Aqua.c1ub.net
*
  Sat 11/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรีวิวร้าน อ.ล. อควา.... ร้านตัดตู้ปลาที่ขอนแก่นครับ  (อ่าน 1996 ครั้ง)
FatedZ1 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 06/11/15, [09:36:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมสั่งตัด 60 30 24 กรองล่าง 60 23 14
การที่เราจะตั้งตู้ใหม่ เราก็หวังว่าจะได้ตู้ดีๆ ทุกคนก็อยากให้มันออกมาดีที่สุด ตอนแรกผมเลยไม่ได้ต่อราคาทางร้านสักนิด บอกว่าไม่รีบด้วยแต่ของานดี ทางร้านเขาก็บอกว่าโอเคร อีก15วันเสดผมก็เครครับของานดีๆนะเพราะเคยได้ยินว่าแกตัดดีงานเรียบร้อย
ช่วงแรกผมก็มีเปลียนแบบไป เปลียนแบบมา มันเลยเสดช้าผมก็เข้าใจ อย่างมากก็คงไม่เกินเดือนก็้คงเสด แกก็บอกว่าอาทิตเสด มะรืนเสด พรุ่งนี้เสด แกเลือนผมไปเป็นสิบๆรอบ เดียวอ้างฝนตกติดไม่ได้ ไปตจว งานนู้นนี้นั้น สุดท้ายผมเลยได้ไปเร่ง   2 เดือน 5 วันถึงเสด เอาผมเครียดมากกว่าจะเสดไม่พองานขอใช้คำว่าเหี้ยมาก
1.กระจกก็บิ้น
2.ตัดไม่ตรงเบียวเป็นสี่เหลียมคางหมู
3.ยิงซิลิโคนไม่ดีขาดไปเยอะมาก ตู้ใหญjยังได้เอามายิงเพิ่มเอง
4. ระดับน้ำก็ตัดผิด
5. กระจกเป็นรอย
6. เก็บซิลิโคนไม่ดี
7. กระจกกรองล่างก็เอาต่ำกว่าที่สั้ง
8.สั่งเจียรคอมได้เจียรมือ แล้วยังบอกว่านี้ละเจียรคอม (ได้เจียรคอมยุ2แผ่น นอกนั้นเจียรมือ)
9.งานช้า เลือนนัด
10. น้ำรั่วอีก
11. หวีตู้กรองก็ตัดผิด
12. งานตรงไหนไม่ดี แก้ก็เสียตัง
13. กระจกกรองขยับได้อีกต่างหาก 

อันนี้เป็นส่วนนึงนะครับ บางจุดผมแก้เองแล้ว กับมันอยู่ใต้ตู้เลยถ่ายไม่ได้
ผมก็ไม่ทราบนะครับว่าคนอื้นที่ตัดกับที่นี้จะเป็นอย่างไง แต่นี้คือสิ่งทีรับได้จากร้านนี้ครับ ตัดแล้วดูเหมือนจะดี แต่ถ้้าดูดีงานโคตรห่วย

tajaba ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/11/15, [10:34:22] »

ทำใจครับ แต่ดีแล้วที่ออกมาแฉแบบนี้ ทางร้านจะได้รู้ว่าลูกค้าไม่ใช่ว่าต้องยอมรับงานไม่มีคุณภาพอย่างเดียว

ปล. ทำให้ของผมดูดีมีชาติตระกูลเลยทีเดียว  036
gudgee ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 06/11/15, [12:07:57] »

ไม่เคยได้ยินชื่อ ขอนแก่นมีร้านนี้หรือครับ อยู่แถวไหน จะได้ไม่ไป 555  [on_026]

จ่ายตังครบไปแล้วหรือครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูล
FatedZ1 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 07/11/15, [00:22:48] »

อยู่แถว มข ครับ
a1romeo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 08/11/15, [19:29:14] »

ผมก็โดนมาครับ แต่ร้านที่สั่งตัดอยู่สนามหลวง2 ไม่ระบุร้านนะครับ บอกแค่อยู่โซนขายปลา อยู่หัวมุมไกล้ร้านขายปลาทอง
ตอนสั่งก็คุยโอเคดี บอกขอทำกล่องทางน้ำลงขอแบบยาวเลยเพราะน้ำและตะกอนจะได้ไหลลงได้ดี เค้าบอกแบบยาวไม่มีใครทำกัน อ้าว!!ก็กูจะเอาอะ(คิดในใจแบบนี้) ตู้กั้นกรองแต่หละช่องเอาต่ำลงมาช่องหละ1นิ้ว ไล่ระดับลงมา มีแบบผมเขียนแบบให้ทุกอย่างเปะ จ่ายเงินเสร็ด วันรับของ มาดูงานโครตเซ็ง กล่องทางน้ำลงสั้นนิดเดียว ช่องน้ำลงบิ่นแตกงานไม่ดีเลย แปะกระจกก็เบี้ยว แถมช่องกรองล่างที่บอกระดับให้ไล่แค่ช่องละ1นิ้วไล่ละดับลงมา ก็เล่นซะ3-4นิ้ว สุดท้ายได้แต่ทำใจพูดอะไรไม่ได้ แต่จะได้รู้ว่าร้านนี้จะไม่เข้าไปอีกเด็ดขาด    [on_065]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/11/15, [19:33:18] โดย a1romeo »
Nabisco ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 10/11/15, [15:05:35] »

วันหลังมันจำนิดๆพอจะได้ไม่เจ็บตัวเยอะ และปฏิเสธการรับของเลย ร้านดีดี ก้มีครับ
a1romeo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 10/11/15, [20:20:00] »

เห็นงานในร้านดูดีมาก เลยไม่ได้เอะใจครับ พลาดดเลย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์