Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดกาวหินเป็นได้มั้ยคับ  (อ่าน 794 ครั้ง)
bringertune ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 11/02/15, [15:35:09] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ว่าจะเอาหินเป็นในตู้มาติดกาวน่ะคับ แต่ต้องเอามาตากให้กาวแห้ง แล้วกลัวมันจะกลายเป็นหินตายน่ะคับ พอจะมีวิธีมั้ยคับ
Nava Coral Reef ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/02/15, [05:47:00] »

หากจัดว่างดีแล้วก็สามารถนำอีพ๊อกซี่ ติดได้เลยครับในน้ำเลย หน้าตาจะเป็นแบบในภาพครับ หาซื้อได้ตามร้านฮาร์ตแวร์(อาจหาซื้อยากสักนิดนึง)หรือร้านอุปกรณ์ก่อสร้างร้านใหญ่ๆ

วิธีใช้ นำคัตเตอร์หรือกรรไกร ตัด หลอดA และหลอดB จำนวนเท่ากัน แล้วมาขยี้ ขย้ำ บีบ นวด นาบ <<นาบนี่ไม่เกี่ยว -..-  ให้เป็นเนื้อเดียวกัน โดยการทำให้มือเปียกสักนิดจะได้ไม่ติดมือ แล้วทำการติดกับหินในน้ำได้เลยครับ ลักษณะจะคล้ายๆ ดินน้ำมัน หรือ หมากฝรั่ง

*คำเตือน*หากมีวันใด ต้องการนำหินออกจากตู้ ต้องทำด้วยความระมัดระวัง เพราะการติดในน้ำ จะไม่คงทนถาวร มันจะอยู่ไม่ขยับขะเยื่อนแต่ไม่สามารถยกออกมาทั้งชุดเลยได้ ต้องค่อยๆ แกะออกทีละก้อนเพื่อความปลอดภัยครับ  [on_066]
Monjar ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/02/15, [22:41:32] »

เมื่อเย็นไปร้านอุปกรณ์ดินสอ ผมเพิ่งถามเพื่อนไปว่า Item ชิ้นนี้ใช้ทำอะไร  [on_026]

รุงี้ซื้อติดมือมาด้วยก็ดี  [on_005]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์