Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิม BM Curve 5 น้ำล้นถ้วยครับ  (อ่าน 901 ครั้ง)
carchawa ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/04/15, [23:25:36] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ใช้มาระยะนึงแล้วครับ ดักโปรตีนได้เป็นปกติ แต่จู่ๆวันนี้น้ำล้นฟองขาวใสออกมานอกถ้วยเลยครับ ไม่ได้ทำอะไรกับมันเลยครับ ระดับน้ำก็เท่าเดิม ลองปรับลองหมุนทุกอย่างแล้ว น้ำล้นออกมาภายใน 10 วินาที ตอนนี้ปิดเครื่องไปแล้ว รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับว่าต้องทำอะไรบ้างมันจะได้ทำงานปกติ
ผมใช้ในกรองล่าง ของตู้ 20 นิ้วครับ ปริมาณน้ำทั้งหมดประมาณ 150 ล.ครับ
winai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/09/15, [21:40:15] »

ของผมก็เพิ่งเป็นเหมือนกันเลยครับ  อยู่ ๆ ก็ฟองล้นถ้วย ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านี้ก็ปั่นปกติ  ปรับยังไงก็เหมือนเดิม  รอผู้รู้มาช่วยอธิบายหน่อยอะครับ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 08/09/15, [22:24:24] »

ของผมก็เพิ่งเป็นเหมือนกันเลยครับ  อยู่ ๆ ก็ฟองล้นถ้วย ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านี้ก็ปั่นปกติ  ปรับยังไงก็เหมือนเดิม  รอผู้รู้มาช่วยอธิบายหน่อยอะครับ

ผมแก้ปัญหาได้แล้วคับคือขายทิ้งซื้อของ Cove ใช้แทนคับ ยอมจ่ายแพงหน่อยแต่ชัวร์คับ
owen20044 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/09/15, [14:51:37] »

ผมแก้ปัญหาได้แล้วคับคือขายทิ้งซื้อของ Cove ใช้แทนคับ ยอมจ่ายแพงหน่อยแต่ชัวร์คับ
ไม่ลองหาอะไรมาหนุน หรือปรับไห้ต้ำๆ  ก่อนละ  เด็กหรือไครที่บ้าน เอาอะไรหยดลงไปหรือป่าว ถ้าไม่มีสิ้งแปลกปลอมในน้ำมันไม่ปั้นขึ่นมาหรอกคับ  ถ้าเปลี่ยนสกิมไหม่แล้วมันปั้นเหมือนเดิมละคับ  ขายทิ้งไปใช้การแก้ปัญหาคับ  หาปัญหาไห้เจอคับ
ถ้าอนาตคเจอปัญญาที่ใหญ่กว่านี้  คงขายทิ้งหมดสิคับ  มีเงินไม่ใช้ว่าจะเลี้ยงได้  ต้องใจรักเข้าใจมันด้วยคับ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #4 เมื่อ: 09/09/15, [15:18:25] »

ระดับในช่องสกิม ตามเสปค BM ควรมีระดับน้ำสูงประมาณ 9-11นิ้วครับ
ถ้าน้ำสูงเกินนี้โอกาสล้นถ้วยสูง
ถ้าส้ำต่ำเกิน ปั้นไม่ออก ไม่ลงในถ้วย จะอยู่แค่ในกรวยเป็นคราบดำๆแทน
winai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 09/09/15, [21:26:17] »

ตอนนี้ของผมหายแล้ว ใช้ได้ปกติ  น่าจะเป็นที่ระดับน้ำ เหมือนที่ผู้รู้บอกนะครับ  ขอบคุณนะครับ
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 09/09/15, [21:31:02] »

ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำทุกๆท่านครับ กระทู้นี้ผมตั้งถามตั้งแต่หลังสงกานต์ ถ้ามีคำแนะนำที่เร็วกว่านี้ก็จะดีไม่น้อยครับโดยเฉพาะกับสมาชิกมือใหม่ที่ตัองการหาความรู้หรือคำแนะนำคับ บางครั้งผมก็จนปัญญาในการแก้ปัญหาจริงๆคับ  [on_007]
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #7 เมื่อ: 10/09/15, [09:41:23] »

ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำทุกๆท่านครับ กระทู้นี้ผมตั้งถามตั้งแต่หลังสงกานต์ ถ้ามีคำแนะนำที่เร็วกว่านี้ก็จะดีไม่น้อยครับโดยเฉพาะกับสมาชิกมือใหม่ที่ตัองการหาความรู้หรือคำแนะนำคับ บางครั้งผมก็จนปัญญาในการแก้ปัญหาจริงๆคับ  [on_007]

ต้องขอโทษด้วย .. 55

ปกติผมจะไล่ดูทุกกระทู้นะ ทุกวันด้วย..
ถ้ามีคนตอบแล้ว และคำตอบถูกต้อง ก็ผ่านครับ
ถ้ามีคนตอบ แต่คำตอบยังไม่ครบ ไม่ครอบคลุม ก็อาจจะช่วยเสริมบ้าง
ถ้าไม่มีคนตอบ ผมก็จะช่วยตอบให้ (ถ้ารู้นะครับ)

แต่กระทู้นี้ผ่านได้ยังไง  036 พลาดซะแล้ว
Luxuria ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #8 เมื่อ: 14/09/15, [09:33:09] »

เคยเป็นเหมือน กันครับ อยู่ก็ล้นถ้วย แต่ สาเหตุผมเป็น เพราะ ไฟเกิน พอหา UPS มาต่อ ก็หายครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์