Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กาวอีพ็อกซี่  (อ่าน 857 ครั้ง)
kitaudom ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/03/16, [20:54:22] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แบบหลอดสีฟ้าสีเงินครับตราช้างครับ ไม่รู้ว่าผมผสมผิดหรือเปล่า ติดตอนบ่ายๆ ตอนนี้มันยังไม่แข็งเลย น้ำขุ่นอีกด้วย มันจะเป็นอันตรายกับ สมช มั้ยครับ
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/03/16, [22:09:39] »

มีรูปป่าวคับ ปกติจะใช้ยี่ห้อ alteco (ไม่รู้ตัวเดียวกันป่าว)
ถ้าเป็น alteco ใช้สัดส่วนเท่าๆกัน บดๆบี้ๆจนเป็นเนื้อเดียวกัน แล้วค่อยเอาไปติด
ถ้าติดในน้ำก็แค่ป้ายๆ แปะๆอย่าบี้จนละลายน้ำ เพราะช่วงแรกๆที่ขุ่นๆ ค่า ph ร่วงคับ
สักพักจึงจะกลับสู่สภาวะปกติ (ขึ้นอยู่ระบบหมุนเวียนน้ำด้วยนะคับ)
ถ้าติดแบบแห้งๆนอกน้ำก็รอสักชั่วโมงก็แข็งแล้วคับ
kitaudom ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/03/16, [22:59:54] »

ใช่ครับ แบบเดียวกับ ผมปั้นๆแล้วแปะแล้วติดเลยครับจนตอนนี้ยังไม่เเข็ง มีปลาชนร่วงไปหลายอัน
nar4 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 11/03/16, [20:32:04] »

ไม่แห้งหรอกครับต้องเป็นวันถึงจะแข็ง แนะนำให้ใช้กาวเจลหลอดสีน้ำเงินติดให้อยู่ก่อนค่อยใช้อีพ็อกซี่เคลือบอีกทีครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์