Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องปะการัง  (อ่าน 869 ครั้ง)
Beerimix ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 01/01/15, [14:11:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แอนพรม กับ ไข่ปลากหมึกโดนกันไม่ได้ใช่ป่ะครับ
sfish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/01/15, [19:13:07] »

โดยปกติไม่ว่าจะอะไรก็ไม่ควรใกล้กันอยู่แล้ว ควรมีที่ให้เค้าขยายได้สะดวก
ทั้ง 2 ตัวที่ถามมามีพิษทั้งคู่ แต่แอนพรมแรงกว่าถ้าโดนกันไข่ปลาหมึกคงไปก่อน
ไข่ปลาหมึกเห็นก้อนนิดเดียวแต่ขยายได้ใหญ่กว่าที่คิดครับ
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/01/15, [19:41:31] »

ปะการังต่างชนิด ต่างมีพิษต่อกันและกัน ใครพิษแรงกว่า อีกตัวก็แพ้พ่ายไปอย่างเห็นได้ชัดเลย ถ้าเสมอกัน ก็บาดเจ็บกันไปทั้งคู่ ถึงแม้จะมีก้นตู้ตัวที่ชนะ แต่ก็จะลามช้ากว่าปกติ

ตัวที่ต่างลงความเห็นกันว่าพิษแรงๆ ได้แก่ แอนพรม แอนก้นม่วง ไข่ปลาหมึก ทอช แฮมเมอร์ ลูกโป่ง จริงๆ สตาร์กับเพลท ก็พิษแรงนะ แต่หนวดสั้น ไประรานชาวบ้านเขาไม่ค่อยได้
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/01/15, [19:53:56] »

โดยปกติไม่ว่าจะอะไรก็ไม่ควรใกล้กันอยู่แล้ว ควรมีที่ให้เค้าขยายได้สะดวก
ทั้ง 2 ตัวที่ถามมามีพิษทั้งคู่ แต่แอนพรมแรงกว่าถ้าโดนกันไข่ปลาหมึกคงไปก่อน
ไข่ปลาหมึกเห็นก้อนนิดเดียวแต่ขยายได้ใหญ่กว่าที่คิดครับ
ขอบคุณมากครับ ที่ถามก่อนคือกลัวมันจะชนกัน
« ตอบ #4 เมื่อ: 01/01/15, [19:56:24] »

ปะการังต่างชนิด ต่างมีพิษต่อกันและกัน ใครพิษแรงกว่า อีกตัวก็แพ้พ่ายไปอย่างเห็นได้ชัดเลย ถ้าเสมอกัน ก็บาดเจ็บกันไปทั้งคู่ ถึงแม้จะมีก้นตู้ตัวที่ชนะ แต่ก็จะลามช้ากว่าปกติ

ตัวที่ต่างลงความเห็นกันว่าพิษแรงๆ ได้แก่ แอนพรม แอนก้นม่วง ไข่ปลาหมึก ทอช แฮมเมอร์ ลูกโป่ง จริงๆ สตาร์กับเพลท ก็พิษแรงนะ แต่หนวดสั้น ไประรานชาวบ้านเขาไม่ค่อยได้
ที่อ้างชื่อมาทั้งหมด อยู่ในตู้เดียวกันหมดเลย ยกเว้นก้นม่วง อย่างอื่นมีหมดครับ แต่เว้นระยะห่าง ที่ถามเพราะว่าแอนพรมมันเดินวนไปวนมาจนจะชนไข่ปลาหมึก จึงลองมาถามดูก่อน จะได้ขยับทัน ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์