Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถุงกรองตะกอน ก้นมันแช่น้ำหรือลอยบนอากาศดี  (อ่าน 493 ครั้ง)
p korat ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 29/05/15, [11:39:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้เล็กที่ไม่พอ ปลายก้นมันยาวจุ่มลงไปในน้ำตลอด จะมีผลเสียต่างจากก้นถุงที่ลอยพ้นน้ำหรือไม่
champchamp1 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/05/15, [14:03:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้เล็กที่ไม่พอ ปลายก้นมันยาวจุ่มลงไปในน้ำตลอด จะมีผลเสียต่างจากก้นถุงที่ลอยพ้นน้ำหรือไม่
ผมคิดว่าไม่ต่างกันนะครับ แต่ข้อควรระวังคือ เวลาที่ถุงกรองเต็ม จนน้ำไหลออกจากถุงกรองได้ช้า อาจจะทำให้ น้ำนองบ้านได้ครับ ควรให้ปากถุงกรองอยู่ในตู้กรองด้วยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์