Aqua.c1ub.net
*
  Fri 10/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาไม่กินอาหารช่วยทีครับ  (อ่าน 612 ครั้ง)
Beerimix ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 07/01/15, [16:17:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ซื้อการ์ตูนมาใหม่ ในตู้มีตัวเก่าอยู่จองพื้นที่ไข่ปลาหมึกเลย พอเอาตัวใหม่ลง มันไล่กัด ผมเลยจับตัวใหม่แยกไว้ก่อนเพราะลองจับตัวเก่าแยก เหมือนมันจะลงไปที่อยู่มันตรงไข่ปลาหมึกอย่างเดียวเลยครับ ตัวใหม่ตอนเอาลงทีแรกมันไปหลบอยู่ตรงซอกหินนอนๆ นิ่งนึกว่าตาย แต่ปกติ แต่ไม่ยอมกินเลยจับขึ้นมาก่อนกลัวท่าจะไม่ดี ลองกักไว้ 4 วันแล้ว อาหารไม่แตะเลย ยังว่ายน้ำดีอยู่แต่ชอบนอนก้นกล่องตัวเจ้าทิ่นก็ชอบมาว่ายวนจนกล่องอยู่เรื่อยๆ มีทางแก้ไหมครับให้มันกินอาหาร ให้มันอยุ่ด้วยกันได้ ตัวที่อยู่ก่อนนี่ดุมากไล่ยันกุ้งพยาบาล ถ้าเข้าไปในทิ่มมันน่ะครับ
ปล. อาหารไม่แตะมันจะตายไหมครับ แล้วมีวิธีไหนบ้างให้มันยอมกินครีบหางมีรอยโดนตัวเก่ากัดนิดนึง แต่ว่ายปกติ
help me pls  [on_051]
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/01/15, [20:16:37] »

narapat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/01/15, [21:22:27] »

ขนาดตัวมันใกล้เคียงกันมากครับ จะลงปลาเป็นคู่ต้องเป็น ตัวใหญ่กับตัวเล็กครับ ไม่งั้นกัดกันตลอดแน่

แล้วที่บอกปลาตัวเก่าดุด้วยเเล้ว เอาตัวใหม่ลงไปมีกัดจนตายนะครับ

เรื่องอาหารมันก็ฝึกไม่ยากนะครับการ์ตูน มันคงยังเครียดอยู่

ขนาดตู้เท่าไรครับ 24 การ์ตูนคู่เดียวพอเเล้วนะครับ n032
« ตอบ #3 เมื่อ: 07/01/15, [22:00:03] »

ขนาดตัวมันใกล้เคียงกันมากครับ จะลงปลาเป็นคู่ต้องเป็น ตัวใหญ่กับตัวเล็กครับ ไม่งั้นกัดกันตลอดแน่

แล้วที่บอกปลาตัวเก่าดุด้วยเเล้ว เอาตัวใหม่ลงไปมีกัดจนตายนะครับ

เรื่องอาหารมันก็ฝึกไม่ยากนะครับการ์ตูน มันคงยังเครียดอยู่

ขนาดตู้เท่าไรครับ 24 การ์ตูนคู่เดียวพอเเล้วนะครับ n032
ถ้าตอนนี้แค่คู่เดียวครับ ไม่ลงเกินนี้ แต่ทุกอย่างปกติแค่ไม่ยอมกินอาหารครับ  [on_024]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์