Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง อาหารปะการัง ......?  (อ่าน 873 ครั้ง)
golf24040 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/12/14, [22:17:07] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อาหารเสริม พวก แพนตอน หรืออาหารที่ให้ปะการัง
ยี่ห้อไหน ใช้แล้วดี  ราคากลางๆไม่แรงมาก
หรือถ้าแรง มันดีกว่าไหม จะได้หาข้อมูลเปรี่ยบเทียบ
ขอชื้อ ยี่ห้อ ราคาที่สวน (ประมาน...บ)
We_lovejj ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/12/14, [11:00:47] »

แสง คุณภาพน้ำ อุณหถูมิ  ค่าต่างๆที่ดี สำคัญกว่าครับ เพราะถ้าพวกนี้ยังไม่ดีพอ อาหารตัวไหนก็ช่วยไม่ได้ครับ
Polize ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 23/12/14, [16:59:17] »

ใส่อาหารเสริมมากไปจะเป็นโทษมากกว่าด้วยครับ อย่างเช่นตู้นาโนผมเป็นต้น ก้นตู้ไม่มีไรเวลอัพเลย แต่ตะไคร่ครับ เขียวชอุ่มเต็มตู้จนน้องหอยน้องปูกินไม่ทัน คนเนี่ยครับ (ผมเอง) ต้องไปช่วยขัด แล้วก็ต้องเอาแปรงเลาะตะไคร่ที่ขึ้นคลุมกระดุมออกด้วย
เกิดความรู้สึกกะ อาหารเสริมปะการัง เยี่ยงอารมณ์ของคนที่เข้าไปดูหนังไทยบางค่ายแล้ว...เอิ่ม....จนต้องนึกในใจว่า " เอาเงินกรูคืนมาาาาา  [on_009] "
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์