Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งตู้ปะการังล้วนกับตู้ปลาผสมปะการังต่างกันมั้ยครับ  (อ่าน 478 ครั้ง)
Beerimix ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 30/11/14, [02:44:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากทราบว่ามันมีวิธีตั้งตีาบกันหรือเหมือนกันครับ  [เอ๊ะ!!!]
Polize ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/11/14, [02:53:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จากที่ตั้งมา (ยังไม่ถึง 3 เดือน  [on_007]) ต้องเพิ่มความสำคัญเรื่องแสง อุณหภูมิ และแคลเซียมลงไปครับ (ตู้ปลาปกติไม่ต้อง)
และที่ต่างจากทั้งตู้ปลาล้วนและปะการังล้วนคือ จะลงปลาทีต้องเช็คแล้วเช็คอีกครับว่ากินก้นตู้ไหม แบบปลานกแก้วตระกูล Parrot fish นี่ลงไม่ได้เลย Wrass ลงได้แค่บางชนิด รับไอ้พวกที่สวยโดนใจแต่มี % กินก้นตู้หรือเล่นก้นตู้ (เช่น หมอและแองเจิล) ทีก็ต้องลุ้นทีว่าลงตู้แล้วมันจะล่อก้นตู้ไหม  [mo_001] ถ้าดวงดีได้ใบดำ (ไม่กิน) ไป ก็โล่งอก  [on_055]
แต่ถ้ามานกินก็...  [on_024]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์