคระ

และกุ้งเครฯ ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  hawaii
YiNG ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #461 เมื่อ: 03/11/08, [00:03:50] »

พี่ดุ๊กดิ๊กๆ  . . . .  ถ้าตู้มันสีแดงๆเพราะขอนไม้อ่ะมันจะเป็นไรป่ะอ่ะ

« ตอบ #462 เมื่อ: 03/11/08, [00:37:56] »

พี่ดุ๊กดิ๊กๆ  . . . .  ถ้าตู้มันสีแดงๆเพราะขอนไม้อ่ะมันจะเป็นไรป่ะอ่ะ

อืมส์ๆ หมายถึงน้ำเปลี่ยนสี เพราะขอนไม้ใช่ไหมหนอ ถ้าไม่มีสารพิษอะไรละลายออกมาก็ไม่เป็นไรครับ อย่างไรก็ตาม

กุ้งเครฟิช สาย p.cllakii นี่จะชอบ PH กลางๆ หรือ ออกเป็นด่างหน่อยๆ มากกว่าเป็นกรดนะครับ  hawaii
• Al3soLutE • ออฟไลน์
« ตอบ #463 เมื่อ: 03/11/08, [00:52:09] »

อิอิอิ วันนี้ขอบคุณน้องหญิง และเพื่อน และพี่ๆน้องๆหลายท่านที่ได้แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมเยียนและอุดหนุนน้องกุ้งแคระ

และกุ้งเครฯ ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  hawaii

น้อง หญิง น่ารัก บ่พี่ ดุ๊ก  hawaii
« ตอบ #464 เมื่อ: 03/11/08, [01:04:12] »

น้อง หญิง น่ารัก บ่พี่ ดุ๊ก  hawaii

น่ารัก อัธยาศัยดีขอรับ พี่ๆน้องๆวันนี้น่ารักกันทุกคนล่ะเน่อ  hawaii ล้วนรักน้องกุ้งกันมากมายหนา  hawaii
ลูกปลาน้อย ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #465 เมื่อ: 03/11/08, [06:25:17] »

[ฮึ๊ยยย]
ลูกๆที่ไปรับมาเมื่อวานลอกคราบไปหนึ่งเเล้วนะครับ น่ารักมากมาย กินเก่งอีกตังหาก [ปิ๊งๆๆ]
 ้hahaha
Cute Member
« ตอบ #466 เมื่อ: 03/11/08, [09:11:20] »

พี่ดุ๊กดิ๊ก. . . . น้องไบร์ทลอกคราบเมื่อคืนตัวนึงอ่ะ [เย้ะ]  หุหุ เพื่อนฝากเลี้ยงไว้ อิอิ
« ตอบ #467 เมื่อ: 03/11/08, [13:44:21] »

[ฮึ๊ยยย]
ลูกๆที่ไปรับมาเมื่อวานลอกคราบไปหนึ่งเเล้วนะครับ น่ารักมากมาย กินเก่งอีกตังหาก [ปิ๊งๆๆ]
 ้hahaha

อ่ะๆ ดีมากหลายเลยเด้อขรับเด้อ  hawaii
« ตอบ #468 เมื่อ: 03/11/08, [13:47:03] »

พี่ดุ๊กดิ๊ก. . . . น้องไบร์ทลอกคราบเมื่อคืนตัวนึงอ่ะ [เย้ะ]  หุหุ เพื่อนฝากเลี้ยงไว้ อิอิ

เอๆ แย้วซักพักมันจะกลายเป็นของเราหรือเปล่าหนาเนี่ย  ้hahaha
เป็ดอาบน้ำฝักบัว ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #469 เมื่อ: 03/11/08, [16:41:08] »

พี่อาทิตย์นี้ว่างส่งที่สวนป่าวพี่อยากซื้อกุ้ง บลู สปอต กับมาเบิ้น  hawaii
Cute Member
« ตอบ #470 เมื่อ: 03/11/08, [18:08:18] »

เอๆ แย้วซักพักมันจะกลายเป็นของเราหรือเปล่าหนาเนี่ย  ้hahaha

ว่าอยู่. .. .มารับช้าคงไม่คืนฮ่าๆๆ
fatman ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #471 เมื่อ: 03/11/08, [18:22:21] »

ไปซื้อกุ้งมาเมื่อวานเหมือนกัน ตอนแรกตั้งใจจะซื้อกุ้งเชอรี่ซัก 5 ตัว  hah1 แต่ไปจังหวะดีช่วง mid day sale !!!!!!

พี่ดุ๊กดิ๊กเลยแถมมาให้เพียบเลย สรุปกลับบ้านมา เอาน้องกุ้งลงตู้นับจำนวนประชากรได้ 10 กว่าตัวหน่ะ  lau02

มีทั้งตัวใหญ่ ตัวเล็ก ตัวจิ๋วๆยังมีเลย ยังก็ขอบคุณพี่ดุ๊กดิ๊กมากมายนะครับ  [รักจัง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/11/08, [18:34:33] โดย fatman »
« ตอบ #472 เมื่อ: 03/11/08, [19:12:08] »

พี่คับพามาต้าขายได้ยัง
อยากเห็นว่ามันเป็นยังไง
จะได้เข้าไปซื้อไคโตซานด้วย  ไปแนะนำเพื่อน  มันก็เลยฝากซื้อมา [เขิลลลล]
Guaytiaw ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #473 เมื่อ: 04/11/08, [00:39:58] »

พี่ดุ๊กดิ๊กครับ น้องbright ตัวเมียที่รับไปวันอาทิตย์ ไม่ค่อยกินอาหารเลยอะ  asspainเอาแต่วิ่งไปวิ่งมา (เหมือนลิงเลย555)
 ้hahaha
แต่ตอนเย็นแอบ ซัด Cherry ไปหนึ่งตัว 036
ผมให้อาหาร ร้ายพี่กบอะครับ ไม่รู้เม็ดใหญ่ไปป่าว [งง]
หรือรอให้หิวก็กินเอง แต่กลัวไปไล่งับ Cherry อีกง่ะ sho01
« ตอบ #474 เมื่อ: 04/11/08, [01:04:52] »

พี่อาทิตย์นี้ว่างส่งที่สวนป่าวพี่อยากซื้อกุ้ง บลู สปอต กับมาเบิ้น  hawaii

ถ้าเป็นสวน ฯ น่าจะผ่านไปช่วงเช้าประมาณ 9 โมงครึ่ง - 10 โมงได้อ่ะหนอ  [เขิลลลล]

ยังไงนัดกันอีกทีนะครับ  [เขิลลลล]
« ตอบ #475 เมื่อ: 04/11/08, [02:02:15] »

ไปซื้อกุ้งมาเมื่อวานเหมือนกัน ตอนแรกตั้งใจจะซื้อกุ้งเชอรี่ซัก 5 ตัว  hah1 แต่ไปจังหวะดีช่วง mid day sale !!!!!!

พี่ดุ๊กดิ๊กเลยแถมมาให้เพียบเลย สรุปกลับบ้านมา เอาน้องกุ้งลงตู้นับจำนวนประชากรได้ 10 กว่าตัวหน่ะ  lau02

มีทั้งตัวใหญ่ ตัวเล็ก ตัวจิ๋วๆยังมีเลย ยังก็ขอบคุณพี่ดุ๊กดิ๊กมากมายนะครับ  [รักจัง]

ขอให้มีความสุขในการเลี้ยงน้องกุ้งนะครับ  hawaii
« ตอบ #476 เมื่อ: 04/11/08, [02:04:21] »

พี่คับพามาต้าขายได้ยัง
อยากเห็นว่ามันเป็นยังไง
จะได้เข้าไปซื้อไคโตซานด้วย  ไปแนะนำเพื่อน  มันก็เลยฝากซื้อมา [เขิลลลล]

พอแบ่งขายได้ 5 - 10 ตัวหนอ โตช๊าช้า แต่ก็พอจำหน่ายได้แล้วล่ะเด้อ  hawaii
« ตอบ #477 เมื่อ: 04/11/08, [02:06:58] »

พี่ดุ๊กดิ๊กครับ น้องbright ตัวเมียที่รับไปวันอาทิตย์ ไม่ค่อยกินอาหารเลยอะ  asspainเอาแต่วิ่งไปวิ่งมา (เหมือนลิงเลย555)
 ้hahaha
แต่ตอนเย็นแอบ ซัด Cherry ไปหนึ่งตัว 036
ผมให้อาหาร ร้ายพี่กบอะครับ ไม่รู้เม็ดใหญ่ไปป่าว [งง]
หรือรอให้หิวก็กินเอง แต่กลัวไปไล่งับ Cherry อีกง่ะ sho01

ลองกะๆดูเด้อขรับเด้อ ถ้าเขาปรับตัวได้แย้ว ซักพักน่าจะเริ่มกินได้ดีขึ้นหนอ  hawaii
« ตอบ #478 เมื่อ: 04/11/08, [19:56:32] »

พอแบ่งขายได้ 5 - 10 ตัวหนอ โตช๊าช้า แต่ก็พอจำหน่ายได้แล้วล่ะเด้อ  hawaii
รอมีเยอะก่อนดีกว่าคับ [เย้ะ]
l3lacK_Lal3le ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #479 เมื่อ: 04/11/08, [22:33:33] »

พี่ดุ๊กดิ๊กคับ ผมอยากได้ไบร์ท1-2นิ้วสีจัดๆซัก1คู่อ่ะคับ พอมีไมคับ
pm มาบอกราคาหน่อยนะคับ รออยุ่คับ
หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 58   ขึ้นบน
พิมพ์