Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีเติมนำ้จืด แทนนำ้ที่ระเหย หน่อยครับ เพื่อนๆใช้วิธีไหนบ้าง มาแชร์กันหน่อย  (อ่าน 877 ครั้ง)
sudhor ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 01/03/16, [16:04:43] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เพื่อนๆ ใช้วิธีไหนบ้าง?
ในการเติมนำ้จืด แทนนำ้ที่ระเหยไป และเติมแล้ว มีผลต่อปลาบ้างมัย?

เพื่อนๆช่วยแนะนำวิธีหน่อยครับ ขอบคุณครับ
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/03/16, [19:30:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ใช้น้ำ ro เติม เติมชดเชยส่วนที่ระเหยไป
จะเติมเองก็ได้ หรือมีเครื่อง ro ต่อสายใส่ลูกลอยก็ได้
หรือใส่ขวดน้ำต่อสายปรับวาล์ว กะประมาณน้ำหยดๆก็ได้ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์