Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มันคืออะไรเอ่ย???  (อ่าน 2470 ครั้ง)
m@inet ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 08/05/16, [07:23:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มันคืออะไรครับ ช่วยดูให้ที ขึ้นตามเห็ด เอาท่อดูดออกมาได้ มีเยอะมาก กำจัดไม่หมดเลย ยังงี้จะใช้น้ำยาดิปได้มั้ย กลุ้มใจจัง
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/05/16, [17:04:24] »

flatworm ชนิดหนึ่ง ดิปน้ำยา ดิปน้ำจืดก็ได้คับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 08/05/16, [23:59:16] »

flatworm ชนิดหนึ่ง ดิปน้ำยา ดิปน้ำจืดก็ได้คับ
ดิปน้ำจืดทำอย่างไรครับ เหมือนทั่วไปมั้ย
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/05/16, [00:09:03] »

ดิปน้ำจืดทำอย่างไรครับ เหมือนทั่วไปมั้ย

ทำครั้งละสิบวิ เขย่าๆในน้ำ ro น้ำกลั่นก็ได้ เอาง่ายๆก็น้ำที่ไม่มีคลอรีน(ถ้าไม่มีน้ำยานะ)
แล้วเอากลับลงน้ำทะเล ส่วนที่เห็นว่าดูดได้ก็ดูดออกคับ
พวกแฟลตเวิร์มจะกำจัดง่าย พวกทากจะยากกว่าต้องใช้น้ำยา...
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/05/16, [22:17:32] »

วันนี้ได้ลองทำที่คุณตั้มแนะนำแล้วครับ แฟลตเวอม หลุดออกมาเป็นอย่างดี รวมถึงดาวเปราะ ต่างๆ แต่มีใย ขาวๆ ออกมาจากปากเห็ด ทุกดอก ตอนนี้ไม่เห็นแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้มาดูอีกที ว่าผลเป็นไง ขอบคุณ คุณตั้มมา ณ. ที่นี้ครับ
« ตอบ #5 เมื่อ: 15/05/16, [13:57:03] »

วันนี้ได้ลองทำที่คุณตั้มแนะนำแล้วครับ แฟลตเวอม หลุดออกมาเป็นอย่างดี รวมถึงดาวเปราะ ต่างๆ แต่มีใย ขาวๆ ออกมาจากปากเห็ด ทุกดอก ตอนนี้ไม่เห็นแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้มาดูอีกที ว่าผลเป็นไง ขอบคุณ คุณตั้มมา ณ. ที่นี้ครับ

อาจจะเป็น กระเพาะพวกเห็ดคับ อย่าดึงออกนะคับ แล้วก็อย่าอย่าดิปนานคับ แค่สะบัดๆในน้ำ ro
แล้วรีบเอากลับลงน้ำทะเลคับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์