Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หินแบบนี้เอาไปทำไรได้บ้าง  (อ่าน 1092 ครั้ง)
rinkam ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 02/04/15, [13:40:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เมื่อเช้าไปทำความสะอาดชายหาด ลูกน้องเก็บหินนี่มาให้ บอกว่าลอยน้ำมา ดูแล้วจะหินก้อไม่ใช่ปะการังก้อไม่เชิง มีรูพรุนเยอะมาก น้ำหนักเบา คงโดนคลื่นซัดมานานจนกลมเป็นไข่

เอามากะเทาะดู ข้างในก้อมีรูพรุนเยอะมาก ต่อยเป็นชิ้นเล็กๆไว้ เผื่อว่าเอาไปทำอะไรได้บ้าง
เลยอยากทราบว่า เอาไปใส่กรองได้มั๊ย จะเอาไปใส่ตู้ใหเดอกไม้ทะเลเกาะได้หรือเปล่า แต่ปัญหาคือมันเบาจนลอยน้ำได้เลย

ต่อยออกครึ่งก้อน อดีตเคยมีเพรียงมาเกาะ

ก้อนใหญ่แต่เบามากลูกน้องให้เอาไปประดับหน้าบ้าน แต่ผมเอามาทุบแตกซะและ

ทุบออกแล้วเป็นแบบนี้ รูพรุนๆ

ทุบแล้วเอามาทำความสะอาดลอยน้ำกันใหญ่เลย ถ้าเอาไปทำวัสดุกรองตู้กรองล่างจะมีผลอะไรมั๊ยครับ
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 02/04/15, [15:23:52] »

อาจจะเป็นหินพ้มมิช
auan ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/04/15, [01:38:24] »

แนะนำ ให้เก็บมาขายผมครับ
rinkam ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/04/15, [08:16:27] »

555  มันลอยมาแค่ก้อนเดียวน่ะครับ
ตอนนี้เอาไปทำวัสดุกรองดูครับ ดูแล้วก้อน่าจะโอเค
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์