Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความคิดเห็นครับ เรื่องจับปลาครับ  (อ่าน 540 ครั้ง)
itcentre ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/07/15, [16:55:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

..คือผมไปดำน้ำมาหลายที่
แต่ละที่ เป็นแบบดำผิวน้ำ ยืนได้ น้ำไม่ลึก และมีปลากับสัตว์ทะเลทั้งนั้นที่มีขายกันในเวป
เช็คแล้วไม่มีติด ไซเตส

....จะถามว่า สามารถจับปลาเหล่านี้ได้ไหมครับ หรือคิดเห็นกันอย่างไรครับ
บริเวณเหล่านั้น ไม่มีแจ้งว่า ห้ามจับสัตว์น้ำ..อยากจะบอกว่า ปลาสวยงามเยอะมาก
ไม่กลัวคนด้วย..ดำน้ำไปก็คิดอยากจะจับไป  ไม่ใช่แนวปะการังครับ แต่เป็นแนวโขดหิน
สถานที่ ผมไม่ขอบอกนะครับ ถ้าจับปลาเหล่านี้ได้มาใส่ตู้ ไม่ต้องซื้อปลาที่มีขายอยู่แทบทุกชนิดเลยครับ
เยอะจริงๆ  [on_018] ผมลองเอาขนมปังวางไว้บนมือ มันยังว่ายมากินบนฝ่ามือเลยครับ

ขออภัยนะครับ ถ้ากระทู้นี้อ่านดูแล้วไม่รู้สึกดี..
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/07/15, [11:10:13] »

ก็คงจับได้ ถ้าจับทัน .. 55

แล้วก็เลือกเอาแต่ปลาที่อยู่ในรายชื่อปลาเลี้ยงง่ายดีกว่า เพราะปลาเลี้ยงยาก..เลี้ยงไม่ค่อยรอด โอกาสตายก็สูง เสียดาย
itcentre ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/07/15, [11:24:13] »

Chaybee ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 10/07/15, [13:12:25] »

..คือผมไปดำน้ำมาหลายที่
แต่ละที่ เป็นแบบดำผิวน้ำ ยืนได้ น้ำไม่ลึก และมีปลากับสัตว์ทะเลทั้งนั้นที่มีขายกันในเวป
เช็คแล้วไม่มีติด ไซเตส

....จะถามว่า สามารถจับปลาเหล่านี้ได้ไหมครับ หรือคิดเห็นกันอย่างไรครับ
บริเวณเหล่านั้น ไม่มีแจ้งว่า ห้ามจับสัตว์น้ำ..อยากจะบอกว่า ปลาสวยงามเยอะมาก
ไม่กลัวคนด้วย..ดำน้ำไปก็คิดอยากจะจับไป  ไม่ใช่แนวปะการังครับ แต่เป็นแนวโขดหิน
สถานที่ ผมไม่ขอบอกนะครับ ถ้าจับปลาเหล่านี้ได้มาใส่ตู้ ไม่ต้องซื้อปลาที่มีขายอยู่แทบทุกชนิดเลยครับ
เยอะจริงๆ  [on_018] ผมลองเอาขนมปังวางไว้บนมือ มันยังว่ายมากินบนฝ่ามือเลยครับ

ขออภัยนะครับ ถ้ากระทู้นี้อ่านดูแล้วไม่รู้สึกดี..
ที่ไหนเหรอคร๊าบ อยากไปดูมันว่ายจัง คงจะมีความสุขที่ได้ชมนะคับ แค่คิดก็อยากจะไปแล้วนะคับ [เจ๋ง]
magictime ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #4 เมื่อ: 11/07/15, [01:05:31] »

ผมเคยไปดำผิวน้ำ ตามเกาะ จ.ภูเก็ต
กระโดดลงน้ำ ไปพร้อมกับกล้วย 1 หวี มากันเต็ม เลย แต่ไม่รู้จักชื่อปลา ตัวสีเหลืองๆ อ่ะครับ
และมีปลานกแก้ว ตอดกล้วยกันแรงมาก ให้อาหารไป อีกใจก็คิดไปถึงปลาฉลาม  036
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์