Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สายที่ต่อของเสียทิ้งจากถ้วยสกิมเมอร์ มีขายที่ไหนรึเปล่าครับ  (อ่าน 617 ครั้ง)
savagepong ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 22/01/15, [16:37:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมมีสกิมเมอร์อยู่2ตัว คือ bubble magus curve9 กับ marine source rdc1800 เป็นของมือสองทั้งคู่ ปัญหาคือ ทำขาไม้มาเตี้ยเกินไป ไม่สามารถถอดถ้วยสกิมเมอร์มาล้างได้ด้วยวิธีปกติ เลยต้องต่อสายยางจากถ้วยสกิมเมอร์ครับ แต่ด้วยความที่เป็นของมือสอง เลยไม่มีสายยางมาให้ครับ
เลยอยากจะรบกวนถามพี่ๆน้องๆสมาชิกครับ ว่าไอ้ตัวสายยางที่ต่อจากถ้วยสกิมเมอร์ มีขายแยกที่ไหนรึเปล่าครับ ต้องการความยาวประมาณเส้นละ 1 เมตรครับ

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
Sine ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/01/15, [18:45:50] »

ผมก็ไม่เคยเห็นครับ ที่เคยเป็นสายยางสีเขียว
ไม่ใช่สายซิลิโคน ของสายต่อสกิมเมอร์ลองถามร้านที่ขายสกิมเมอร์
น่าจะมีนะครับ
Panuruk ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/01/15, [21:09:29] »

หาที่วางขวดโค้กลิตรข้างตู้ได้มั๊ยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์