Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีลด Mg ในน้ำหน่อยครับ  (อ่าน 600 ครั้ง)
akirao ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/06/15, [13:10:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอวิธีลด Mg ในน้ำหน่อยครับ
นอกจากเปลี่ยนน้ำยังมีวิธีอื่นมั้ยครับ
ขอบคุณครับ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/06/15, [10:26:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คงไม่ลดลงเองครับในระยะเวลาสั้นๆ
ต้องมีปัจจัยให้มันลดลงคือถูกใช้งานในระบบจาก คอรัลไลน์หรือปกร.โครงแข็ง

แต่เปลี่ยนน้ำคงเร็วสุด

ทำไมถึงจะลด MG ล่ะครับ  อยู่ในระดับกี่ ppm  ส่งผลอะไรกับตู้บ้างถึงได้คิดจะลด MG  ปกติเกลือทั่วไปก็ไม่น่าจะให้ MG ที่สูงเกินค่ามาตรฐานน้ำทะเลนะ  ได้เติมอะไรเพิ่มรึเปล่า...
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์