Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บราวแทงค์ว่ายวนรอบตัวเองแล้วก็ตาย  (อ่าน 1410 ครั้ง)
itcentre ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/08/16, [14:31:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สอบถามหน่อยครับ

....บราวแทงค์ว่ายวนรอบตัวเองแล้วก็หายใจแบบใกล้จะตาย สุดท้ายก็ตายครับ
เกิดจากอะไรได้บ้าง เลี้ยงมาสองสามเดือนแล้วครับ ก่อนที่จะแสดงอาการ
ผมใส่น้ำยากันตะไคร่เขียว RQ ลงไป ซึ่งปกติผมก็ใส่ทุกอาทิตย์ขนาดตามปกติ ตู้ 60"
ใส่ 1ฝาครึ่ง มีปลาอื่นๆในตู้อีก 20กว่าตัว ปกติดีครับ น้ำยากันตะไคร่เขียว RQ ผมใช้มา 4เดือนแล้วครับ
ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร  หรือว่า บราวแทงค์ ไปเผลอกินเข้าไป.. เผื่อท่านใดเคยเจออาการแบบผมบ้าง

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์