Aqua.c1ub.net กุ้งแคระ
Pages: 12
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "สนามหลวง 2" ครับ By: lohasuwan Date: 24/12/08, [00:41:25]
อ้างจาก: kenjuro ที่ 24/12/08, [00:36:08]

ขอบคุณครับ ไปมาแล้วครับ วันนี้ กุ้งน้อยจริงๆ ครับ ร้านปิดเยอะมากกกกกก แอบเซงเล็กๆ ไม่เป็็นไร ไม่เคยไปถือว่าเปิดหูเปิดตาครับ

ขอถามอีก 5 - 6 ข้อครับ

1. จตุจักรพวกกุ้งแคระจะมาใหม่วันไหนครับ บางคนบอกอังคาร บ้างก็พฤหัส อ่ะครับ
2. ที่เค้าบอกว่าเดิน จตุจักรตอนกลางคืนนี่มีวันไหนครับ
3. ต่อจากคำถามที่2. ถ้าเดินตอนกลางคืน จะมีขายตรงส่วนไหนครับ (ซันเดย์ - พลาซ่า Zone D , หรือว่าหน้าพิพิธภัณฑ์เด็กครับ)
4. แล้วตลาดตอนกลางคืนเป็นสินค้าจำพวกไหนส่วนใหญ่ครับ เป็น (ปลาหลายๆตัวในถุงรึเปล่าครับ)
5. ตลาดที่ขายตอนกลางคืน มีพวกกุ้งแคระขายมั้ยครับ
6. เวลาทีขายกันในตอนกลางคืนครับ กี่โมงถึงกี่โมงครับ

ขอบคุณมากๆครับ Beging

อยากรู้ด้วยอีกคนครับ แต่อยากรู้ ว่ามีกุ้งเครขายมั่งไหม
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "สนามหลวง 2" ครับ By: mettoyim Date: 24/12/08, [01:09:55]
 สุภาพด้วยครับ แนะนำให้ไปสวนจตุจักร ดีกว่านะครับ
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: mazter Date: 24/12/08, [10:00:42]
กุ้งแคระส่วนใหญ่จะมีกุ้งเชอร์รี่กับเรดบีอะครับ  จตุจักรก็เปิดทุกวัน  จริงๆแล้วอยู่ที่คนขายอยากจะเปิดมากกว่านะครับ  ของจะเข้าช่วงวันพฤหัส
ส่วนตอนกลางคืนก็ข้าง JJ ฝั่งพิพิธภัณฑ์อะครับ  ผมเคยอยู่ถึงแค่ทุ่มครึ่งก็กลับแล้ว เลยไม่รู้ว่าปิดกี่โมง
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: lonewolf2008 Date: 24/12/08, [12:14:50]
พี่จะเปลี่ยนชื่อหัวข้อทำมายคร้าบ  ผมล่ะสับสนเลยอ่ะ ง่า...
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: ton34570 Date: 24/12/08, [12:58:57]
อ้างจาก: mazter ที่ 24/12/08, [10:00:42]
กุ้งแคระส่วนใหญ่จะมีกุ้งเชอร์รี่กับเรดบีอะครับ  จตุจักรก็เปิดทุกวัน  จริงๆแล้วอยู่ที่คนขายอยากจะเปิดมากกว่านะครับ  ของจะเข้าช่วงวันพฤหัส
ส่วนตอนกลางคืนก็ข้าง JJ ฝั่งพิพิธภัณฑ์อะครับ  ผมเคยอยู่ถึงแค่ทุ่มครึ่งก็กลับแล้ว เลยไม่รู้ว่าปิดกี่โมง
แล้วมันวันไหนครับ
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: kenjuro Date: 24/12/08, [13:17:12]
อ้างจาก: ฺBIG_IS_THE_ONE ที่ 24/12/08, [12:14:50]
พี่จะเปลี่ยนชื่อหัวข้อทำมายคร้าบ  ผมล่ะสับสนเลยอ่ะ ง่า...

พอดีผมได้คำตอบแล้วครับ แล้วก็ไม่อยากตั้งใหม่กลัวมันรกครับเพราะไม่เกี่ยวกับกุ้งครับ  hah hah
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: Master Date: 24/12/08, [16:52:16]
พึ่งรู้ว่า JJ มีตลาดตอน กลางคืนด้วย

เหอๆ อะคุๆ รึว่า เป็นพ่อค้าแม่ค้าวันพฤหัส ตรงลานเร่หลัง JJ Mall เค้านั่งยาว ตั้งแต่บ่ายยันหัวค่ำครับ

ใครรู้ช่วย บอกให้กระจ่างทีสิ
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: croeazen Date: 24/12/08, [19:32:39]
ตอนกลางคืนนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าเอาแบบยังไม่สว่างก็ตอน ตี3อะครับ เคยไปเดินตอนตี3ของวันเสาร์ แต่ก็ประมาณ2ปีแล้วนะ จะมีของมาลง และสัตว์สงวนเยอะมาก ยอมรับว่าเยอะมากจริงๆ มีลูกช้าง ลูกหมี ลูกเสือปลา เยอะแยะไปหมดครับ ส่วนที่ขายก็ช่วงๆใกล้พิพิธภัณฑ์เด็กอะครับ แต่จะไม่เป้นร้านนะครับ ส่วนมากจะมาเป้นรถมากกว่า พวกรถกระบะรถบรรทุกอะครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ผิดพลาดไงก็ขอโทษด้วยนะครับ
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: lohasuwan Date: 24/12/08, [19:57:15]
อ้างจาก: CROEAZEN ที่ 24/12/08, [19:32:39]
ตอนกลางคืนนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าเอาแบบยังไม่สว่างก็ตอน ตี3อะครับ เคยไปเดินตอนตี3ของวันเสาร์ แต่ก็ประมาณ2ปีแล้วนะ จะมีของมาลง และสัตว์สงวนเยอะมาก ยอมรับว่าเยอะมากจริงๆ มีลูกช้าง ลูกหมี ลูกเสือปลา เยอะแยะไปหมดครับ ส่วนที่ขายก็ช่วงๆใกล้พิพิธภัณฑ์เด็กอะครับ แต่จะไม่เป้นร้านนะครับ ส่วนมากจะมาเป้นรถมากกว่า พวกรถกระบะรถบรรทุกอะครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ผิดพลาดไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

เคยไปเดินเหมือนกัน เมื่อหลายปีที่แล้ว แต่หลังๆเคยไปละไม่เห็นมีไรขายเลย
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: ohmdizzy Date: 24/12/08, [22:10:41]
รถเมล์ไปสนามหลวง2 มีสาย 91ก กับ 165 (บางคันต้องดูป้ายเอา)
แต่รถเมล์รอนาน แนะนำให้ขึ้น23แถวจากตลาดบางแคหรือไม่ก็เดอะมอลล์บางแค
ขึ้นคันที่มีป้ายเหลืองๆเขียนว่าสนามหลวง2

ใครบ้านอยู่ฝั่งธนลองมาก็ได้ อยากรู้ว่ามีกุ้งอะไรบ้างก็โทรมาหาผมง่ายดี
จริงๆกุ้งมันก็พอๆกับจตุจักร ราคาก็พอกันลดได้ก็ลดให้ (ร้านผมนะ)
ตอนนี้มี บูลเพิลกับอันลินี่ด้วย...อยากได้อย่างอื่นโทรมาถามเอา
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: ZoNG Date: 24/12/08, [23:33:17]
ตลาดกลางคืนของปลารู้สึกจะไม่มีแล้วนะครับ เดินเช้าสบายกว่าเยอะครับ ไม่ต้องพกไฟฉาย

ของลงวันพฤหัสก็ตั้งแต่เช้าเลยมั้งครับ เน้นซื้อจำนวนครับวันนี้ ถ้าซื้อแยกวันอื่นก็ได้

ถ้าจะดูกุ้งก็คงมีแค่ทองเก้า กับรุ้งทองมั้งครับ ที่เป็นร้านส่ง  แล้วก็มีร้านตรงลานที่ขายปลาถุงอีกร้านมาเฉพาะพฤหัส(ราคาก็ปกติ)

มันก็คล้ายกับเสาร์อาทิตย์แหละครับ แค่มีลานขายปลาราคาส่งเพิ่มขึ้นมา ลองไปเดินเล่นดูก็ได้ครับ
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: kenjuro Date: 25/12/08, [08:59:47]
อ้างจาก: TANAT ที่ 24/12/08, [19:57:15]
เคยไปเดินเหมือนกัน เมื่อหลายปีที่แล้ว แต่หลังๆเคยไปละไม่เห็นมีไรขายเลย

มันไม่มีตอนกลางคืนแล้วเหรอครับเนี่ย ใครมาฟันธงทีครับ
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "สนามหลวง 2" ครับ By: dev_dazzle Date: 28/12/08, [15:35:08]
อ้างจาก: chichimacu ที่ 23/12/08, [00:00:17]
ผมว่าไปสวนของเยอะกว่าครับ
แต่ผมชอบไปสนามหลวง2 ที่จอดรถหาง่ายไม่อึดอัด..
แต่ของก็น้อยกว่า เปิดทุกวันครับ ปิดประมาณ 5 โมง
วันธรรมดาของก็น้อย เสาร์อาทิตย์ก็มากหน่อย
แต่สายรถเมล์นี่จำไม่ได้ แต่ไปสวนสะดวกกว่าครับ
เดินทางได้หลายทาง..

สนามหลวง 2 ก็ 91ก เลยคับ 2 แถวก็เยอะ ขึ้นแถวบางแคอ่าคับ  เจ๋ง
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: tooktookta Date: 05/01/09, [15:43:45]
 Killing Myself
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ By: หมูซุง Date: 06/01/09, [10:59:42]
กลางคืนนี่มีแต่พวกสัตว์ป่านะ   Get an Idea

พวกสัตว์หายากประมานนั้น   ง่า...

วันพฤหัส เจ๋งมากของลง   เจ๋ง

JJ นะ