Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาตระกูล tang อย่าง naso หรือ unicorn ชอบกินสาหร่าย พืชทะเล เราให้วากาเมะได้มัย  (อ่าน 1387 ครั้ง)
HAMBERGERR ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/11/15, [01:19:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ครับ ใช้ผักกาดบางทีล้างแล้วให้กินบ่อยๆมันยังไงอยู่ และดูมันผิดธรรมชาติอย่างไรไม่รู้ที่เอาพืชบกมาให้ปลาทะเลกิน พอดีนึกขึ้นได้ว่าเวลาไปทานอาหารญี่ปุ่น เมนู ยำสาหร่าย กับซุปที่เขาใส่สาหร่าย วากาเมะ แบบอบแห้ง ไม่ปรุงแต่งกลิ่น สี รส มันพอจะเอาไปให้ทานได้ใหมครับ สาหร่ายทะเลโดยตรงเลย กับสาหร่ายทะเลสวยงามเป็นๆที่มีขายๆกันอ่ะครับ แบบใหนน่าจะดีกับปลามากกว่ากันครับ
sitt01 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/11/15, [10:58:04] »

ถ้ามีเงินพอซื้อให้ทานก็ได้ครับ สำหรับผม เลี้ยงสาหร่ายที่กรองล่าง แล้วตัดมาให้กินเป็นอาหารว่าง เป็นบางครั้งครับ
HAMBERGERR ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/11/15, [14:05:47] »

ขอบคุณครับ  [กรี๊ดดดด]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์