Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอรูปเรื่องแอนก้นม่วคบ  (อ่าน 560 ครั้ง)
peerawatty ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 26/12/15, [13:28:06] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ช่วยด้วยคับ
  พอดีได้แอนก้นม่วงมาคับไม่สิซื้อมาคับ  
ศึกษาดูเเล้วอาการของก้นม่วง ที่เแน่น่าจะฟอกขาวคับ คือซื้อมาเป็นอยู่แล้ว
เเต่ผมยังเเน่ใจคับว่า ฟอก หรือที่ พันธุ์ (เเต่ตอนนี้คิดว่าฟอก)

แอนก้นม่วง เนี่ยน มีสายพันธุ์ที่ไม่ฟอก ที่มีลักษณะ
- ก้นม่วง   หนวดขาวใส ปลายหนวดมีสีเหลืองอ่อน    "ไหม"
 ถ้ามีสายพันธุ์ที่ผมว่า ขอรบกวนลงรูปให้ผมทีคับ

ขอบคุณคับ    [on_065]
  [on_065]  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/12/15, [13:34:23] โดย peerawatty »
bboy01 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/12/15, [21:10:31] »

ตู้มีชิลเลอร์ ไหมครับ ไฟแบบไหนครับ ถ้ามีชิลเลอร์ ไฟ MH ละก็ ถ้าไม่แย่มากอาจรอด แต่ถ้าไม่มีก็อาจไม่รอดน่ะครับ รอท่านอื่นมาเสริม จากที่เล่ามาน่าจะอาการไม่ค่อยดีครับ
tajaba ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/12/15, [00:02:30] »

.......... Heteractis Magnifica ลองหาดู Google เอาครับ Color morph เยอะครับ แต่ สี ขาวไม่มีนะ

ลงรูปไว้ของ แอนของคุณไว้ในกระทู้ก็ได้ครับเด๋วมาดูให้ว่าพันธุ์ไร
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์