Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการรื้อตู้ จัดหินใหม่ และการย้ายสมาชิก  (อ่าน 608 ครั้ง)
We_lovejj ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 26/12/14, [11:55:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีบ่อผม เป็นบ่อไฟเบอร์ขนาด 120*110*50 เซน กำลังจะทำการยกพื้นให้สูงขึ้น ซึ่งแน่นอนคือ ต้องเอาสมาชิก หิน ทรายในบ่อออกทั้งหมด ซึ่งสมาชิกในบ่อส่วนใหญ่เป็นแอนพรม ที่เหลือก็เป็นพวกปะการังอีกเล็กน้อย คือผมตั้งใจว่าในระหว่างนี้พวกสิ่งมีชีวิต จะย้ายลงในบ่อสำรองที่เตรียมน้ำเอาไว้ และใส่พวกหัวทรายให้เพื่อเพิ้มออ็กซิเจน ส่วนตัวบ่อก็ต้องทำความสะอาดกับยกพื้นขึ้น และสุดท้ายคือหินเป็นที่มีอยู่แล้ว จะทำการจัดใหม่และติดอีพ็อกซี่ และลงทรายเป็นเพิ่มบางๆ รวมทั้งทรายเก่าที่ทำความสะอาดใหม่ ซึ่งรวมตั้งแต่เริ่มจนจบไม่น่าเกิน 2 วัน ไม่ทราบว่ามีข้อแนะนำอะไรเพิ่มไหมครับ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 26/12/14, [15:54:14] »

2วันไม่น่ามีปัญหา

เวลาติดหินใหม่ หาผ้าเปียกห่อไว้ก็ดี หินจะได้สมบูรณ์เหมือนเดิมมากที่สุดคับ
We_lovejj ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/12/14, [22:23:40] »

ขอบคุณครับผม
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์