Aqua.c1ub.net
*
  Wed 29/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Apistogramma Elizabethae Garden  (อ่าน 5967 ครั้ง)
Apistoensis ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 21/09/09, [10:38:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไหนๆ ก็อยู่ในห้องนี้มาเกือบปีแล้ว  กระทู้แรกที่เคยโพสในห้องนี้เลย ก็คือเจ้า  Elizabethae นี่  http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=35800.0

ถึงแม้จะไม่ประสบความสำเร็จเลยก็ตาม  asspain  ถึงวันนี้  ได้ลูกตัวน้อยๆ ออกมาแล้ว  เลยเอามาให้ชมกันครับ  [ปิ๊งๆๆ]

เนื่องจากเมื่อ 2 วันก่อน  กรองในตู้เกิดล่มโดยไม่ทราบสาเหตุ  ทำให้ปลาตายไปอีกจำนวนหนึ่ง  เลยตัดสินใจ เอาเจ้าพวกนี้มาอยู่ในตู้ปอม เป็นการชั่วคราว

มาดูสถานที่เกิดเหตุกัน

ชั่วโมงนี้ ตู้ zen style ก็น่าจะเหมาะนะ   ้hahaha   

ไม่ค่อยกางเลย  สุดท้ายเลยเอากระจกมาลง   มันก็ไม่กางอยู่ดีอ่ะ   n032

โชคดีตัวใหญ่สุด มาติดกับให้เห็น

ถึงจะไม่ค่อยแดง  แต่ชุดนี้ลายหางสวยมาก  คงเพราะได้เลือดแม่ Sao Gabriel มาเยอะกว่าพ่อที่เป็น Red belly  lau01

ปิดท้ายด้วย ลายหางชัดๆ แบบ close up ครับ    ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

nikimaroo ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/09/09, [10:58:18] »

ดีใจกับลูกๆด้วยนะครับ  ปลาสวยๆทั้งนั้นเลย  lau01 จัดตู้แนวเซนให้ปอมก็ดีนะครับที่ว่ายเยอะดีครับ [เจ๋ง]
TonBa_Cory&Apistro ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/09/09, [11:06:17] »

ตู้ ก็ สวย ปลา ก็ สวย  [เจ๋ง]
Petch ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/09/09, [11:08:26] »

ชอบมากครับ  [ปิ๊งๆๆ] ขอแบ่งคู่ดิ  ้hahaha

พี่แพนชอบตู้นี้ผมก็ดีใจครับ
Triple B ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 21/09/09, [11:15:36] »

ปลาสวยสมบูรณ์ดีครับ  อยากเลี้ยงเจ้านี่บ้างจัง surrender
indigoben ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #5 เมื่อ: 21/09/09, [11:24:31] »

แจ่ม แต่ถ้าแดงหน่อยละงามเลย ผมว่าปลาอ้วนมากนะครับ ปลาเสี่ยก็เงี้ย
som ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 21/09/09, [11:40:19] »

สวยดีครับ
ของผมทำไมไม่มีลูกกับเขาบ้าง กลัวจะตายก่อนให้ลูก
Kai ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #7 เมื่อ: 21/09/09, [11:49:05] »

เยี่ยมเลยครับแพน  [เจ๋ง]

ของผมทำไมครอกแรกโตช้ามากเลย ครอกหลังกับตัวอื่นโตแซงไปแล้ว
KT-Group ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #8 เมื่อ: 21/09/09, [12:28:28] »

ฝูง อลิซ ย่อมๆ  [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #9 เมื่อ: 21/09/09, [12:46:09] »

ยังโชคดีที่ยังรอดเยอะนะครับนี่ จัดเป็นปลาหมอแคระที่น่ามีใว้ครอบครองอีกชนิดเลยสำหรับผม [เจ๋ง]
CJ Silver ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 21/09/09, [12:49:19] »

สวยมากเลยคับชอบ ๆ
Z@tcH ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 21/09/09, [14:08:35] »

Elizabethae น่าเลี้ยงมากเลย ไว้มีโอกาสจะลองเลี้ยงบ้าง idea1
ปลาสวยจริง ๆ ครับ รวมทั้งตู้ด้วยครับ [เจ๋ง]
Mr.MAI ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 21/09/09, [14:23:54] »

ยินดีด้วยครับ          [เย้ะ]
APISTO BOY ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 21/09/09, [15:34:38] »

ลายหางชัดจริงๆเลยครับคุณแพน เจ้าพวกนี้กี่เดือนแล้วเอ่ยยยยย [เจ๋ง]
L a k e I o n . ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #14 เมื่อ: 21/09/09, [20:16:16] »

fire1  fire1  fire1 อาลิซาเบสเป็นฝูงเลย  รสนิยมปลาแต่ละชนิดของคุณนี่ไม่ธรรมดาครับ ชอบๆ ตู้สวยครับ
Apistoensis ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 21/09/09, [20:35:20] »

ดีใจกับลูกๆด้วยนะครับ  ปลาสวยๆทั้งนั้นเลย  lau01 จัดตู้แนวเซนให้ปอมก็ดีนะครับที่ว่ายเยอะดีครับ [เจ๋ง]

ขอบคุณครับคุณอ้วน จริงๆ กะว่าจะหาปอมมาเพิ่มอีก 3 ตัวครับ  แต่คงต้องขยับขยาย Elizabethae ออกไปก่อน

รู้สึก เราจะสวนกันที่ Atlantis อีกแล้วนะครับ  emb01

ตู้ ก็ สวย ปลา ก็ สวย  [เจ๋ง]

ขอบคุณมากครับ  [เขิลลลล]

ชอบมากครับ  [ปิ๊งๆๆ] ขอแบ่งคู่ดิ  ้hahaha

พี่แพนชอบตู้นี้ผมก็ดีใจครับ

555  ไม่ใช่ชอบธรรมดา  แต่ชอบมากเลยครับเพชร  มีโปรเจคใหม่ แล้วจะโทรไปหา

ปลาสวยสมบูรณ์ดีครับ  อยากเลี้ยงเจ้านี่บ้างจัง surrender

ขอบคุณครับเบียร์  ลองดูสิครับ   lau01

แจ่ม แต่ถ้าแดงหน่อยละงามเลย ผมว่าปลาอ้วนมากนะครับ ปลาเสี่ยก็เงี้ย

ใช่แล้วพี่  suicide   อ้วนมากเลยอ่ะ  เอาแต่เฝ้าก้อนใส้เดือนอย่างเดียวเลย

สวยดีครับ
ของผมทำไมไม่มีลูกกับเขาบ้าง กลัวจะตายก่อนให้ลูก

รอสักพักแหละครับพี่   ของผมมีมา 2 ครอก แล้วก็ไม่เคยได้อีกเลย จนตัวเมียตายไปหมดแล้ว  surrender

เยี่ยมเลยครับแพน  [เจ๋ง]

ของผมทำไมครอกแรกโตช้ามากเลย ครอกหลังกับตัวอื่นโตแซงไปแล้ว

ขอบคุณมากครับพี่ไก่  [ปิ๊งๆๆ]   ครอกนี้ผมปั้นมากว่า 5 เดือนเหมือนกัน  โตช้า และร่วงง่ายมากๆ ครับ  แต่ตอนนี้อยู่น้ำประปาแล้ว  [เจ๋ง]

ฝูง อลิซ ย่อมๆ  [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ]

ขอบคุณครับ  [เขิลลลล]

ยังโชคดีที่ยังรอดเยอะนะครับนี่ จัดเป็นปลาหมอแคระที่น่ามีใว้ครอบครองอีกชนิดเลยสำหรับผม [เจ๋ง]

จริงครับ  แต่ตอนที่ได้มาแรกๆ  ได้มา 2 ครอกไล่เลี่ยกัน  จาก ร้อยกว่าตัว  เหลืออยู่สิบกว่าๆ   asspain

สวยมากเลยคับชอบ ๆ

ขอบคุณมากเลยครับ  deepkiss

Elizabethae น่าเลี้ยงมากเลย ไว้มีโอกาสจะลองเลี้ยงบ้าง idea1
ปลาสวยจริง ๆ ครับ รวมทั้งตู้ด้วยครับ [เจ๋ง]

ขอบคุณมากครับ  emb01

ยินดีด้วยครับ          [เย้ะ]

ขอบคุณมากครับคุณใหม่

ลายหางชัดจริงๆเลยครับคุณแพน เจ้าพวกนี้กี่เดือนแล้วเอ่ยยยยย [เจ๋ง]

5 เดือนได้แล้วครับคุณบั๊ม  โตช้าโคตรๆ เลย

fire1  fire1  fire1 อาลิซาเบสเป็นฝูงเลย  รสนิยมปลาแต่ละชนิดของคุณนี่ไม่ธรรมดาครับ ชอบๆ ตู้สวยครับ

ขอบคุณมากครับ  deepkiss   จริงๆ ผมเลี้ยงปลาหมอสีด้วยเหมือนกัน  ที่บ้าๆ ไม่แพ้กันคือเจ้าพวก Tropheus นี่แหละครับ   [เจ๋ง]

bunchai ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 22/09/09, [01:38:40] »

thief1
champ ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #17 เมื่อ: 22/09/09, [11:26:55] »

อลิซาเบธเป็นฝูงเลย [ปิ๊งๆๆ]
ปล.ตู้สวยจังเลยครับ
LUFUBU ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 22/09/09, [20:30:51] »

เห็นน้องอลิส..แล้วใจจะละลาย...ตอนนี้จะตั้งตู้แล้วนะ..เดี๋ยวจะเข้าไปสู่ขอ.. [ปิ๊งๆๆ]
อ๊อด Melanochromis ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #19 เมื่อ: 23/09/09, [10:53:26] »

อยู่กันหลายๆตัวก็น่ารักดี  lau01 lau01
ตู้ก็ดูเขียวสวยดีครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์