Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปักเป้าเขียวจุด  (อ่าน 1329 ครั้ง)
_Kong_ ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 13/05/16, [11:36:21] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไม่ผิดห้องครับ  ปักเป้าเขียวจุดในตู้ทะเล

เหตุมาจาก บุตรชาย ไปได้ปักเป้ามาจากงานโรงเรียน ต้นเดือนกุมภา 2 ตัว
กลายเป็นภาระ เลี้ยงในกาละมัง  เหลือบเห็นตู้ทะเลร้างมาปีกว่า (มีปลิงอยู่ตัวเดียว พี่แกก็ไม่ยอมลาจากซักที)
คุ้น ๆ ว่าปักเป้าเขียวจุด อยู่ในน้ำกร่อย  เลยหาข้อมูล  แวบนึงมีมู้พูดถึงว่า ถ้าตัวโตอยู่น้ำเค็มได้ดี

เลยค่อย ๆ ปรับน้ำ  เพิ่มความเค็มวันละนิด  ผ่านไปเกือบสัปดาห์  ก็เอาลงตู้ทะเล
ถึงตอนนี้ เท่ากับว่าผ่านมาได้ 3 เดือนล่ะ  ยังกินดีอยู่ดี  เลยเอามาให้ชม และหากมีคำแนะนำ ก็ยินดีครับ

ขอบคุณครับ

ดี
lalaha ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/05/16, [16:40:25] »

ให้อะไรมันกินครับ
_Kong_ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/05/16, [10:04:06] »

ให้อะไรมันกินครับ

กินอาหารสดครับ ไรทะเล กุ้งฝอย
Anan124 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 16/05/16, [21:30:47] »

ตอนที่ผมเลี้ยง ผมเอาหอยในอ่างบัวให้มันกิน .. และมันก็กินเยอะมาก !!!

ปล. ดูๆไปแล้ว มันก็สวยดีนะ !!!
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์