Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติเพื่อนๆต่อโอนโซนกันแบบไหนครับ  (อ่าน 1472 ครั้ง)
Pandaa ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 19/06/16, [13:30:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

โอโซนต้องต่อแบบไหนถึงจะได้ประสิทธิภาพสูงครับ ระหว่างต่อผ่านสกิมเมอร์กับต่อแบบเอาหัวทรายจุมในน้ำ และการต่อแต่ละแบบปกติต้องเปิดทำงานในแต่ละวันนานเท่าไหร่ครับ พอดีซื้อแบบ 200mg/h ของ HAILEA (HLO-810) มาครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ ปริมาณน้ำในระบบ 500 ลิตร
ปล ถ้าต่อแบบหัวทรายจุ่มในน้ำต้องจุ่มในกรองช่องไหนครับ
ait555 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/06/16, [09:51:22] »

ไม่น่าจะบอกได้ครับ (มันต้องมีตัววัดครับ ซึ่งแพงมาก ถ้าจำไม่ผิดเป็นหมื่นเลย)  ต้องลองไปทีละน้อยๆครับ  แต่จากที่ผมใช้มา ไม่ค่อยเห็นข้อแตกต่างสักเท่าไรครับ   หรือเพราะเป็นของจีนหรือเปล่าก็ไม่รู้ [on_065]
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/06/16, [00:04:13] »

ไม่น่าจะบอกได้ครับ (มันต้องมีตัววัดครับ ซึ่งแพงมาก ถ้าจำไม่ผิดเป็นหมื่นเลย)  ต้องลองไปทีละน้อยๆครับ  แต่จากที่ผมใช้มา ไม่ค่อยเห็นข้อแตกต่างสักเท่าไรครับ   หรือเพราะเป็นของจีนหรือเปล่าก็ไม่รู้ [on_065]
ขอบคุณครับ แล้วพอจะมีวิธีคำนวนคล่าวๆมั้ยครับ เห็นบางคนบอกเปิด 24 ชม บางคนเปิดไม่กี่นาที เลยไม่แน่ใจครับ
ait555 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/06/16, [09:07:07] »

ของผมเริ่มจากเปิดสี่ชั่วโมงครับ แล้วก็ไปหก   แต่ก็เคยลืมปิด (เปิดไป15ชม.) ก็ไม่เป็นไรอ่ะครับ

แต่อย่างที่บอกครับ ตัวเครื่องผมเป็นของจีน สเปครน่าจะต่ำกว่าครับ ไม่น่าส่งมาได้เต็มครับ
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 22/06/16, [00:44:18] »

ของผมเริ่มจากเปิดสี่ชั่วโมงครับ แล้วก็ไปหก   แต่ก็เคยลืมปิด (เปิดไป15ชม.) ก็ไม่เป็นไรอ่ะครับ

แต่อย่างที่บอกครับ ตัวเครื่องผมเป็นของจีน สเปครน่าจะต่ำกว่าครับ ไม่น่าส่งมาได้เต็มครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์