Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ มือใหม่ อยากเลี้ยงปลาการ์ตูนครับ  (อ่าน 610 ครั้ง)
SkyShadow ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 26/01/16, [11:55:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวัสดีครับ เมื่อก่อนเคยเลี้ยงแต่ปลาทองครับ ตอนนี้อยากเลี้ยงปลาการ์ตูนซัก 2-3 ตัว อยากสอบถามดังนี้ครับ

1. ตู้ขนาด 30 * 18 * 16 กระจก 2.5 หุน พอสำหรับการเลี้ยงปลาการ์ตูน 2-3 ตัวไหมครับ
    *** เลี้ยงเฉพาะปลากับหินเป็นนิดหน่อยครับ
2. กรองเท่าที่อ่านดูถ้าเลี้ยงระยะยาวควรเป็นกรองล่างใช่ไหมครับ แต่ถ้ายังไม่สะดวกรองล่าง แนะนำใช้กรองอะไรได้ครับ
3. ในระบบกรองควรใช้อะไรบ้างครับ
4. ในตูขนาดนี้ skimmer จำเป้นไหมครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์