Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทากมันมาจากไหน  (อ่าน 793 ครั้ง)
Beerimix ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 02/01/15, [18:46:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มันอันตรายรึเปล่า
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/01/15, [10:03:26] »

คงติดมากับหิน หรือ ชิ้นก้นตู้
เป็นอันตรายรึเปล่าไม่แน่ใจ เดาว่าคงไม่เป็น เพราะหนีมาเกาะกระจกแทนที่จะไปเกาะก้นตู้

ส่วนตัวผมอันไหนไม่แน่ใจ ผมคีบออกหมด เอาชัวร์ไว้ก่อนเพราะถ้าปล่อยไว้วันหลังจะหาไม่เจอ  [on_026]

ทากส่วนมากอายุสั้น

ส่วนการสัมผัสโดยตรงให้หลีกเลี่่ยงนะครับ เพราะสัตว์ทะเลหลายๆชนิดมีพิษ ไม่รู้ว่าตัวไหนมี-ไม่มี และไม่รู้ว่าจะโดนเข้าวันไหน
« ตอบ #2 เมื่อ: 06/01/15, [11:13:20] »

คงติดมากับหิน หรือ ชิ้นก้นตู้
เป็นอันตรายรึเปล่าไม่แน่ใจ เดาว่าคงไม่เป็น เพราะหนีมาเกาะกระจกแทนที่จะไปเกาะก้นตู้

ส่วนตัวผมอันไหนไม่แน่ใจ ผมคีบออกหมด เอาชัวร์ไว้ก่อนเพราะถ้าปล่อยไว้วันหลังจะหาไม่เจอ  [on_026]

ทากส่วนมากอายุสั้น

ส่วนการสัมผัสโดยตรงให้หลีกเลี่่ยงนะครับ เพราะสัตว์ทะเลหลายๆชนิดมีพิษ ไม่รู้ว่าตัวไหนมี-ไม่มี และไม่รู้ว่าจะโดนเข้าวันไหน
ขอบคุณมากครับ มีคนบอกมาว่ามันกินพวกกระดุม หลังมันมีไข่จับอย่าให้ไข่ที่อยู่บนหลังมันกระจายมันจะบูม ไม่รู้จริงรึเปล่าฟังมาอีกทีนะครับ ตอนนี้มันหายไปแล้วในตู้หาไม่เจอ  [on_007]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #3 เมื่อ: 06/01/15, [12:08:27] »

ทากไม่ได้แบกไข่ไว้บนหลังแล้วลองสังเกตดีๆจากลักษณะที่ภาพไม่ชัดอาจเป็นหอยฝาเดียวพวกญาติๆกับเป๋าฮื้อครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 06/01/15, [13:32:31] »

ทากไม่ได้แบกไข่ไว้บนหลังแล้วลองสังเกตดีๆจากลักษณะที่ภาพไม่ชัดอาจเป็นหอยฝาเดียวพวกญาติๆกับเป๋าฮื้อครับ
หลังมันเป็นขนๆ อะครับ ตอนแรก ที่เห็นมันขดตัวเป็นก้อนกลมๆ อยู่ตรงหินเป็น ผมนึกว่าเนื้อเยื่ออะไรตาย เลยเขี่ยๆ ดู พอมันหลัดออกมา ก็เป็นตัวแบบที่เห็นอะ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 06/01/15, [14:12:46] »

เห็นแต่ฝั่งท้อง มองไม่รู้หรอกครับ ว่ามันทากแบบไหน กินกระดุมรึเปล่า ต้องถ่ายรูปด้านหลัง.. [on_026]
« ตอบ #6 เมื่อ: 06/01/15, [14:26:42] »

เห็นแต่ฝั่งท้อง มองไม่รู้หรอกครับ ว่ามันทากแบบไหน กินกระดุมรึเปล่า ต้องถ่ายรูปด้านหลัง.. [on_026]
ลองถ่ายด้านหลังละครับ แต่มองไม่เห็น 55555 รู้แค่หลังมันเป็นขนๆ ขาวๆ ขาวทั้งตัว ขนออกน้ำตาลนิดๆ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์