Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นาโซ่ไม่ยอมกินอาหารครับ  (อ่าน 712 ครั้ง)
buttom_b ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 31/05/15, [18:57:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ลงนาโซ่หลังดำมาได้ 2 วันครับ ขนาด 5 นิ้วครึ่งครับ ปัญหาไม่ยอมกินอาหารเลยครับ
ให้ทั้งเม็ด  สาหร่าย ไม่ยอมกินเลย หินก็ไม่ตอดเลย ตอนอยู่ที่ร้านก็กินเม็ดอยู่ครับ
ใครพอมีวิธีบ้างครับรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
bboy01 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 31/05/15, [23:46:31] »

ถ้ามีปลาในคู้ที่กินเก่งๆนำ เดี๋ยวเขาก็กินครับ อาจยังปรับตัวอยู่
tangslover ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/06/15, [09:45:15] »

นาโซ่ยิ่งใหญ่ยิ่งกินยากครับ แต่ถ้ากินเก่งๆมาจากที่ร้านแล้ว แค่2วันไม่มีปัญหาครับ เขากำลังปรับตัวอยู่
ในตู้มีปลาที่ใหญ่กว่าหรือมีแทงค์อื่นๆมั้ยครับ
buttom_b ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/06/15, [15:01:41] »

นาโซ่ยิ่งใหญ่ยิ่งกินยากครับ แต่ถ้ากินเก่งๆมาจากที่ร้านแล้ว แค่2วันไม่มีปัญหาครับ เขากำลังปรับตัวอยู่
ในตู้มีปลาที่ใหญ่กว่าหรือมีแทงค์อื่นๆมั้ยครับ
แทงค์ที่มี บลูแทงค์ เยลโล โกริม ดาร์กพาวเดอร์บลู ครับ แต่ไซด์เล็กกว่าแทงค์ไม่มีใครไปยุ่งกะนาโซ่ครับ
มีแต่เบลนนี่หน้าผีที่ชอบว่ายไปเกาะอยู่บ้าง
วันนี้เห็นกืนสาหร่ายคับแต่เคี้ยวแล้วพ่นออกมา
tangslover ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 02/06/15, [07:46:53] »

แทงค์ที่มี บลูแทงค์ เยลโล โกริม ดาร์กพาวเดอร์บลู ครับ แต่ไซด์เล็กกว่าแทงค์ไม่มีใครไปยุ่งกะนาโซ่ครับ
มีแต่เบลนนี่หน้าผีที่ชอบว่ายไปเกาะอยู่บ้าง
วันนี้เห็นกืนสาหร่ายคับแต่เคี้ยวแล้วพ่นออกมา

เริ่มกินแล้วก็เป็นสัญญาณที่ดีครับ รอดูอีกซัก2-3 วันครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์