Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง bio pellet และตำแหน่งการวางหน่อยครับ  (อ่าน 665 ครั้ง)
We_lovejj ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 31/01/15, [22:25:12] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือตอนนี้กำลังรัน Bio Pellet อยู่ ซึ่งรันมาได้เกือบอาทิตย์แล้ว ซึ่งระหว่างนี้ผมสังเกตว่าสกิมเมอร์มันปั่นได้น้อยลง แต่ว่าของที่ปั่นออกมาข้นและดำกว่าปกติมากๆ เป็นเรื่องปกติไหมครับ และนานไหมครับกว่าสกิมเมอร์จะกลับมาปั่นได้เหมือนปกติ
และตัวกระบอกปั่นควรวางตรงไหนดีครับ ระหว่างก่อนสกิมเมอร์ หรือหลังสกิมเมอร์
freedomlife ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/02/15, [12:23:07] »

วางตรงช่องสกิมเลยครับ
chatkana ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/02/15, [21:27:04] »

ของผมวางช่องเดียวกับสกิมครับ เผื่อแบคมันบูมหรือมีอะไร สกิมมันได้ช่วยปั่นออกทันครับ
แต่ส่วนตัวผมว่าใช้ยากครับ เห็นผลช้า ใช้ตัวอื่นดีกว่าครับ
pountalay ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 02/02/15, [20:00:50] »

ผมวางท่อน้ำออกตรงหัวดูดน้ำเข้าสกิมเลยคับ สองวันเห็นผล ไนเตรทผมอยู่20สองวันตอนนี้หายเกลี้ยงคับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์