Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Hi aquarium เจ้าเดิมคนเดิม ยังไม่หยุดพฤติกรรมโกง ขอให้ช่วยบอกต่อๆกันด้วยครับ  (อ่าน 2075 ครั้ง)
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« เมื่อ: 11/03/16, [22:17:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ล่าสุดเข้าไปในสวนจตุจักร ได้รับแจ้งมาว่า Hi aquarium หรือ ตั้ม(tumcoms) เจ้าเก่า มีการแอบอ้างขายสินค้าด้วยเบอร์เดิม หลอกมือใหม่ที่อยากได้ของถูกไม่เคยรู้ประวัติการกระทำของบุคคลผู้นี้ ผู้เสียหายเหล่านี้มักจะใช้การเซิร์ชจากgoogle ว่าร้านใหนสินค้าราคาถูก แต่ดันไม่คิดจะยอมคลิกเข้าไปอ่านรายละเอียดว่ามีการโกงอะไรเกิดขึ้นมั่ง พอโทรไปก็เสร็จมันสิ ให้โอนมัดจำแล้วนัดมารับของที่ร้านหรือจะส่งไปให้แล้วหายจ้อย อันนี้ก็ต้องโทษตัวเองด้วยละกันที่ไม่คิดจะหาข้อมูลให้ดีก่อน ซวยไปนะแจ๊ะ

จึงอยากจะให้ทุกคนช่วยกันบอกต่อและช่วยกันเตือนมือใหม่ทั้งหลาย และกระทู้นี้ก็จะได้ขึ้นหน้า google ด้วยหลังจากนี้

ปล. เอามาประกาศห้องนี้ให้ทราบโดยทั่วกัน

ปล.2 คือไม่เข้าใจว่าพวกมือใหม่ๆอยากได้ของถูกที่โดนหลอกไปอีกนี่ทำไมมันซื่อบื้อได้ใจแบบนี้วะ คลิกนิดหน่อยก็เจอข้อมูลบานละ
  [เหอะๆ]

Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/03/16, [15:19:28] »

ปิดเบอร์หนีไปแล้วจะกลับมาใช้เบอร์เดิมได้ยังไงหว่า
lalaha ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/03/16, [12:06:27] »

ทำไมทางเวปไม่ช่วยลบกระทู้ขายสินค้าของเขาออกไปเหรอครับ
คิดว่ามันอาจเป็นอีกทางนึงที่ทำให้ผู้ที่ไม่รู้มาโดนหลอกได้นะครับ

เช่น
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=168825.0
ผมไม่รู้ว่ามันมีอีกรึเปล่า พอดีไปเจอหน่ะครับก็เลยสงสัยว่า ชื่อเสียงแย่ขนาดนี้แล้ว แต่ยังทีกระทู้ขายยังอยู่ได้อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/03/16, [12:48:03] โดย lalaha »
bell_bk ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/03/16, [08:09:12] »

เกือบไปแล้วเหมือนกันครับ พอดีโทรไปถาม chiller 66a ตัว inter ราคา 8800 บาท ถูกเวอร์ แต่มาหาข้อมูลในเว็บ เจอข้อมูลคอมเพลน นั่น นู่น นี่ เลยไม่กล้าเสี่ยง ไปซื้อที่สวน มีหน้าร้าน แพงกว่า แต่สบายใจครับ  cryingrun
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/03/16, [14:00:04] »

ทำไมทางเวปไม่ช่วยลบกระทู้ขายสินค้าของเขาออกไปเหรอครับ
คิดว่ามันอาจเป็นอีกทางนึงที่ทำให้ผู้ที่ไม่รู้มาโดนหลอกได้นะครับ

เช่น
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=168825.0
ผมไม่รู้ว่ามันมีอีกรึเปล่า พอดีไปเจอหน่ะครับก็เลยสงสัยว่า ชื่อเสียงแย่ขนาดนี้แล้ว แต่ยังทีกระทู้ขายยังอยู่ได้อีก

ส่วนมากจะเก็บเอาไว้เป็นหลักฐานครับ แต่ควรจะลบบางอันออกจริงๆเหมือนกัน
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์