Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4 5 6   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลากัด!!!!!! (สมาชิกใหม่หน้า 8 ค่ะ)  (อ่าน 73126 ครั้ง)
ท็อปสิโน่ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #60 เมื่อ: 26/12/08, [18:29:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปลากัดสวยจังครับ ชักอยากเลี้ยงแล้วสิ [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ]
mum ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #61 เมื่อ: 04/01/09, [19:07:41] »

เอาภาพสมาชิกใหม่ที่บ้านในช่วงสองอาทิตย์ปีใหม่นี้มาให้ดูกันค่า

ตอนนี้ที่บ้านมาล่าสุด 46 ตัวค่ะ ใกล้จะโดนไล่ออกจากบ้านเต็มทีแล้ว  [สาวน้อยร้องไห้] แต่ก็ห้ามใจไม่ได้ เวลามีสวยสุดๆถูกใจเข้ามาก็ถ่ายรูปทั้งคืน แล้วก็อดไม่ได้เอามาให้ดูกันอีกแล้วค่า

RED King CT
ปลาหายากที่มี 1 ใน 10,000 ตัวค่ะ ลูกชายพี่ดาวที่ฝากไว้ให้โฮมสเตย์อยู่ที่บ้าน ฮิฮิ

Black Orchid OHM PK

Fancy สาย alien HMPK
เวลาที่ถ่ายได้มันยังกางไม่ค่อยเต็มที่ค่ะ ลำบากมากมาย

4 รูปนี้คือตัวเดียวกันหมด  [เย้ะ] พระเอกใหม่ของบ้านค่ะ
Copper Silver HM
สีเงินสะใจมาก

มีข้อติชมเรื่องปลากัด และ วิธีถ่ายรูปหรืออื่นๆ บอกได้ตลอดเวลานะค่ะ ขอบคุณค่า
SaHaRa ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #62 เมื่อ: 04/01/09, [19:13:47] »

ทำไมผมดูไม่ได้หละนี่
Dintt ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #63 เมื่อ: 04/01/09, [19:17:36] »

ไม่เห็นรูปเหมือนกัน
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #64 เมื่อ: 04/01/09, [19:34:18] »

งามแต้ๆคะพี่ม่ำ

ชอบเจ้า Copper Silver HM  deepkiss deepkiss deepkiss
chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #65 เมื่อ: 04/01/09, [20:29:05] »

เอาภาพสมาชิกใหม่ที่บ้านในช่วงสองอาทิตย์ปีใหม่นี้มาให้ดูกันค่า

ตอนนี้ที่บ้านมาล่าสุด 46 ตัวค่ะ ใกล้จะโดนไล่ออกจากบ้านเต็มทีแล้ว  [สาวน้อยร้องไห้] แต่ก็ห้ามใจไม่ได้ เวลามีสวยสุดๆถูกใจเข้ามาก็ถ่ายรูปทั้งคืน แล้วก็อดไม่ได้เอามาให้ดูกันอีกแล้วค่า

RED King CT
ปลาหายากที่มี 1 ใน 10,000 ตัวค่ะ ลูกชายพี่ดาวที่ฝากไว้ให้โฮมสเตย์อยู่ที่บ้าน ฮิฮิ

เวลาที่ถ่ายได้มันยังกางไม่ค่อยเต็มที่ค่ะ ลำบากมากมาย

4 รูปนี้คือตัวเดียวกันหมด  [เย้ะ] พระเอกใหม่ของบ้านค่ะ

มีข้อติชมเรื่องปลากัด และ วิธีถ่ายรูปหรืออื่นๆ บอกได้ตลอดเวลานะค่ะ ขอบคุณค่า

สวยมากครับพี่มั่ม  [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ]

อยากทราบว่าปลสากัดสวยๆ แบบนี้ราคาเฉลี่ยเป็นยังไงครับ  [งง]
Startocaster ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #66 เมื่อ: 04/01/09, [20:31:12] »

เลี้ยงยากไม้ครับเนี่ย คือเคยเลี้ยงอยู่เหมือนตัวนึงเป็นปลากัดธรรมดาแต่หางมันตกตลอดเลยอะครับน้ำก็เปลี่ยนบ้างอาหารก็ให้นะ surrender พอเห็นตัวสวยๆอย่างนี้ก็อยากเลี้ยงใหม่ ตัวเท่าไรอะครับ
champ ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #67 เมื่อ: 04/01/09, [20:50:09] »

คิงคราวเทลสวยมากๆ ผมเลี้ยงพวกหางยาวแล้วหางชอบเปื่อยไม่รู้เป็นอะไร
mum ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #68 เมื่อ: 04/01/09, [21:03:26] »

งามแต้ๆคะพี่ม่ำ

ชอบเจ้า Copper Silver HM  deepkiss deepkiss deepkiss

ขอบคุณจ้าหยี่ ชอบมากเหมือนกันตัวนั้นอ่ะ  [รักจัง]

สวยมากครับพี่มั่ม  [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ]

อยากทราบว่าปลสากัดสวยๆ แบบนี้ราคาเฉลี่ยเป็นยังไงครับ  [งง]

จะไม่ตอบก็ตอนเรียกว่าพี่นี่แหละค่ะ  suicide

เลี้ยงยากไม้ครับเนี่ย คือเคยเลี้ยงอยู่เหมือนตัวนึงเป็นปลากัดธรรมดาแต่หางมันตกตลอดเลยอะครับน้ำก็เปลี่ยนบ้างอาหารก็ให้นะ surrender พอเห็นตัวสวยๆอย่างนี้ก็อยากเลี้ยงใหม่ ตัวเท่าไรอะครับ

คือยังไงดีล่ะ

ปลากัดเลี้ยงง่ายค่ะ นิสัยมันเทียบได้กับแมวอ่ะค่ะ ถ้าไม่มีคนเล่นด้วย (ไม่มีคู่กัด) มันก็คงไม่พองอ่ะค่ะ เลี้ยงปลากัดต้องเลี้ยงเป็นคู่อย่างต่ำค่ะ เปิดที่กั้นให้พองวันล่ะ 10-15 นาทีจะทำให้ปลาแข็งแรงค่ะ ถ้าคิดจะเลี้ยงใหม่เมื่อไรก็มาคุยกันได้ค่ะ ไม่ยากหรอก  [เย้ะ]

สำหรับราคา กระทู้ที่โพสล่าสุดนี้มีตั้งแต่แพงมาก  suicide (XXXX) ไปจนถึง 100 ค่ะ เคยคุยกับพี่ๆ เพื่อนๆหลายๆคนที่เล่นปลากัด สรุปกันได้ว่าปลากัดที่ดีไม่ได้อยู่ที่ราคาค่ะ ปลากัดที่ดีสำหรับหลายๆคนคือปลากัดที่ตัวเองชอบ ส่วนมากเมื่อชอบพอศึกษาเช็ครายละเอียด เครื่องและสีปลา ส่วนมากที่ชอบนั้นคืิอดี ( emb01 โดยบังเอิญ) ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ นั้นทำให้มีการบริดสีแบบต่างๆออกมามากมาย

ตอนนี้ปลากัดที่บ้านม่ำที่ถูกที่สุด คือ 15 บาท ผ่านการกัดจนวิ่นมาแล้ว (วิ่นจนไม่กล้าถ่ายรูปให้ดู) ตอนนี้กำลังเตรียมทำกระทู้เลี้ยงปลากัดโดยใช้ปลาตัวนี้เป็นแบบให้ดู ไปสอยปลาตัวนี้ได้มาจากหลังบ่อนไก่ใน JJ ทรงสวย สีสวย เครื่องดี แข็งแรง แต่วิ่น และแผลเยอะมาก เดี๋ยจะเลี้ยงให้ดูว่าทำไง

จะบอกว่าปลากัดที่หลายๆคนคิดว่าแพง ตัวละ 200 อัพ เพราะว่าหลายๆคนติดตากับปลากัดตัวละ 5 บาท แต่ปลากัดพวกนั้น ซึ่งบางตัวก็สวยนะ แต่สีมันค่อนข้างทั่วไปค่ะ แล้วก็ไม่เสมอ ทำให้หลายๆคนคิดว่าปลากัดตามร้านอ่ะแพง แนะนำให้ไปเดินตรงตรอกปลากัดหลังสนามตีไก่ ที่  JJ ค่ะ ตรงนั้นราคาไม่แรง คุยได้ ฟลุ่๊คๆ ก็จะมีแรงๆหลุดมาถ้าตาคุณดี กับดวงคุณดีค่ะ  [เย้ะ]
champ ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #69 เมื่อ: 04/01/09, [21:13:23] »

ขอโชว์ปลากัดตัวละยี่สิบบาทด้วยนิดนึงครับเป็นคราวเทลสองหางปลาหลุดออกมาครับ ตอนนี้ได้ลูกเรียบ้อยเอาเข้ากับตัวเมียคราวธรรมดาสีขาวน้ำเงิน
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #70 เมื่อ: 06/01/09, [16:14:28] »

ขอแจมความART ให้ทายว่าที่ไหน ใครทายถูกรับไปเลย RED King CT ของพี่ดาว  ้hahaha

เออ...พี่มั่มเขียนบทความการเลี้ยงปลากัดก็เวิร์คนะพี่ การเลี้ยง การเพาะ การอนุบาล แจ่มเลย  [ปิ๊งๆๆ]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #71 เมื่อ: 06/01/09, [16:17:50] »

ขอแจมความART ให้ทายว่าที่ไหน ใครทายถูกรับไปเลย RED King CT ของพี่ดาว  ้hahaha

เออ...พี่มั่มเขียนบทความการเลี้ยงปลากัดก็เวิร์คนะพี่ การเลี้ยง การเพาะ การอนุบาล แจ่มเลย  [ปิ๊งๆๆ]

หน้าร้านพี่กบ

เอาเรดบีแทนละกัน
ํีYuth ออฟไลน์
« ตอบ #72 เมื่อ: 06/01/09, [16:28:20] »

เออวะ ฝีมือดีวันดีคืน ท่าทางจะต้องไปเรียนกะมันละ

ว่าแต่ม่ำ เขียนบทความได้แล้ว แยกไม่ออก อะไรคือคิง อะไรคือคิงลี่ แต่บอกได้คำเดียว มันสวย  [เย้ะ]

ลืมชม ลูกชายตัวใหม่ สวยดีอะ สีเหลือบๆ สวยกว่าตอนอยุ่ในถุง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/01/09, [16:31:50] โดย yuth@aqua »
LittlePom ออฟไลน์
General Moderator
« ตอบ #73 เมื่อ: 06/01/09, [16:31:55] »

[ปิ๊งๆๆ] พี่ม่ำครับ มีตัวใหนไม่ถูกใจ โยนทิ้งมาแถวบางปลาบ้างก็ได้นะครับ  [เย้ะ]
andyrachan ออฟไลน์
« ตอบ #74 เมื่อ: 06/01/09, [16:34:39] »

มีน้องข้างบ้านเห็นเพาะอยู่... [แคะขี้มูก]
เพาะที่ไรไม่ตายหมด....
ก้อโดนสัตว์เลี้ยงตามฝาบ้านกินหมด [เขิลลลล]
TN tiyanuchit ออฟไลน์
« ตอบ #75 เมื่อ: 06/01/09, [16:48:47] »

RED King CT

จริงหรอที่ว่า ปลาหายากที่มี 1 ใน 10,000 ตัว อะ
งั้นราคาคงสูงน่าดูเลย 
LittlePom ออฟไลน์
General Moderator
« ตอบ #76 เมื่อ: 06/01/09, [16:50:40] »

จริงหรอที่ว่า ปลาหายากที่มี 1 ใน 10,000 ตัว อะ
งั้นราคาคงสูงน่าดูเลย 

เอ่อ ปลาตัวนี้ ตัวจริงสวยมากเลยครับ พี่ม่ำใช้ทั้งอุปกรณ์+เวทมนต์ แล้ว ความงามปลาลดลงไปประมาณ 90%  n032
Karma ออฟไลน์
« ตอบ #77 เมื่อ: 06/01/09, [16:51:22] »

สวยงามมากครับ RED King CT
dao ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #78 เมื่อ: 06/01/09, [21:06:39] »

[กรี๊ดดดด] คิงหล่อมากเวลาป้อสาว ้hahaha
« ตอบ #79 เมื่อ: 06/01/09, [21:39:11] »

[กรี๊ดดดด] คิงหล่อมากเวลาป้อสาว ้hahaha

ได้ข่าวว่าตามจิกคิงเทพจากอินโดฯ อยู่ทุกวันเลยนี่พี่ดาว เอาแบบตัวในหนังสือเลยนะ จาขอลูกมัน ฮี่ ๆๆๆๆๆ  [เขิลลลล]
mum ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #80 เมื่อ: 06/01/09, [22:02:36] »

ใจเย็นค่ะทุกท่านตอนนี้กำลังจะสอบปลายภาคอ่ะ กำลังฆ่าลูกอยู่ ขอเวลาเด็กปิดเทอมแล้วจะปั่นบทความให้นะเจ้าค่ะทุกคนที่อยากอ่าน

ปล.ตอนนี้กำลังยุ่งมาก เพาะคิง แถมหางนกยูงอีก 4 ครอก ใกล้ตายแล้ว  asspain
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/01/09, [23:06:22] โดย mum »
dao ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #81 เมื่อ: 06/01/09, [22:05:52] »

ได้ข่าวว่าตามจิกคิงเทพจากอินโดฯ อยู่ทุกวันเลยนี่พี่ดาว เอาแบบตัวในหนังสือเลยนะ จาขอลูกมัน ฮี่ ๆๆๆๆๆ  [เขิลลลล]
อย่าเลยดิ้น จาเอาทั้งตัวผู้ตัวเมียเลยไม่ใช่หรอ จาได้ให้ม่ำสั่งมาทีเดียว  ้hahaha
_Kong_ ออฟไลน์
« ตอบ #82 เมื่อ: 07/01/09, [09:19:17] »

ถ่ายรูปสวยมาก
รบกวนขอรูปที่เป็น tumbnail ของคุณ mum แต่ขนาดใหญ่ ๆ หน่อยได้ไหมครับ
จะเอาไปทำ backgroud desktop น่ะ  emb01
« ตอบ #83 เมื่อ: 07/01/09, [21:56:13] »

อย่าเลยดิ้น จาเอาทั้งตัวผู้ตัวเมียเลยไม่ใช่หรอ จาได้ให้ม่ำสั่งมาทีเดียว  ้hahaha

เหอ ๆๆๆ ได้ ๆ  เก็บตังค์ที่พี่ดาวนะ  [เขิลลลล]

เอาเด็ก ๆ มาแสดงตัวมังดีกว่า

dao ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #84 เมื่อ: 07/01/09, [21:57:54] »

dea02  สวยมากเลย มีฉากเป็นผ้าขนหนูด้วย เดี๋ยวรอม่ำมานะ  [เย้ะ]
mum ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #85 เมื่อ: 07/01/09, [22:05:09] »

เหอ ๆๆๆ ได้ ๆ  เก็บตังค์ที่พี่ดาวนะ  [เขิลลลล]

เอาเด็ก ๆ มาแสดงตัวมังดีกว่า

พี่ดิ้นลูกชายสวยมากมายใช้ไฟอะไรถ่ายเนี่ย   ชื่นชมชื่นชมอ่ะ  มาตาดส์แก็สเหลืองฟ้าสวยจริงๆด้วย โชคดีนะที่เจอเนี่ย

ปล. คิงรัดสำเร็จแล้วนะเจ้าค่ะ  [เย้ะ]

ถ่ายรูปสวยมาก
รบกวนขอรูปที่เป็น tumbnail ของคุณ mum แต่ขนาดใหญ่ ๆ หน่อยได้ไหมครับ
จะเอาไปทำ backgroud desktop น่ะ  emb01

ได้ค่ะอยากได้รูปไหนเอ๋ยบอกมานะจะเอาขนาอใหญ่ส่งเมล์ให้ค่ะ ขอบคุณมากที่ชอบ  emb01

sOdiams ออฟไลน์
« ตอบ #86 เมื่อ: 07/01/09, [22:10:34] »

พี่ดิ้นลูกชายสวยมากมายใช้ไฟอะไรถ่ายเนี่ย   ชื่นชมชื่นชมอ่ะ  มาตาดส์แก็สเหลืองฟ้าสวยจริงๆด้วย โชคดีนะที่เจอเนี่ย

ปล. คิงรัดสำเร็จแล้วนะเจ้าค่ะ  [เย้ะ]

ได้ค่ะอยากได้รูปไหนเอ๋ยบอกมานะจะเอาขนาอใหญ่ส่งเมล์ให้ค่ะ ขอบคุณมากที่ชอบ  emb01

เอารุปน้องตาขีด ขนาด 7m เมวมาเลยพี่ emb01
ZeroDeathAttack™ ออฟไลน์
« ตอบ #87 เมื่อ: 07/01/09, [22:24:38] »

wow  โชว์ ปลาหางนกยูง ด้วยสิครับ พร้อม ลูกๆ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #88 เมื่อ: 07/01/09, [22:32:29] »

ใช้หลอด PL36 7200K โคม BOYU จ้า ส่วนเจ้า มาตาดส์แก็สเหลืองฟ้า(พึ่งรู้นะเนี่ยว่าชื่อนี้) ตัวนี้  MUMตาไวมากเห็นก่อนเลยไม่แพงด้วย ชอบ ๆๆๆ

นอยสะตอรี่™ ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #89 เมื่อ: 07/01/09, [22:36:30] »

อะโห...ปลากั๊ดดดดดดดด งามขน่าดดดดด
หน้า: 1 2 3 4 5 6   ขึ้นบน
พิมพ์