Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องก้นตู้กับอุณหภูมิครับ  (อ่าน 498 ครั้ง)
latios ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 28/05/15, [22:44:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากรู้ว่ามีก้นตู้อะไรบ้างที่สามารถเลี้ยงในน้ำที่อุณหภูมิ28ขึ้นไปได้บ้างครับ
เพราะจากที่อ่านมาหลายแหล่งบอกแค่ว่าน้ำไม่ต้องเย็นมาก แต่ผมไม่ทราบว่าไม่เย็นมากนี่คือเท่าไหน
ปล.)28 C นี่ไม่ต้องถึงกับสวยมากก็ได้นะครับ แค่เลี้ยงรอดพอ(ไม่สะดวกใช้ชิลเลอร์ครับ ใช้พัดลมคุมอุณหภูมิเอา)
ปล.2)เรื่องอุปกรณ์พวกหลอดไฟและอื่นๆ จะจัดหาทีหลังครับ ตอนนี้อยากทราบชนิดก้นตู้ก่อนแล้วจะไปหาข้อมูลเพิ่มเติมอีกที
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
cjseven7 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/05/15, [00:05:07] »

28เลี้ยงรอดหมดแหละคับ สวยไม่สวยอยุที่ค่าน้ำ+แสงอีกทีคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/05/15, [00:36:16] »

ถ้าผมใช้พัดลมแล้วตัว"Auto Top-Off "นี่ราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ
bakapuchino ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/05/15, [00:55:33] »

ถ้าผมใช้พัดลมแล้วตัว"Auto Top-Off "นี่ราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ
มีหลายแบบให้เลือกครับ ถ้ามีกรองล่างก็ใช้พวกลูกลอย ไม่กี่ร้อย

หรือแบบเซนเซอร์ไฟฟ้า ที่เคยเห็นมาของจีนก็เกือบพัน ของเยอรมัน tunze ก็สามพันกว่าขึ้นไป

หรือแบบประหยัด ก็ทำระบบน้ำหยดแล้วกะปริมาณเอาเอง
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/05/15, [09:20:10] »

ใครพอจะมีลิ้งค์ข้อมูล top off แบบเซ็นเซอมั๊ยครับ หาอ่านไม่เจอเลย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์