Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ออดิเนียมครับ  (อ่าน 578 ครั้ง)
mangsab33 ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 06/01/15, [13:01:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมลงปลาใหม่ได้อาทิตนึงแล้วเป็นออดิเนียมอ่ะครับ เลยจับปลาทุกตัวแยกมาใส่คอปเอปร์ และพวกสัตว์ไม่มีกระดูกสันหลังไว้อีกตู้ ส่วนตู้หลักผมเปลี่ยนน้ำครึ่งนึง แล้วลดความเค็มลงเหลือ1.010 เชื้อจะอยู่ได้กี่วันอ่ะครับถ้าไม่มีปลา แล้วส่วนปลาที่อยุ้ตู้พยาบาล ถ้าตัวไหนหายก่อนเอาลงตู้หลักได้เลยมั้ยครับ หรือต้องให้หายทุกตัว ส่วนคอปเปอร์มันจะติดตามสกิมมั้ย รบกวนด้วยครับ asspain
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/01/15, [20:18:21] »

ตู้พยาบาลที่ใส่คอปเปอร์ ควรแยกอุปกรณ์ทุกอย่างออกมาจากตู้หลัก อย่าใช้ร่วมกันครับ   พวก invert นั้น sensitive มาก แค่นิดเดียวอาจทนไม่ได้ก็ได้ครับ
mangsab33 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 06/01/15, [22:00:40] »

ผมเอาสกิมมาใช้ซะแล้ววเพราะเห็นปลาเยอะ ตู้พยาบาลแค่36" asspain asspain มีอะไรใช้ล้างพวกอุปกรณ์ได้มั้ยอ่ะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์